VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

hungmh80

Active Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

XMBC Gotham chỉnh thế nào để passthough âm thanh vậy bác tienlequoc. XBMC bản cũ thì ngon lành còn bản mới nó chỉ ra 2 kênh. bó tay.

Bác vào phần audio uotput chỉnh chưa ?

HNT24681

Well-Known Member

Ơ của em vẫn ra tiếng bình thường mà. Hay các bác múc phải hàng lởm :D:D:D

phithien

Well-Known Member

Tưởng sao, box còn 1 đống lỗi. thành phần kia, vì lỡ ... nên phải cố gắng lăng xê. đâu cũng vào đó thôi

tienlequoc

Well-Known Member

Lỗi nào mà cả đống, liệt kê thử xem? Hay đang chơi trò "thầy bói xem voi" thế? Box thì chưa một lần được rờ tới mà cũng bày đặt vào ném đá? Thánh phán... :)) Đúng là "Thương nhau thương cả đường đi lối về, ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng". Thế giới này ko có cái box nào sinh ra đã hoàn hảo cả, một sản phẩm ra đời, tương lai sẽ có sản phẩm khác mạnh hơn, đẹp hơn, hay hơn thay thế nó, đó là sự phát triển tất yếu của công nghệ. Tương lai Dune và popcorn mà sản xuất Android box chắc cũng có người vào tung hô tít mù (Suy đoán tí :D). Đúng là miệng lưỡi thế gian...:D
[Hide]
PS: Sau đ*ít mình có mọc một cái đuôi, nó theo mình hết nơi này đến nơi khác. Có ai chỉ cho mình cách cắt cái đuôi này ko nhỉ?[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

quanganh_08

Active Member

Với 1750k là các bác có thể sở hữu 1 sản phẩm vừa xem online vừa xem offline( giải mã được 3D, DTS HD và dolby True HD) còn về lôi thì sản phẩm nào chả có lỗi, với mình thấy quá thỏa mãn về sp này @};->:D<\:D/

phithien

Well-Known Member

thành phần đó nhát quá nhỉ. lúc chiều còn để lồ lộ ra mà, sao giờ phải ẩn đi nhỉ. đúng là vì tiền, vì tình người ta có thể làm nhiều thứ, như nói con thỏ là con cọp, trắng thành đen, tệ thành ngon. bao nhiêu lần lăng xê rồi, mà dính vào cái nào đều chết yểu: ztv hay vidon 200, cái android box nào qua tay đều nói ngon ngọt như đường, trách sao biết bao nhiêu người ôm hận, ko dám nói, vì cả nể

p/s: muốn cắt đuôi hay cắt cái vòi thì lấy kéo cắt, thế là xong, có đủ công cụ mà. Dám không ?

hoabinhgreen123

thành phần đó nhát quá nhỉ. lúc chiều còn để lồ lộ ra mà, sao giờ phải ẩn đi nhỉ. đúng là vì tiền, vì tình người ta có thể làm nhiều thứ, như nói con thỏ là con cọp, trắng thành đen, tệ thành ngon. bao nhiêu lần lăng xê rồi, mà dính vào cái nào đều chết yểu: ztv hay vidon 200, cái android box nào qua tay đều nói ngon ngọt như đường, trách sao biết bao nhiêu người ôm hận, ko dám nói, vì cả nể

p/s: muốn cắt đuôi hay cắt cái vòi thì lấy kéo cắt, thế là xong, có đủ công cụ mà. Dám không ?
Mình thấy các bác hơi đi lạc vấn đề rồi, một sản phẩm tốt hay xấu thì thời gian và người tiêu dùng sẽ trả lời.

AmDuong

Haha, kệ đi bác, đừng nên cay cú nhau làm gì vì cũng không đáng bao nhiêu. Em cũng là người dùng và không hối tiếc gì khi mua thử VidonBox dù nó chẳng đáp ứng đc nhu cầu ( được hơn 1 tuần và em nó chẳng đc 1/2 quảng cáo :)) )
Đang sử dụng con Dune bèo với 1 vài em HDplayer đời cũ, nhưng nghe quảng cáo quá nên cũng test xem thử thế nào
Kết quả thì trung thành với đầu Dune và đợi những bản phát triển của AB box.

vipnum

Sau khi up len VMC 0.0.1.4 beta va XBMC 13.2 đã chơi tốt DTS , AC3 cái nào cũng có âm thanh hết, 3D good

tanvan08

Con VidonBox này ngon đấy mình mới rước thêm em nó về xem chất lắm các Bác :D
Yahoo: [email protected]

AmDuong

Bác nào chỉ em chỉnh sub con này với
em dùng file Srt trùng tên như đã xài trên HD Player thì không hiển thị
trong XBMC phần chọn sub toàn tải online ko, ko chọn đc phần sub đó

thaovjp89

Well-Known Member

Bác nào chỉ em chỉnh sub con này với
em dùng file Srt trùng tên như đã xài trên HD Player thì không hiển thị
trong XBMC phần chọn sub toàn tải online ko, ko chọn đc phần sub đó

Lạ nhỉ, e chạy nó vẫn ra đầy đủ. Còn XBMC bác end Sub lên. Trong đó cũng có phần chọn đến thư mục chưa sub nữa mà ??

tienthanhbk

Well-Known Member

Nói ra thì xấu hổ, sở hữu 2 em Vidon Box + Vidon AV200 mà chưa bao giờ thử chơi 3D Rip hay 3D ISO (chẳng là từ trước tới giờ cứ 3D là mình chơi bằng HDP). Hôm nay thấy Mod Tiến kêu ok lắm cũng đành cố gắng mò, nhưng mò mãi mà cả Vidon XBMC và VMC đều không có em nào cho ra 3D được cả. Có lẽ do chưa biết điều chỉnh, Mod Tiến hay bạn nào đã chơi được rồi thì hướng dẫn mình cái.
Thanks

thaovjp89

Well-Known Member

Nói ra thì xấu hổ, sở hữu 2 em Vidon Box + Vidon AV200 mà chưa bao giờ thử chơi 3D Rip hay 3D ISO (chẳng là từ trước tới giờ cứ 3D là mình chơi bằng HDP). Hôm nay thấy Mod Tiến kêu ok lắm cũng đành cố gắng mò, nhưng mò mãi mà cả Vidon XBMC và VMC đều không có em nào cho ra 3D được cả. Có lẽ do chưa biết điều chỉnh, Mod Tiến hay bạn nào đã chơi được rồi thì hướng dẫn mình cái.
Thanks

Bác có thể cập nhật lại VMC bản 0.0.1.4 và Vidonxbmc bản này nhé

https://www.fshare.vn/file/2NWAEX6TAOA3

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác có thể cập nhật lại VMC bản 0.0.1.4 và Vidonxbmc bản này nhé

https://www.fshare.vn/file/2NWAEX6TAOA3

MÌnh đã cài VMC 0014 và VidonXBMC 0003 rồi, quan trọng là với VMC chọn 3D mà ko xi nhê, vẫn chỉ ra 2D, máy chiếu không thấy tín hiệu 3D. CÒn với Vidon XBMC thì không tìm thấy chỗ nào để chuyển sang 3D hết.

tienlequoc

Well-Known Member

Vidon XBMC trong phần cài đặt có đấy bác. System--setting--Vidon--Bluray--Set 2D/3D mode là 3D.
Còn VMC thì chỉ cần vào File Management chọn file iso 3d cần xem, chế độ Main Movie. Đừng chọn chế độ Menu Mode nhé. Mình đã nói nhiều lần là chế độ xem phim full menu ko ra được 3D, đội ngũ Vidon đang viết code khắc phục việc này.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member

Vidon XBMC trong phần cài đặt có đấy bác. System--setting--Vidon--Bluray--Set 2D/3D mode là 3D.
Còn VMC thì chỉ cần vào File Management chọn file iso 3d cần xem, chế độ Main Movie. Đừng chọn chế độ Menu Mode nhé. Mình đã nói nhiều lần là chế độ xem phim full menu ko ra được 3D, đội ngũ Vidon đang viết code khắc phục việc này.

CẢm ơn Mod, để mình về thử xem. Trước đây chỉ dùng Vidon để cho thằng nhỏ xem HD và mình thì xem IPTV nên ko để ý vụ 3D lắm. Giờ lôi lên thử mà đau đầu phết :D

Mình mua con này khi mới ra ở Smartshop. Dùng XBMC coi phim 3d ISO thì cũng mượt lắm nhưng chỉ coi được 30 phút thôi là giật liên tục không thể xem tiếp. Hiện tại chỉ toàn tải phim SBS về xem thôi. Hy vọng sớm có bản update cho XBMC khắc phục vấn đề này.

Nghia_Huynh

Member

Cho mình hỏi con này có xem được phim từ ổ Blu-ray gắn ngoài qua cổng USB không ?

tienlequoc

Well-Known Member

Mình mua con này khi mới ra ở Smartshop. Dùng XBMC coi phim 3d ISO thì cũng mượt lắm nhưng chỉ coi được 30 phút thôi là giật liên tục không thể xem tiếp. Hiện tại chỉ toàn tải phim SBS về xem thôi. Hy vọng sớm có bản update cho XBMC khắc phục vấn đề này.
Thử xóa bản Vidon XBMC cài trong máy. Cài lại bản mới nhất 0.0.0.3 mới nhất. Sẽ khắc phục vấn đề đó bác nhé.

Bên trên