[Video chơi game - Thảo luận]Hành trình trở lại tuổi thơ với Game trên Android TV Box (to be continu

wodcongnha

Ðề: [Video chơi game - Thảo luận]Hành trình trở lại tuổi thơ với Game trên Android TV Box (to be continue...)

Hỏi:

Mình dùng Minix x8 h Plus bản root Finless 1.1+chuột quang dùng cổng usb. Khi mình vào các game như Ravensword, Aralon, Battleship 3d lúc màn hình chọn đầu tiên phần chọn New game, Option thì không sử dụng chuột được. Chuột vẫn chạy trên màn hình nhưng ấn phải hay trái đều không thấy phản ứng gì. Các game khác mình thử như GTA Vice city, DinoAssassin thì ok. Vậy lỗi là do game không hỗ trợ chuột hay tại phiên bản máy em vậy các bác? Đ

luis783

Member
Ðề: [Video chơi game - Thảo luận]Hành trình trở lại tuổi thơ với Game trên Android TV Box (to be continue...)

Bạn chủ topic có thể hd cách sử dụng tay ps3 chơi game mordern combat 4 dc ko?minh có tay ps3 cắm vào android box báo nhận nhưng vào game ko chơi dc..tiện bạn cho mình hỏi làm tn đẻ có các phím back,home ở status bar dưới cùng vây?

Chỉnh sửa lần cuối:

leejuanvn

Re: Ðề: [Video chơi game - Thảo luận]Hành trình trở lại tuổi thơ với Game trên Android TV Box (to be continue...)

Bạn chủ topic có thể hd cách sử dụng tay ps3 chơi game mordern combat 4 dc ko?minh có tay ps3 cắm vào android box báo nhận nhưng vào game ko chơi dc..tiện bạn cho mình hỏi làm tn đẻ có các phím back,home ở status bar dưới cùng vây?

Cái nút back home kia là tùy vào bản Room bác nhé :)

HieuHienSupport

Active Member

mình đã làm thử mọi cách, tắt wifi cài game thì báo là network error, mở wifi thì báo invalid lisence, rùi chỉ có 2 option là cancel hoặc buy game thôi.hix.

Cái này chỉ còn nước format factory lại thôi bác ạ :D Cho nó về hiện trạng ban đầu là cài đặt được thôi. Hoặc có thể bác gỡ tài khoản google kia ra đi, thay bằng 1 tài khoản google khác rồi tải lại xem sao, nhưng nhớ là gỡ bỏ hết trước khi cài lại nhé, dùng Clean Master để xóa sạch hết những file liên quan đến Asphalt 8 đi

HieuHienSupport

Active Member

Hỏi:

Mình dùng Minix x8 h Plus bản root Finless 1.1+chuột quang dùng cổng usb. Khi mình vào các game như Ravensword, Aralon, Battleship 3d lúc màn hình chọn đầu tiên phần chọn New game, Option thì không sử dụng chuột được. Chuột vẫn chạy trên màn hình nhưng ấn phải hay trái đều không thấy phản ứng gì. Các game khác mình thử như GTA Vice city, DinoAssassin thì ok. Vậy lỗi là do game không hỗ trợ chuột hay tại phiên bản máy em vậy các bác? Đ

TRẢ LỜI :D

Cái này là do những game đó yêu cầu chạm hoàn toàn vào màn hình, chuột ko tương thích nên mình ko chọn được, chứ ko phải là do lỗi ROM hay gì đâu bác ạ :D Tùy vào game thôi. Ví dụ như cái game Samurai II Vengance trong video demo của em đó, dùng chuột chọn có được đâu, phải dùng Tincore Keymapper map phím rồi mới vào trong game chơi được :D

HieuHienSupport

Active Member

Thank bar dưới cùng đó là tùy thuộc vào firmware của từng con, con nào nó làm thì mới có thôi ạ :D
Game Modern Combat 4 đó em mới chỉ chơi được trên gamepad Bluetooth G910 thôi bác ạ, trên gamepad wireless G01 cũng không chơi được game này :)

HieuHienSupport

Active Member

Bạn Hieuhien làm cái tut hd dùng gamepad chơi game trên android cho ae đi,có video tut luôn thì càng tốt..

Ra tết em sẽ làm đủ TUT hướng dẫn bằng video rõ ràng cho mọi người có thể làm được ạ, hiện tại cuối năm công việc bận quá nên em không có thời gian, bác thông cảm cho em nhé :D

vipbkgz

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ, em thích nhất game Contra và bắn tăng, huyền thoại 1 thời :D

vipbkgz

Well-Known Member

bác show hàng mà chẳng có hướng dẫn gì cả thì anh em biết đường nào mà lần? Cái Tutorial cho giả lập NES tốn có vài dòng mà bác. Chắc bác bận quá, vậy để mình hướng dẫn luôn.

Cách cài đặt giả lập NES để chơi điện tử 4 nút (note trước là phân giải hồi xưa rất thấp, 1 ROM game có vài trăm Kb nên các bác đừng có thắc mắc về chất lượng nhé, đừng so với giả lập PSP 1 ROM game lên tới 1.5GB):

1.Cài đặt giả lập tại đây: Nesoid | SourceForge.net

2. Tải ROM games NES về (cực nhẹ, vd 4MB là đã 150 games :D): My Files

3. Sau khi cài đặt file apk xong thì chỉ việc trỏ tới thư mục chưa file ROM giả lập game (dạng .nes).

Chúc các bác chơi vui!

Bác cho em hỏi: game Contra và Battle City chơi qua Nesoid phải dùng gamepad hả bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:
bác chủ tư vấn cho mình mua loại android box nào để chơi mấy thể loại game này nhé.
đang dùng atv1200 nghiên cứu đủ thế loại cũng k được, đang muốn chuyển atv1800e hoặc q5iv
chờ tin bác nhé.

HieuHienSupport

Active Member

Bác cho em hỏi: game Contra và Battle City chơi qua Nesoid phải dùng gamepad hả bác :D

Dùng gamepad bác ạ, chơi giả lập Nes64 mà :D Có thể chơi được 2 người luôn.

songtruong

có kết nối được tay ps3 qua bluetood ko bạn

ngoalongcang

mình đang muốn mapper cảm biến sensor sang anlalog để chơi game temple run 2 không biết tincore có mapper được không nhỉ

pro wa

Active Member

minix x8h mình ko dùng tay cầm được cắm vào chỉ dùng được ngoài màn hình zô game ko điều khiển được

ngoalongcang

minix x8h mình ko dùng tay cầm được cắm vào chỉ dùng được ngoài màn hình zô game ko điều khiển được

nguoi nguoi nha nha deu dung duoc co minh bac khong dung duoc la sao ^^

HieuHienSupport

Active Member

mình đang muốn mapper cảm biến sensor sang anlalog để chơi game temple run 2 không biết tincore có mapper được không nhỉ

Game đó thì em chưa thử bao giờ, nhưng em nghĩ là khó khả thi vì động tác nó không giống kiểu bấm nút

---------- Post added 22-07-2015 at 17:04 ----------

Bác chơi game nào? Game hỗ trợ gamepad thì mới chơi được, game ko hỗ trợ thì ko điều khiển được đâu.

đẹp thật đấy

Bên trên