VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

welcometosaigon

Well-Known Member
Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Mình chạy win 8 báo lỗi không thấy file data gì đó trong user/app/roaming/...

vietcago

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Mình chạy win 8 báo lỗi không thấy file data gì đó trong ..

Ý bạn muốn nói đến Torrent TV ?
Bạn có cài theo đường dẫn mặc định ko vậy? Bởi vì Simple TV nó sẽ tìm đến chạy file tsengine.exe trong thư mục cài mặc định là user/app/roaming/Torrentstream/.... khi chơi Torrent TV

CuQuang9x

Active Member

Mình xài Win 7 32bit ko cho update nên cài Torrentstream ko dc, cứ cài xong chạy nó báo tsengine.exe not check online :D Mà cái TS này muốn chạy ngon thì phải mở port, còn không thì cứ dc 1-2 phút là đơ

viettoanhp

Well-Known Member

Một số kênh Torrent stream xem bóng đá khá tốt, ko bị giật , còn vài kênh HD thì chắc phải có bóng đá trực tiếp mới nhận, cảm ơn bác nhiều :)

vietcago

Well-Known Member

Mình xài Win 7 32bit ko cho update nên cài Torrentstream ko dc, cứ cài xong chạy nó báo tsengine.exe not check online :D Mà cái TS này muốn chạy ngon thì phải mở port, còn không thì cứ dc 1-2 phút là đơ

Mình đang xài bản win7 litte , chẳng có mở port gì hết, vẫn chạy ầm ầm.

Một số kênh Torrent stream xem bóng đá khá tốt, ko bị giật , còn vài kênh HD thì chắc phải có bóng đá trực tiếp mới nhận, cảm ơn bác nhiều :)

Đúng rồi, hơn nữa mấy kênh HD la 1080p nên đường truyền cũng phải khá 1 tý mới xài được

kodakvn

Có ai xem được VTV3 HD không nhỉ?? Nghe bảo ad mới update kênh này nhưng vẫn chưa xem được :D

cautre5555

Active Member

Alure Sexy Fashion HD mấy nay đang xem ngon lành update lên hết xem được rồi chủ thớt ơi =((

qhtk_vn

Member

Lỗi này là do permission vớ vẩn trong win, mình cũng bị, bạn vô properties của file tv.exe chọn tab compatibility rồi tick vô run ...as administrator là ngon lành :)

Tks bác nhiều nhé, từ hôm qua đến giờ em bị lỗi này mà ko biết xử lý ntn. Giờ thig ngon rồi!

Pa Ke Xì Cúc

Bạn nên ghé thăm Topic này thường xuyên hơn nhé.Đã có hướng dẫn ỏ trang 30!
Đầu tiên bạn phải có file có định dạng .m3u và lưu lại ở đâu đó tùy bạn, sau đó làm như sau:Chạy trương trình SimpleTV - Nháy chuột phải lên giao diện chính của TT - Một cửa sổ sẽ được mở ra và bạn di chuột tới hàng thứ 3 có dòng chữ Playlist, một cửa sổ khác sẽ lại mở ra và bạn nháy đúp chuột lên dòng chữ Load playlist (hàng thứ 3 từ dưới lên) - Một cửa sổ khác lại tiếp tục được mở ra và bây giờ ở ô trên cùng bạn tìm đến địa chỉ của file.m3u mà bạn vừa lưu, sau đó nháy đúp chuột vào ô Load phía dưới - Nháy tiếp OK - XONG!!!
Chú ý : Không được đánh dấu vào ô Delete current data and load new data...nếu đánh dấu vào đó các giữ liệu cũ sẽ bị xóa và SimpleTV sẽ trở lại trương trình mặc định của nó! Chúc bạn may mắn!
Cái này đúng ra chủ thớt phải bỏ lên đầu trang để cho những người đến sau khỏi phải mất thời giờ tìm kiếm rồi hỏi lung tung. Như mình là người mới loay hoay tìm mà chả biết file có định dạng .m3u tìm ở đâu? Đa số playlist theo bản mới nhất D-click vào thì hiện "Thử lại OR Quay lại sau". :(
Thanks anyway.

Chỉnh sửa lần cuối:

danghongvu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Mã:
http://live.accessasia.tv:1935/channels/vietface.240p/playlist.m3u8

Đây bạn, chịu khó thay giúp mình.

Thay cái này như nào vậy Bạn ơi?
Xem Tivi + Fim đã quá.
Thansk chủ top. =))

Hí ha hí hửng mỡ fim hoạt hình cho con xem thì kênh CARTOON NETWORK của MyTV và Quốc Tế đều không xem được Bác ơi

vietcago

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Thay cái này như nào vậy Bạn ơi?
Xem Tivi + Fim đã quá.
Thansk chủ top. =))

Hí ha hí hửng mỡ fim hoạt hình cho con xem thì kênh CARTOON NETWORK của MyTV và Quốc Tế đều không xem được Bác ơi

Chuột phải lên menu playlist chọn Channel setting, cửa sổ sẽ mở rộng sang bên phải , chọn tên kênh muốn thay nhấp vô, thay nó vào khung Address
My tv từ sáng tới giờ đang bị lỗi, bạn mở sang tab film có cả trăm tập Tom&Jerry, DOAREMON..., cho con xem cả ngày ko hết,(Bố tha hồ thời gian đi nhậu :D )

cautre5555

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Chuột phải lên menu playlist chọn Channel setting, cửa sổ sẽ mở rộng sang bên phải , chọn tên kênh muốn thay nhấp vô, thay nó vào khung Address
My tv từ sáng tới giờ đang bị lỗi, bạn mở sang tab film có cả trăm tập Tom&Jerry, DOAREMON..., cho con xem cả ngày ko hết,(Bố tha hồ thời gian đi nhậu :D )

cài stream torrent rồi mà sao vẫn ko xem torrent tivi đc bác ơi, với check lại kênh A'lure Sexy Fashion dùm mình với. đang mê kênh đó mà update lên cái giờ hết coi đc rồi, bản cũ vẫn xem đc mà

giangtu74

cam on ban nhieu nha chuc ban cuoi tuan vui ve

kodakvn

Hình như VTV3 HD vẫn chưa được ad ạ #-o

kodakvn

Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Híc nó lại đổi stream rùi, sẽ fix trong bản update tới.

buồn nhỉ...:( VTV3 HD thì ngon, xem SD nó tự tiện đổi ratio 16:9 đâm ra xem trên ratio 4:3 người cứ dài ngoẵng, trông độn thật ý :(

sh123456

Active Member

Nói chung là ngon :D

Hoang Pham

Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

bác vietcago có cách nào sửa để có thể tua đc film k bác

Bên trên