Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

tatdat89

Member
Ðề: Re: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

mình xài cáp quang xem bằng cách nào có thể hướng dẫn đươc không bạn
bác mở link này bằng vlc nhé
rtp://@239.2.0.xx:5501

bác thay xx bằng số từ 60 trở đi, cũng khá nhiều kênh nên mò cũng hơi lâu đấy
nếu máy bác cắm dây lan cổng bt ko xem đc thì bác cắm lại dây lan vào cổng dùng cho iptv xem đc ko
thường thì viettel ng ta hay set cổng số 4 trên modem là cổng dùng cho iptv

marineboy

Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Mình đã test tại nhà mình gói FTTH TV không biết nó set băng thông cho mình bao nhiêu? nhưng kéo ACC VIP Fshare Max đường truyền là 1,3Mb/s và xem các Kênh HD, thao tác chuyển kênh, xem VOD rất ok không hề giật, vỡ hình, thời gian chuyển kênh cũng rất nhanh, tốc độ download trên máy tính cũng vẫn thế không hề suy giảm nhé. :D

Cái cục media converter thực chất là để chuyển đổi 100BASE-Fx (tín hiệu quang - 100Mbps) sang 10/100BASE-Tx (xài cáp mạng LAN link up 100Mbps) chính vì vậy mà có thể xem FTTH thật đơn giản như kéo 1 sợi cáp mạng 100Mbps gắn vô nhà mình(hiểu vầy cho nó dễ), (ko như ADSL có thể set băng thông up/down). Do tốc độ tối đa có thể đạt tới 100Mbps vậy nên mình suy đoán là nhà mạng sẽ giới hạn băng thông ở phía server (còn bằng cách nào thì mình ko rõ). Nếu vừa xem TV vừa test bằng speedtest mà tốc độ down vẫn loanh quanh 12Mbps là OK.

Ko biết hiểu như thế có vấn đề gì ko?

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Cái cục media converter thực chất là để chuyển đổi 100BASE-Fx (tín hiệu quang - 100Mbps) sang 10/100BASE-Tx (xài cáp mạng LAN link up 100Mbps) chính vì vậy mà có thể xem FTTH thật đơn giản như kéo 1 sợi cáp mạng 100Mbps gắn vô nhà mình(hiểu vầy cho nó dễ), (ko như ADSL có thể set băng thông up/down). Do tốc độ tối đa có thể đạt tới 100Mbps vậy nên mình suy đoán là nhà mạng sẽ giới hạn băng thông ở phía server (còn bằng cách nào thì mình ko rõ). Nếu vừa xem TV vừa test bằng speedtest mà tốc độ down vẫn loanh quanh 12Mbps là OK.

Ko biết hiểu như thế có vấn đề gì ko?

- Converter là thiết bị chuyển đổi tín hiệu từ quang sang điện và điện sang quang.
- FTTH cũng có thể set băng thông. Nếu ko set ở trạm thì nó sẽ bị hạ xuống tùy theo loại mô đun cắm ở trạm, loại converter 10 MB/100 MB/1 GB/10 GB...Thông thường khách hàng cá nhân thì họ dùng mô đun 155 Mbps, converter loại 100 Mbps --> tốc độ từ trạm về nhà sẽ là 100 Mbps
- Tốc độ internet còn bị chặn ở lớp quản lý dịch vụ. Nó đóng vai trò như 1 bộ lọc cho phép account kết nối với internet ở tốc độ tối đa là bao nhiêu

vietteltv

Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

VNPT chiếm lợi thế trong cuộc chạy đua cung cấp IPTV

ICTnews - IPTV đang phát triển rất nhanh và được xem là cứu cánh cho mạng cố định của VNPT hiện nay.
Đây là bài viết được VNPT bảo trợ mà, các bác xem cái MyTV xem đảm bảo không bằng được NextTV bên em. Bác nào đang dùng MyTV thì show hàng cho ae xem NTN nha?

minhhuub

Active Member

Đây là bài viết được VNPT bảo trợ mà, các bác xem cái MyTV xem đảm bảo không bằng được NextTV bên em. Bác nào đang dùng MyTV thì show hàng cho ae xem NTN nha?

Bằng hay ko thì ko biết, nhưng mà có cái này Next TV 100% ko bằng MyTV
vssvvj

À mà bác làm cho Next TV thì bảo nó hơn thì cũng đúng thôi vì được Next TV bảo trợ lương tháng mà =))

__NiKi__

Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

À mà bác làm cho Next TV thì bảo nó hơn thì cũng đúng thôi vì được Next TV bảo trợ lương tháng mà =))

Đúng là bên VT thua ở điểm này, không xem trên PC được. Nhưng nhìn chung thì không nhiều người quan tâm cái đó, đa số các bác cần tính năng xem trên PC là để ghi lại chương trình yêu thích nên suy cho cùng cái này cũng không quá cần thiết. Xét tổng thể thì danh sách kênh ở MyTV nhỉnh hơn NextTV ở các kênh HD nước ngoài, còn các kênh HD trong nước thì Next nhỉnh hơn nhờ toàn bộ gói kênh HD của VTC và các kênh VoD HD free của họ. D.sách kênh SD thì NextTV cũng nhỉnh hơn nhờ có toàn bộ các gói kênh của VTC, HTV, SCTV. Cái quan trọng nữa là giá thuê bao thì NextTV ăn đứt MyTV, với 65k/tháng thì hầu như xem được tất cả trừ bóng đá ngày CN do K+ độc quyền, còn bác nào muốn xem bóng bánh chủ nhật của K+ thì bỏ thêm 115k nữa để mua thêm 2 kênh K+1 và K+NS của nó để xem, tổng là 180k/tháng. Theo ý kiến cá nhân của e thì nhìn chung NextTV vẫn nhỉnh hơn MyTV

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Đúng là bên VT thua ở điểm này, không xem trên PC được. Nhưng nhìn chung thì không nhiều người quan tâm cái đó, đa số các bác cần tính năng xem trên PC là để ghi lại chương trình yêu thích nên suy cho cùng cái này cũng không quá cần thiết. Xét tổng thể thì danh sách kênh ở MyTV nhỉnh hơn NextTV ở các kênh HD nước ngoài, còn các kênh HD trong nước thì Next nhỉnh hơn nhờ toàn bộ gói kênh HD của VTC và các kênh VoD HD free của họ. D.sách kênh SD thì NextTV cũng nhỉnh hơn nhờ có toàn bộ các gói kênh của VTC, HTV, SCTV. Cái quan trọng nữa là giá thuê bao thì NextTV ăn đứt MyTV, với 65k/tháng thì hầu như xem được tất cả trừ bóng đá ngày CN do K+ độc quyền, còn bác nào muốn xem bóng bánh chủ nhật của K+ thì bỏ thêm 115k nữa để mua thêm 2 kênh K+1 và K+NS của nó để xem, tổng là 180k/tháng. Theo ý kiến cá nhân của e thì nhìn chung NextTV vẫn nhỉnh hơn MyTV

Theo mình thì mỗi bên đều có lý do của mình, quan trọng là nó phù hợp với địa phương đó và giá thành hợp lý. như ở chổ mình vừa có cáp và SCTV nhưng cả 2 đều ko dùng dc vì mình ở xa đường cáp chính giờ chỉ còn IPTV và vệ tinh. thiệt thòi là chỗ mình chưa có NextTV nên dùng MyTV. vì đặc điểm IPTV là dù thời tiết thế nào cũng xem tốt và tua lại trương trình nên ko chọn truyền hình vệ tinh. NextTV hay MyTV thì đều là IPTV cả nên ai có điều kiện thì dùng, nên đừng đem ra so sánh cái nào hơn cái nào. Quan trọng là đáp ứng yêu cầu người dùng là được rồi. ^^

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Thanks bác, phán chuẩn.
Đang chiến dịch PR cho VT nên chỗ nào cũng thấy quảng cáo kinh quá.
Mình chuyển cho đứa em dùng gói cước KM trả trước 6 tháng của VT (gồm ADSL và NetTV) mà như trút được cục nợ.
Khách quan là NetTV xem cũng được. Nhưng ghét cái thái độ láo toét. Chưa ký HĐ thì ra rả cái mồm khu nhà chú Internet chuẩn luôn, ít nhất phải được 4 máy vì gói cước của chú cao thế cơ mà. HĐ ký xong, mạng lag liên tục. Thằng đến ký HĐ thì đã trốn mất rồi, gọi kỹ thuật thì nó bảo tại khu nhà anh chắc có nhiều người dùng VT quá.
Chợt nhận ra mình bị lừa. May mà chưa cắt đường ADSL của VNPT.

amsempron

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Hết khuyến mãi Close topic tại đây được rồi :D

cauchudark

Sau gần 2 năm xài NextTV tôi cảm thấy chất lượng càng ngày càng đi xuống... sau 18h là lag như điên, dang xem C1 mà nó dựt liên tội đang tính cắt đây ai đang có ý định lắp thì nên xem lại đừng chuốt lấy bực mình giống như tôi dù đã gọi kỹ thuật rất nhiều lần nhưng tình trạng vẫn thế CHÁN zzz, ko hiểu sao NV kỹ thuật thì cứ bảo gọi trực tiếp đừng thông qua T.Đài chắc lại sợ KH khiếu nại lại bị phạt chăng :| cứ tình trạng thế này thì cho phạt vài lần chắc chất lượng sẽ tốt lên chăng :|

amsempron

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Viettel lại tiếp tục gia hạn chương trình từ 01/04/2013 đến 30/04/2013
Ngoài ra giá thuê bao cho tivi thứ 2 chỉ còn 30.000 đ/ tháng.

Viettel đang chơi trò gì đây khi cứ gia hạn khuyến mãi set top box từ tháng 2, tháng 3 rùi lại tháng 4.......... :D :D :D :D :D :D

balcony

Mọi người ơi cho mình hỏi là cái NetTV này có mấy kênh HD của HBO, StarMovie, National Geographic, Discovery và thể thao ko nhỉ ?

Nếu mình dùng ADSL thì có thể xài đầy đủ các kênh HD của Net TV ko ?

Giá tổng cộng cho 1 đường FTTH + dịch vụ Full HD NetTV kèm 2 kênh thể thao K+ là bao nhiêu ta ?

balcony

Mọi người ơi cho mình hỏi là cái NetTV này có mấy kênh HD của HBO, StarMovie, National Geographic, Discovery và thể thao ko nhỉ ?

Giá tổng cộng cho 1 đường FTTH + dịch vụ Full HD NetTV kèm 2 kênh thể thao K+ là bao nhiêu ta ?

amsempron

Member

Bạn vui lòng đọc kỹ các trang của topic trước khi comment nhá.

Trong các trang trước có đề cập đó bác.

Rất nhiều bạn đã hỏi rồi và mình cũng đã trả lời.

Mình không tl lại nữa :D

- NextTv không có các kênh HD của bạn nói, nhưng nó các kênh Phim HD, Canhac HD, hoạt hình HD, và các kênh HD của VTC, không có cả Starmovie.
- Giá cáp quang mình đang xài 385k + full HD là 110k. còn thêm K+ ( 2 kênh K+1, K+NS ) thì mình không đăng ký, nhưng xem kết quả và bàn thắng ngoại hạng anh chủ nhật thì cũng được , nó cho coi khoảng 15s thì tắt, đổi kênh, mở lại xem tiếp nữa.

đọc trên trang của viettel thấy có thông tin như thế này :
Gói cước Basickplus: là gói tích hợp giữa Basic (65.000 đồng/tháng) và Vas K+(150.000 đồng/tháng (ngoài 106 kênh truyền hình hiện tại, còn được xem thêm 2 kênh K+1 và K+ nhịp sống)
Phí lắp đặt: 30.000 đồng.
Phí mua đầu thu HD: 300.000 đồng.
Phí đăng ký Vas K+ 150.000 đồng
Phí thuê bao hàng tháng: 180.000 đồng
tóm lại là hằng tháng nếu xem luôn K+ thì phải trả bao nhiêu ?

__NiKi__

Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

đọc trên trang của viettel thấy có thông tin như thế này :
Gói cước Basickplus: là gói tích hợp giữa Basic (65.000 đồng/tháng) và Vas K+(150.000 đồng/tháng (ngoài 106 kênh truyền hình hiện tại, còn được xem thêm 2 kênh K+1 và K+ nhịp sống)
Phí lắp đặt: 30.000 đồng.
Phí mua đầu thu HD: 300.000 đồng.
Phí đăng ký Vas K+ 150.000 đồng
Phí thuê bao hàng tháng: 180.000 đồng
tóm lại là hằng tháng nếu xem luôn K+ thì phải trả bao nhiêu ?

Muốn xem thêm K+ thì 180k/tháng gồm 2 kênh của K+ là K+1 và K+NS và 104 kênh nữa của NetTV
http://nu3.upanh.com/b2.s33.d3/3caa8bbd75723d8ea06408e89485e245_52768353.allkenh.png

NHUANKHOM

Member

khi tư vấn cho mình thì lấp liếm không nói rõ là tính thêm tiền thuê bao băng thông riêng cho nettv là 43000d làm mình cứ nghĩ nhà có sẵn cáp quang 385000d rồi nên không cần phải thuê thêm băng thông,đến khi thu tiền tháng đầu tiên mình mới té ngữa ra phải đóng thêm 43000d thuê băng thông,lúc này mình la um lên thì xin lỗi nói là em quên nói điều đó,như vậy có phải là lừa đảo không,tiền thuê bao gói 110k + 43k băng thông = 153k, vậy vào mẹ k+ luôn cho rồi.Kho phim thì toàn lấy trên diễn đàn HD rồi bán lại với giá 7k,bó tay cắt luôn

khi tư vấn cho mình thì lấp liếm không nói rõ là tính thêm tiền thuê bao băng thông riêng cho nettv là 43000d làm mình cứ nghĩ nhà có sẵn cáp quang 385000d rồi nên không cần phải thuê thêm băng thông,đến khi thu tiền tháng đầu tiên mình mới té ngữa ra phải đóng thêm 43000d thuê băng thông,lúc này mình la um lên thì xin lỗi nói là em quên nói điều đó,như vậy có phải là lừa đảo không,tiền thuê bao gói 110k + 43k băng thông = 153k, vậy vào mẹ k+ luôn cho rồi.Kho phim thì toàn lấy trên diễn đàn HD rồi bán lại với giá 7k,bó tay cắt luôn
có vụ 43k này nữa à ? mình xài mới được 2 tháng thôi, đã đóng tiền 1 tháng rồi ( vô đồng thời FTTH + NextTV ) nghĩa là 385k+110K = 495K . nhưng trong giấy báo cước tháng 2 nó ghi là 650k. Mình cằm giấy ra đại lý Viettel hỏi thì nó bảo " không sao anh ạ, để em điều chỉnh lại" và cuối cùng mình chỉ đóng 495k thôi. mình cương quyết đã thỏa thuận ban đầu rồi. nếu thu tiền hơn thì không đóng luôn và cắt thì cắt.

Bên trên