Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

nhoctom

Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Viettel lại tiếp tục gia hạn chương trình từ 01/04/2013 đến 30/04/2013
Ngoài ra giá thuê bao cho tivi thứ 2 chỉ còn 30.000 đ/ tháng.

Viettel đang chơi trò gì đây khi cứ gia hạn khuyến mãi set top box từ tháng 2, tháng 3 rùi lại tháng 4.......... :D :D :D :D :D :D

Thông tin đâu ra vậy bác? Cho e xin cái link nguồn nhé.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

khi tư vấn cho mình thì lấp liếm không nói rõ là tính thêm tiền thuê bao băng thông riêng cho nettv là 43000d làm mình cứ nghĩ nhà có sẵn cáp quang 385000d rồi nên không cần phải thuê thêm băng thông,đến khi thu tiền tháng đầu tiên mình mới té ngữa ra phải đóng thêm 43000d thuê băng thông,lúc này mình la um lên thì xin lỗi nói là em quên nói điều đó,như vậy có phải là lừa đảo không,tiền thuê bao gói 110k + 43k băng thông = 153k, vậy vào mẹ k+ luôn cho rồi.Kho phim thì toàn lấy trên diễn đàn HD rồi bán lại với giá 7k,bó tay cắt luôn

Hi! bác. Bác giống tôi cũng bị bọn VT lừa khi ký HĐ. Nó hót như khiếu, nhưng khi dùng thì như sh... Vừa mất thêm 250K chuyển địa điểm cho thằng em dùng hộ gói cước đã trả trước 6 tháng. Hết 18 tháng thì cắt.

Em HX855 của bác vẫn ngoan ngoãn đấy chứ.

amsempron

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

review cái tốc độ gói FTTHTV khi download Starcraft 2

Tốc độ quốc tế như vậy thì cũng không tệ

NHUANKHOM

Member
Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Hi! bác. Bác giống tôi cũng bị bọn VT lừa khi ký HĐ. Nó hót như khiếu, nhưng khi dùng thì như sh... Vừa mất thêm 250K chuyển địa điểm cho thằng em dùng hộ gói cước đã trả trước 6 tháng. Hết 18 tháng thì cắt.

Em HX855 của bác vẫn ngoan ngoãn đấy chứ.
dạ em hx855 của em vẫn ngoan ngoãn và nuột nà cho một màu đen sâu thẳm còn vụ viettel em sẽ ko đóng tiền cước cho bọn họ tự cắt hợp đồng,đang xem k+ rất phê

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

dạ em hx855 của em vẫn ngoan ngoãn và nuột nà cho một màu đen sâu thẳm còn vụ viettel em sẽ ko đóng tiền cước cho bọn họ tự cắt hợp đồng,đang xem k+ rất phê

Bác cẩn thận đọc kỹ hợp đồng kẻo bị phạt đấy nhé.

NHUANKHOM

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Bác cẩn thận đọc kỹ hợp đồng kẻo bị phạt đấy nhé.

phạt như thế nào vậy bác,đến giờ em còn chưa cầm đến cái hợp đồng xem như thế nào luôn

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

phạt như thế nào vậy bác,đến giờ em còn chưa cầm đến cái hợp đồng xem như thế nào luôn

Nó hót khéo quá, mình bùi tai đóng luôn 1 gói cước 6 tháng,tất tật hết 1950k, được dùng 6 tháng miễn phí, tháng đầu và tháng thứ 8 đến 18 mỗi tháng 211k (khoảng thế) cho gói cước Home 330k+netTV mỗi tháng.
Hôm nọ điên quá đồi cắt vì mạng lag cả ngày thì nó tỉnh bơ: Anh mất tất số tiền đã đóng + nộp phạt 200k vì bỏ hợp đồng. CMN, phải chuyển cho thằng em dùng không để khỏi mất tiền bác ak.

NHUANKHOM

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Nó hót khéo quá, mình bùi tai đóng luôn 1 gói cước 6 tháng,tất tật hết 1950k, được dùng 6 tháng miễn phí, tháng đầu và tháng thứ 8 đến 18 mỗi tháng 211k (khoảng thế) cho gói cước Home 330k+netTV mỗi tháng.
Hôm nọ điên quá đồi cắt vì mạng lag cả ngày thì nó tỉnh bơ: Anh mất tất số tiền đã đóng + nộp phạt 200k vì bỏ hợp đồng. CMN, phải chuyển cho thằng em dùng không để khỏi mất tiền bác ak.

em chĩ có đóng 300k tiền mua box hd à

pstn1

Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

làm gì có vụ 43.000 băng thông. chắc chắn là sai sót cập nhật cước. cái này bạn cứ call tổng đài là được

vietteltv

Không có dịch vụ nào mà làm hài lòng được tất cả mọi đối tượng khách hàng cả. Mà dịch vụ Internet và NextTV của Viettel là dịch vụ đặc thù phụ thuộc vào nhiều yếu tố cả khách quan lẫn chủ quan. Chúng ta là người tiêu dùng thì lúc nào cũng đặt lợi ích của mình lên hàng đầu, cứ nhà cũng cấp nào giá rẻ, chất lượng ổn định, chăm sóc khách hàng tốt là chúng ta dùng thôi đúng không ạ? Viettel so với VNPT và FPT thì là doanh nghiệp cũng mới chú trọng đầu tư hạ tậng dịch vụ có dây trong khoảng 10 năm gần đây mà số lượng thuê bao dịch vụ có dây của Viettel không hề thua kém hai đối thủ đã đi trước Viettel khá lâu. Nên nhưng khách hàng nào có nhu cầu sử dụng dịch vụ có đây có thể yên tâm về thương hiệu cũng như cách là việc của Viettel. Chúng tôi cũng khuyến cáo khách hàng hãy tìm hiểu thật kỹ rồi hãy đăng ký dịch vụ không lại ''mất tiền'' mà lại mang thêm bực vào mình. Chúc mọi người có một tuần làm việc hiệu quả.

Chỉnh sửa lần cuối:

mình đang xài cái FTTB 12MB của Viettel thấy vụ NetTV hay hay định lắp thì đồng chí KTV cảnh báo sẽ nâng line lên 18MB trong đó 12MB sẽ là cho NetTV còn Internet sẽ chỉ còn 6MB, vụ này là chơi hay giỡn vậy các bác nhỉ ?
Khu nhà mình chỉ có thể lắp FTTB chứ không FTTH được

vietteltv

mình đang xài cái FTTB 12MB của Viettel thấy vụ NetTV hay hay định lắp thì đồng chí KTV cảnh báo sẽ nâng line lên 18MB trong đó 12MB sẽ là cho NetTV còn Internet sẽ chỉ còn 6MB, vụ này là chơi hay giỡn vậy các bác nhỉ ?
Khu nhà mình chỉ có thể lắp FTTB chứ không FTTH được

Đúng rồi đó bác, vì gói FTTB Eco bên em nó là bán cáp quang nên chỉ khai được băng thông lên tối đa là 18Mb thôi, vì vậy khai bác xem tivi thì vẫn dùng được Internet bình thường, nhưng nó chậm hơn chút thôi, còn nếu lúc bác không xem Tivi thì băng vẫn đủ 12Mb cho bác. Tóm lại gói này chỉ xuống 6Mb khi bác đang dùng xem Tivi mà sử dụng Internet, còn không xem nữa nó lại trở về như mức ban đầu 12Mb. Giải pháp cho bác là, bác đăng ký thêm một đường Internet lưu lượng+NextTV bên em nếu bác không muốn dùng trên đường cũ. Để được giải đáp cụ thể hơn bác call qua số: 04/08:62555888 để bên em giải đáp cụ thể hơn nha.

Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Đúng rồi đó bác, vì gói FTTB Eco bên em nó là bán cáp quang nên chỉ khai được băng thông lên tối đa là 18Mb thôi, vì vậy khai bác xem tivi thì vẫn dùng được Internet bình thường, nhưng nó chậm hơn chút thôi, còn nếu lúc bác không xem Tivi thì băng vẫn đủ 12Mb cho bác. Tóm lại gói này chỉ xuống 6Mb khi bác đang dùng xem Tivi mà sử dụng Internet, còn không xem nữa nó lại trở về như mức ban đầu 12Mb. Giải pháp cho bác là, bác đăng ký thêm một đường Internet lưu lượng+NextTV bên em nếu bác không muốn dùng trên đường cũ. Để được giải đáp cụ thể hơn bác call qua số: 04/08:62555888 để bên em giải đáp cụ thể hơn nha.

buồn nhỉ, hôm nay mới đọc được cái trả lời của bạn dù rằng bạn trả lời ngay sau khi mình post bài vài tiếng :(
Hiện giờ mình đã chốt hạ quả VTVC HD nên vụ NetTV đành lỗi hẹn.
Không hiểu cái đồng chí Supervisor phụ trách cái quả Viettel khu vực mình làm lâu chưa mà lại chỉ báo cho mình biết là internet sẽ hạ còn 6MB chứ không nói gì đến lúc không xài TV thì nó sẽ vẫn là 12MB. Đâu phải khi nào cũng ngồi xem TV đâu, nếu được chỉ dẫn rõ như thế thì mình đã OK luôn rồi.
Các bạn đó có tư vấn quả lắp thêm line nữa, thuê bao tháng 18k + tiền NetTV hàng tháng nhưng sẽ phải mất thêm 1 đống chi phí : kéo line mới, modem mới, không được hưởng KM.... tính sơ sơ lên trên 1m vnd nên mình giải tán luôn, chưa kể trước đó đọc trên này thấy 1 số bạn cmts rằng line ADSL mà xài NetTV thỉnh thoảng cũng giật giật nên đã nản càng nản hơn.
Buồn thật. Dù sao đi nữa cũng rất cảm ơn bạn đã tư vấn / giải đáp rõ ràng. Many tks :)

Tình hình tháng 6 này, Viettel nó khuyến mại khủng lắm cấc bác ah. STB giá có 150k thôi. Em mới nhận được cái báo giá, nếu lắp FTTH TV + Gói Basic hết: 1.100.000 + 345.000 = 1.450.000, ba tháng từ tháng thứ 2 chỉ đóng mỗi tiền Internet là 330k/tháng, các TV tiếp theo chỉ 30k/tháng. Như thế này nhà nào có nhiều TV thì quá ngon, mà khoảng 2-3 nhà mà dùng chung một tông thì cũng ngon. Chắc Vịt teo định đập chết các hãng khác đây mà.

niketruong1701

Em thì cũng đang xài Next TV, chất lượng thì ok con tê tê, ko có ji phải bàn, nhưng kênh rác trên Next TV nhìu quá, nhất là mấy kênh rác địa phương vs rác VTC, trong khi mấy kênh CƠ BẢN nhất của paytv thì ko có, vd như AXN, Star movies, Star world, Nat Geo... nếu thời gian tới Next TV ko có mấy kênh này chắc em cũng xin dứt ảo ra đi, chất lượng hình ảnh thì quá good, mà chất lượng kênh thì ..... Hơi tiếc cho Viettel :(

vietteltv

Tình hình tháng 6 này, Viettel nó khuyến mại khủng lắm cấc bác ah. STB giá có 150k thôi. Em mới nhận được cái báo giá, nếu lắp FTTH TV + Gói Basic hết: 1.100.000 + 345.000 = 1.450.000, ba tháng từ tháng thứ 2 chỉ đóng mỗi tiền Internet là 330k/tháng, các TV tiếp theo chỉ 30k/tháng. Như thế này nhà nào có nhiều TV thì quá ngon, mà khoảng 2-3 nhà mà dùng chung một tông thì cũng ngon. Chắc Vịt teo định đập chết các hãng khác đây mà.
Bác nói đúng phần đầu thôi, còn gói FTTH TV + NextTV thì không phải vậy đâu bác. Gói FTTH TV bắt buộc phải dùng gói Full HD 100 bác ak. Gói này phí lắp đặt có thay đổi so với các tháng trước là 1.100.000 + 480.000= 1.580.000 bác nha. Gói Full HD100 như sau: 150k STB+ 3*110= 480.000 tháng này đóng trước 3 tháng cước NextTV sẽ được giảm STB xuống còn 150.000 thôi. Các bác vào đây để xem khuyến mại NextTV tháng 06 nha

tantuan98

Nettv có kênh nhóm kênh HD : HTV9 HD , HTV7 HD , HTV2 HD, HTVC+HD , FBNC HD chưa nhĩ :-??

tantuan98

Nettv có kênh nhóm kênh HD : HTV9 HD , HTV7 HD , HTV2 HD, HTVC+HD , FBNC HD chưa nhĩ , xem = vlc như FPT dc ko hay phải đăng kí giống như Mytv của VNPT ?

tantuan98

Nettv có kênh VTV3HD và QPVN HD chưa nhỉ ????????????

Bên trên