VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

nghiadhd

Active Member
Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Có vẻ như trong tuần này sẽ có bản VMC mới support việc tự load poster, fanart.

Bác Tiến nằm vùng trong Vidon.me tester team có biết lúc nào có bản rom cho AV200 không vậy bác. Để em biết đường mà tiển em nó ra đi ngay khi còn có thể.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Tiến nằm vùng trong Vidon.me tester team có biết lúc nào có bản rom cho AV200 không vậy bác. Để em biết đường mà tiển em nó ra đi ngay khi còn có thể.

Nếu bác ko hài lòng với nó thì Tiễn nó đi. :(

Hư hỏng

Active Member
Con này xem Youtube thì sao bác nhỉ?
Hiện tại nhu cầu chỉ dừng lại ở xem youtube,
ở nhà có con imax i18d xem youtube HD rất nét nhưng khổ nỗi xem clip dài >15p là treo cứng luôn.
Giờ đang khoái xem Youtube HD thôi

tikatoo2k

Cho mình hỏi con này khả năng xem online thế nào? Em thấy dùng chip Allwinner nên quan tâm, không biết có tốt và hay bị thoát ứng dụng đột ngột ko vì nhu cầu của mình xem online là chính.
Thanks.

Con này có dòng nào có xuất AV để dùng cho Tivi thường không các bạn ?

Hư hỏng

Active Member
Súp pót đâu rồi, cả ngày hôm nay không thấy ai vào giả đáp thắc mắc là sao nhỉ?

tienthanhbk

Well-Known Member

Con này có dòng nào có xuất AV để dùng cho Tivi thường không các bạn ?

Tất nhiên là em này giải mã ngon lành các chuẩn âm thanh nên có thể output dạng PCM để nghe trên TV ngon lành.

---------- Post added 23-12-2014 at 21:41 ----------

Con này xem Youtube thì sao bác nhỉ?
Hiện tại nhu cầu chỉ dừng lại ở xem youtube,
ở nhà có con imax i18d xem youtube HD rất nét nhưng khổ nỗi xem clip dài >15p là treo cứng luôn.
Giờ đang khoái xem Youtube HD thôi

Youtube mình đã test thấy chạy cũng OK lắm.

tienthanhbk

Well-Known Member

Cho mình hỏi con này khả năng xem online thế nào? Em thấy dùng chip Allwinner nên quan tâm, không biết có tốt và hay bị thoát ứng dụng đột ngột ko vì nhu cầu của mình xem online là chính.
Thanks.

Mấy cái online thì do rom thôi, tất nhiên 1 số app chưa tương thích tốt nhưng đa phần là chạy ngon. Chưa thấy em nào có thể chạy ngon tất cả các app online.

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Mấy cái online thì do rom thôi, tất nhiên 1 số app chưa tương thích tốt nhưng đa phần là chạy ngon. Chưa thấy em nào có thể chạy ngon tất cả các app online.

Duyệt web và nghe nhạc online có tốt chuẩn không bác

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Duyệt web và nghe nhạc online có tốt chuẩn không bác

Cái này thì nó làm khá tốt rồi bác ơi
Các app .APK có thể fix theo Rom, một số app vân chưa tương thích tốt. Còn youtube hiện bác chỉ có thể xem ở 720P nhé

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Cái này thì nó làm khá tốt rồi bác ơi
Các app .APK có thể fix theo Rom, một số app vân chưa tương thích tốt. Còn youtube hiện bác chỉ có thể xem ở 720P nhé

Thế thì buồn nhỉ?
Thôi lại tìm kiếm model khác vậy.

tienlequoc

Well-Known Member

Một thành viên trên kodi.tv đã test Vidon box với file có âm thanh Dolby Atmos, kết quả là đây:

oldfriend

Moderator
phải nâng cấp Rec, mua thêm loa.... làm lại phòng... nói chung cái Atmos này ra rạp nghe vẫn hơn :D

P/s: dù gì thì nó cũng khủng ^^

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

phải nâng cấp Rec, mua thêm loa.... làm lại phòng... nói chung cái Atmos này ra rạp nghe vẫn hơn :D

P/s: dù gì thì nó cũng khủng ^^
Một con dưới chữ ký gần đủ tiền mua cái Vidon box này rùi đấy, có còn hơn ko. :))

dungtoandung

Well-Known Member

Em có file hd audio và audio dạng DSD .iso , cái vidon box này có chơi được không các bác?

Hư hỏng

Active Member
Mình dùng con này sao thi thoảng hình ảnh lại mất như kiểu tivi bị khởi động lại

dungtoandung

Well-Known Member

Chiều nay em đã xơi ngay 1 em box vidOn, sau khi cài và update fw thấy có 2 xbmc, vậy chắc có 1 cái thừa.
Không thấy trình chơi media nào cả, rat it app. Các bác có kinh nghiệm giới thiệu em các phần mềm cần thiết với, các add on xbmc mà nhiều bác sáng tạo trên diễn đàn có chạy tốt trên vidon me không?
Em thử chạy các file iso thì nó sơi tuốt luốt, âm thanh tốt, nói chung thoả mãn với nhu cầu, đặc biệt là file audio hd. Iso chạy rất chuẩn. Duy có một điểm trừ ( có lẽ cũng chưa có android box nàm làm được là không chạy file SACD. Iso)
Thêm một điểm cộng là file APE chạy ngon luôn, em tin là chưa có AB nào đến thời điểm này làm được. Em rất thích loại file này vì hay nghe loosless.
Cảm nhận ban đầu , rất hài lòng với quyết định của mình.
Các bác có kinh nghiệm chia sẻ thêm các phần mềm với em nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Cài thêm VMC 0.0.1.5 nữa. Các phần mềm online mình dùng là HDVIET, phim online, my2vn, popcorn time, các addon của tinhyeu44, thongld, traitravinh, LUCQUYETCHIEN,

Chỉnh sửa lần cuối:

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Cài thêm VMC 0.0.1.5 nữa. Các phần mềm online mình dùng là HDVIET, phim online, my2vn, popcorn time, các addon của tinhyeu44, thongld, traitravinh, LUCQUYETCHIEN,

Sao mình cài cái VMC xong thì chả thấy có gì thay đổi nhỉ? ko thấy hiện icon trên màn hình apps

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: VidonBox chính hãng – Trung tâm giải trí cho phòng khách nhà bạn

Sao mình cài cái VMC xong thì chả thấy có gì thay đổi nhỉ? ko thấy hiện icon trên màn hình apps
Để ý phía trên có thêm mục File Management, vào đó chọn đường dẫn đến phim cần xem, click vào file thì mặc định VMC sẽ bật phim.

Bên trên