VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

do_long_khach

Well-Known Member
Bác nào biết thông tin sâu hơn về vụ này ko. Em định lắp ở nhà vì bên Viettel ko có hub quanh chỗ nhà em.

VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng. Chỉ với chi phí 200 ngàn đồng/tháng/thuê bao, khách hàng là cá nhân, hộ gia đình đã có cơ hội sử dụng dịch vụ Internet cáp quang tốc độ cao FiberVNN của VNPT Hà Nội.

Hai gói cước Internet cáp quang mà VNPT Hà Nội sẽ cung cấp ra thị trường vào ngày 25/4 tới có tên gọi F2E và F2F. Đây là những lựa chọn mới với những ưu điểm vượt trội như: tốc độ cao, dung lượng sử dụng cực lớn và rất linh hoạt, phù hợp với các khách hàng là cá nhân/ hộ
gia đình khi đăng ký sử dụng dịch vụ FiberVNN.

Gói cước F2F có tốc độ trong nước tối đa đạt tới 12Mbps/12Mbps, lưu lượng sử dụng không hạn chế và thanh toán cước theo hình thức trọn gói. Với gói F2F, bạn sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời với các chương trình TV, các bộ phim có trên mạng Internet, bạn có thể chơi các trò
chơi trực tuyến và sử dụng hàng ngàn ứng dụng ngốn băng thông khác mà không bị hạ tốc độ.

Khi đăng ký gói cước F2F, và đăng ký thanh toán trước cước phí sử dụng, bạn được miễn phí hoàn toàn cước hoà mạng mới, được hưởng mức cước ưu đãi có thể lên tới gần 45% trong suốt 24 tháng.Thời gian thanh toán trước cước sử dụng càng dài, ưu đãi bạn được hưởng sẽ càng lớn.Khi thanh toán trước cước 6 tháng (1,62 triệu đồng), mức phí sử dụng trọn gói hàng tháng là 270 ngàn đồng/tháng; giảm 16%; tương tự thanh toán trước 12 tháng (2,64 triệu đồng) mức thuê bao tháng là 220 ngàn đồng/tháng giảm gần 40% và đặc biệt khi bạn thanh toán trước 18 tháng (3,6 triệu đồng) mức phí thuê bao tháng chỉ còn 200 ngàn đồng/tháng; giảm tới gần một nửa so với mức cước gói theo quy định.

Gói F2E có tốc độ 10 Mbps/ 10Mbps, mức thuê bao tháng chỉ có 200 ngàn đồng/thuê bao/tháng nếu bạn sử dụng dưới 20Gb. Với 20Gb, trong một tháng bạn có thể lướt web tới hơn 60 giờ, xem trực tiếp video trên mạng Internet trong 20 giờ, có thể tải 02 bộ phim và 10 cuốn album và chơi game trực tuyến tới 10 giờ. Phần lưu lượng vượt quá 20Gb được tính 25đ/Mb, nhưng mức cước tối đa cũng không vượt quá 330 ngàn đồng/tháng.

VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Tei

Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Viettel gói 12Mb giá 192k kìa bác ;)
Em nhớ hôm bữa em đi với ông nhạc em đi đăng kí mạng mới, vnpt nó báo 137,5k/tháng cho giáo viên, mà kí hợp đồng 2 năm, gói 4Mb giá 275k =))), em không biết nó có nói nhầm hay em nghe nhầm nữa :)))

Ngoài bắc ntn thì ko rỏ nhưng e mới lắp cáp quang của vnpt trong tphcm thì có gói cước 12m nhưng bao nhiêu 1 tháng thì là do mình đóng trước bao nhiêu nửa. E đóng 3960 chia cho 18 tháng thì mổi tháng là 220, đế tháng thứ 19 vẩn đóng 220. Hợp đồng 24 tháng
Nó vẩn cho mình đóng 3,6,9,12 tháng nhưng khi chia ra mổi tháng hơi cao giả sử bác đóng 3 tháng hình như trên dưới 900 thì mổi tháng trên 300 một ít nhưng đến tháng thứ 4 bác phải đóng theo số tiền đóng trước(khoảng >300)
Tháng lắp đặc xải miển phí nhé

meomatto

Active Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Bác nào ở HN thì lắp đi, Ch.trình này mới triển khai hôm 25/4 vừa rồi đấy. Về hạ tầng cáp và độ ổn định thì nói thẳng ra là tầm này ở Thủ đô thì chưa 1 thằng nào ăn được VNPT. Với Ch.trình này thì mức phí nhỏ nhất mà các bác phải đóng là 220K/Th/18Th gồm VAT sau khi đóng trước cước là 3Tr6.

P/s: Sau khi có C.trình này thì em lập tức ra Đ.T.Hoàng cắt ngay cái gói Family đã dùng 5-6 năm nay và sắp tới cắt nốt cả thằng Megame của FPT vừa mới lắp dc nửa tháng để chuyển sang chơi với F2F này. :D

latruong

Member

Gói này sử dụng tốt lắm. Các bác đóng trước 18 tháng là 3t6+10%VAT là khoản 4t thì cước hằng tháng là 220K

boyngocxita4

Tưởng ra sau thì giá mềm hơn Vịt teo, ai dè lại đắt hơn. Em mới lắp Vịt teo xong, ở huyện nên đóng trước 3 tháng là 575k và được hưởng giá 192k/tháng.

Gói của VNPT là 12M, giá cước là 220k/tháng, cam kết sử dụng tối thiểu 24 tháng, đóng cước trước 18 tháng là 3960k. Miễn phí cước lắp đặt và cho mượn thiết bị đầu cuối.
Em đã ký hợp đồng rồi, đang chờ lắp đặt. Thủ tục nhanh gọn lắm.
Bác nào ở Hà Nội có cần lắp không ah, pm em để em bảo với bạn em cho. Bạn em là dân chuyên của VNPT này.

meomatto

Active Member

Vịt Teo tuổi gì đòi đú với VNPT ở các thành phố TW?! Dùng Net 7 năm cứ tự động nâng tốc độ từng năm, gọi kỹ thuật vài ba lần thôi, cứ thế mà dùng :D

Hnay e mới hỏi bên viettel ở HCM. Huyện ngoại thành thì 192k, còn các quận thì 220k khi đóng trước 6 tháng. Cam kết xài 1 năm.
Hk ngờ ở càng xa thì càng đc xài rẻ.

Sử dụng modem Tp-link loại 2 anten.

Ah, phải có đk kinh doanh mới đc giá đó. K thì bắt xài thêm NextTV gì ấy thêm 65k nữa. Nên nhờ ai đăng ký dùm thôi.

Tei

Member

Vịt Teo tuổi gì đòi đú với VNPT ở các thành phố TW?! Dùng Net 7 năm cứ tự động nâng tốc độ từng năm, gọi kỹ thuật vài ba lần thôi, cứ thế mà dùng :D

Em mới đăng kí gói 12Mb của Viettel đây, giá 192k/tháng, đóng trước 1tr mấy em quên rồi, xài 6 tháng khỏi đóng
Em test phát, lúc này là 6h40 chiều, ngày 28/4/2014

New server

Cá nhân em down Fshare vip, IDM mở lan 10M, 16port thì được 4,5Mb ạ

FTTH giờ rẻ như bèo nhỉ chả bù cho mấy năm trc mới ra 3 củ/ tháng /:)

meomatto

Active Member

Em mới đăng kí gói 12Mb của Viettel đây, giá 192k/tháng, đóng trước 1tr mấy em quên rồi, xài 6 tháng khỏi đóng
Em test phát, lúc này là 6h40 chiều, ngày 28/4/2014

New server

Cá nhân em down Fshare vip, IDM mở lan 10M, 16port thì được 4,5Mb ạ

Chúc mừng bác là 1 trong số ít người lắp dc đợt KM của cái thằng làm ăn loằng ngoằng này, còn hàng nghìn người khác chỉ nhận dc 1 câu lãng nhách là...Chưa có cổng (như mình). Tốc độ thế này là quá ngon nhưng chăc nó "nhầm" sang gói Doanh nghiệp để câu hàng mấy hôm thôi bác, nó chả cho không mình đâu! nhưng thôi, cứ kệ nó, sướng trước cái đã. hihi

Tei

Member

Chúc mừng bác là 1 trong số ít người lắp dc đợt KM của cái thằng làm ăn loằng ngoằng này, còn hàng nghìn người khác chỉ nhận dc 1 câu lãng nhách là...Chưa có cổng (như mình). Tốc độ thế này là quá ngon nhưng chăc nó "nhầm" sang gói Doanh nghiệp để câu hàng mấy hôm thôi bác, nó chả cho không mình đâu! nhưng thôi, cứ kệ nó, sướng trước cái đã. hihi

Em gọi thằng thu tiền 1 tháng mấy lận bác ạ, nó vô kí cái hợp đồng, thu tiền, rồi khoảng 2 tuần sau có 2 anh vô quăng cọng cable cứng ngắt vô nhà, xong, dăm 3 tuần sau thì có anh xách vali vô hàn cable. Xong khoảng 10 ngày sau mới có kĩ thuật vô lắp ạ. Có thêm cái hộp đựng cable quang mới hàn và 1 cái hộp chuyển ạ

Còn với cái tốc độ, em nghĩ nó đc vài hôm khè chơi thôi, tốc độ nó quản lý từ máy tổng, hồi em mới vô cable 4Mb của Viettel, anh kĩ thuật vô cái site nào đó, down =idm nó bắt được 800kb/s ngay, liền sau đó nó rớt rớt còn 500 rồi cố định khoảng 400kb luôn ạ.

vinagoh

Well-Known Member

Vụ này chắc mình phải suy nghĩ lại quá.....
Gói cước của VNPT khi nào kết thúc khuyến mãi các Bác nhỉ?

do_long_khach

Well-Known Member

Em vừa hỏi tổng đài VNPT Hà Nội. Thông tin thu được là: muốn được dùng gói F2f, phải đóng trước mấy tháng như bài 1. Nếu đóng trước 18 tháng thì từ tháng thứ 19 đến tháng thứ 24 vẫn tiếp tục được hưởng giá cước trên. Từ tháng 25 giá sẽ là 350k+thuế (hoặc sau 2 năm nữa giá nó lên bao nhiêu rồi thì chắc phải áp dụng bấy nhiêu thôi. Để đăng ký phải ôm tiền ra bưu điện.

Tóm lại là rất nên dùng gói này, ít nhất trong vòng 2 năm vì cước thấp và miễn hòa mạng, miễn tiền thiết bị. Mai em lên đường ra bờ hồ thôi.

ntad

Đã lắp đặt cả 2 gói 12Mbps của Viettel và VNPT. Hiện tại mình thấy dùng của thằng Viettel nó ngon hơn, tốc đó tự dưng cả tuần toàn trên 32Mbps. Thiết bị thì của bọn VNPT nó tặng cho cái wifi totolink hình như ngon hơn thằng Vietel (Vietel tặng wifi TP Link 841). Phải thừa nhận lắp đặt của VNPT rất chuyên nghiệp, từ lúc gọi điện tới lắp đặt mất có 01 ngày. Vietel mắt cỡ hơn nửa tháng.

meomatto

Active Member

Bác ra số 4 Đinh Lễ nhé, vào bàn số 3 ngay cửa mà phệt. Hạ tầng cáp thì ở HN VNPT là nhất rồi, tốc độ cũng ổn định, ko trồi sụt, ko mấy khi đứt mạng như các Isp khác. Nói chung là lành, đúng với cam kết. :D
2 năm đầu giá thế là quá ổn, sang năm thứ 3 thì kiểu gì chả giảm cước hoặc tăng tốc độ chứ?! hihi

Huynh ở Huyện nào vậy ? Thử upload trên mediafire mình xem cái.

Hơi ngại cái vụ cam kết 24 tháng

Bên trên