VNTVBOX hướng dẫn cách biến Tv Box thành điểm phát wifi

vntvbox

Member
Hiện nay, rất nhiều khách hàng hỏi VNTVBOX làm thế nào để biến Android Tv Box thành điểm phát sóng wifi, cách biến Tv Box thành Wifi hotspot ra sao... Rất nhiều câu hỏi như vậy, mà hướng dẫn từng người thì sẽ rất lâu vì vậy hôm nay VNTVBOX sẽ thực hiện 1 bài viết chi tiết để hướng dẫn cách biến Tv Box thành điểm phát sóng wifi.

Để thực hiện cách biến Tv Box thành điểm phát sóng wifi các bạn cần làm theo các bước sau:

Bước 1: Cắm dây mạng vào Android Tv Box (nhớ là phải mạng dây nha các bạn)

Bước 2: Các bạn vào Setting (Cài đặt) chọn Thêm sau đó vào mục Điểm phát sóng di động

Bước 3: Các bạn vào Thiết lập điểm phát sóng WIFI để cài đặt:

Bước 4: Các bạn thiết lập tên Wifi và Pass như hình dưới xong bấm Lưu và ra ngoài bật chế độ phát wifi di động

Đến đây là xong rồi, các bạn có thể thoải mái tận hưởng wifi rồi. VNTVBOX chúc các bạn biến TV Box thành điểm phát WIFI thành công.

Nguồn: Cách biến Tv Box thành điểm phát WIFI

tuanqc78

Well-Known Member
Cái này quá đơn giản đối với bất cứ người dùng android nào (không riêng gì AB) . Bác chủ không nên lảng phí tài nguyên của diễn đàn.

meocon

Well-Known Member
Ðề: VNTVBOX hướng dẫn cách biến Tv Box thành điểm phát wifi

Ko phải đâu bạn , có nhiều khách hàng ko biết , bài này rất hay và hữu ích

vntvbox

Member
Ðề: Re: VNTVBOX hướng dẫn cách biến Tv Box thành điểm phát wifi

Cái này quá đơn giản đối với bất cứ người dùng android nào (không riêng gì AB) . Bác chủ không nên lảng phí tài nguyên của diễn đàn.

Search trong GG chưa có ai viết bài này hết bạn, mà khách thì hỏi mình rất nhiều, nên mình mới viết bài này, tuy là bác biết nhưng ko phải là ai cũng biết. Với điểm mấu chốt ở chỗ cắm dây mạng chứ nó không hề giống như điện thoại.

tuanqc78

Well-Known Member
Trước khi mình dùng chức năng này thì mấy chị ở cơ quan mình họ đã biết dùng điện thoại chạy 3G để phát wifi cho mấy người khác. Mà họ đều không rành về công nghệ, có thể những người chưa bao giờ dùng android thì họ không biết thật

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: VNTVBOX hướng dẫn cách biến Tv Box thành điểm phát wifi

Search trong GG chưa có ai viết bài này hết bạn, mà khách thì hỏi mình rất nhiều, nên mình mới viết bài này, tuy là bác biết nhưng ko phải là ai cũng biết. Với điểm mấu chốt ở chỗ cắm dây mạng chứ nó không hề giống như điện thoại.
Bạn không cắm dây mạng và không dùng wifi thì làm gì trên AB có internet mà dùng, mà đã dùng wifi trên AB thì nó làm gì cho phát tiếp wifi khác (nên không thể dùng để repeat wifi) và củng chẳng phát thêm một mạng wifi nửa làm gì.

tienlequoc

Well-Known Member

Lần sau bác chủ viết bài hướng dẫn, hình ảnh đính kèm không nên chèn thêm link quảng cáo vào đó nhé. Nhìn phản cảm quá. :D

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Re: VNTVBOX hướng dẫn cách biến Tv Box thành điểm phát wifi

Điện thoại ko cắm được dây mạng nhưng điện thoại bắt sóng 3G bằng anten khác. Sau đó phát Internet ra bằng anten Wifi cũng giống như Android TV Box thôi.

Để làm nhanh hơn các bác chỉ cần lên CH Play tải các ứng dụng Wifi Hostpost , Click chuột 1 cái là phát và tắt . ko cần phải làm nhiều bước như trước.

vuthecong78

Well-Known Member

Router Wifi rẻ bèo (>200K), không nên làm như thế này. Nóng máy, mau hư. Vọc vạch cho biết thôi.

bv11p

thank, dù sao cũng bỏ công viết bài, chụp hình các bước :)

thaovjp89

Well-Known Member

Chủ thớt đang tập viết bài và chèn contact đóng dấu ảnh hay sao í :D dù sao cũng ủng hộ bác đã mất công hướng dẫn anh em

phithien

Well-Known Member

Cám ơn bác chủ đã tốn công chụp hình, upload viết bài cho đề tài mà hầu như người dùng điện thoại android đã biết :D . Thiết nghĩ bác mod nên xoá luôn topic này cho khỏi hao tài nguyên diễn dàn( vốn đã rất mong manh trong gió)

mygicavietnam

Thank bác đã share.
Tuy nhiên đây là một tính năng nên khuyến cáo anh em không nên dùng, do dùng quá lâu gây nóng máy, ảnh hưởng tuối thọ của box. :)

Bên trên