VNPT chặn HDvietnam

huuhan4666

Active Member
Tôi dùng mạng vnpt, từ trước đến khoảng 22/08/2013 vẫn vào Hdvietnam nhưng sau ngày đó thì không thể vào Hdvietnam được nữa. Vậy có cách nào vượt qua tường của vnpt để vao Hdvietnam được không ? Xin các ổ chỉ giáo ? Xin gửi về [email protected]. Xin chân thành cám ơn.

thq2009

Member
Ðề: VNPT chặn HDvietnam

Tôi dùng mạng vnpt, từ trước đến khoảng 22/08/2013 vẫn vào Hdvietnam nhưng sau ngày đó thì không thể vào Hdvietnam được nữa. Vậy có cách nào vượt qua tường của vnpt để vao Hdvietnam được không ? Xin các ổ chỉ giáo ? Xin gửi về [email protected]. Xin chân thành cám ơn.

Đang xài VNPT nè.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác đổi DNS về 8.8.8.8/8.8.4.4 là dùng được. Hướng dẫn chi tiết tại đây

Domain, Hosting, Server, Thiết kế website, Tên miền, Máy chủ, VPS, Dedicated, Colocation

huynx

Member

Vẫn vào bình thường bác ạ. Bác xem lại máy tính thôi

huuhan4666

Active Member

Máy tính của tôi vào các Trang khác thì OK, chỉ có Hdvietnam thì chịu, mà không phải 1 máy tinh cả laptop, PC đều như vậy, thậm Chí cả IPad nếu dùng wifi (vnpt) cũng chịu, phải dùng 3G (viettell) mới vào được.

Chỉnh sửa lần cuối:

huuhan4666

Active Member

Cám ơn các pro, sau khi đổi 8888,8844 thì tôi đã vào được Hdvietnam, nhưng với Ipad mà dùng Wifi thì vẫn không thể vào được. Hiện tôi dùng vnpt tại Hà Nội.

osiric

Well-Known Member

Cám ơn các pro, sau khi đổi 8888,8844 thì tôi đã vào được Hdvietnam, nhưng với Ipad mà dùng Wifi thì vẫn không thể vào được. Hiện tôi dùng vnpt tại Hà Nội.

vào phần wifi của Ipad chỉnh lại DNS thành 8.8.8.8 là vô được thui
Ipod cũng i như zậy

huuhan4666

Active Member

Cám ơn bác osiric tôi đã đổi và đã vào được rồi.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Tất cả mọi thiết bị của em đều vào bình thường, không biết tại sao các bác lại bị như vậy, cả ở nhà và cơ quan em đều dùng mạng VNPT

Nông Dân 2N

em cũng vnpt vào bt, nhưng dns em đổi rồi, chắc do dns đấy . bác nào bị đổi theo bác chip là được.

hungphutho

Active Member

Hôm qua tôi ở nhà thằng bạn cũng không vào được HDVIETNAM khi dùng với mạng VNPT , sau đó tôi tìm hiểu thì được biết mạng VNPT đã chặn truy cập HDVIETNAM và sau đó tôi phải tìm hiểu để đổi DNS thành google mới có thể vào được ,

Tôi thấy hiện tượng hdvietnam bị chặn này từ rất lâu rồi nhưng chưa thấy được tha ra và đây chắc là có nguyên nhân gì đó VNPT mới chặn chứ server HDVIETNAM cũng ở FPT chứ đâu phải USA ...
Một tin không hay cho ADMIN

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mấy hôm nay mình thường gặp lỗi database error

Bên trên