Vợ ơi … Em ở đâu?

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Phim kể một câu chuyện rất quen thuộc, kiểu “ông lão đánh cá và con cá vàng”, đi đâu thì đi, rồi cũng về với cái máng lợn đó thôi. Vợ ơi… em ở đâu không quá tệ, có hài, có cười vui nhưng cũng khó có thể xem là hay.

attachment.php

Đầu tiên, khen phim này trước. Cái được nhất của phim là mời được Thành Lộc đóng, khó có thể nghĩ là Thành Lộc lại tham gia một phim đậm chất thị trường siêu thị như phim này. Trong phim Thành Lộc đóng rất tốt, rất duyên, hầu như kéo cả team, tuy nhiên, anh hơi cao tuổi so với nhân vật trong phim.

Cái khen tiếp nữa là cho hài Nam – Bắc giao duyên, mời bạn gì mới thắng giải Cười xuyên Việt, diễn hài nhiễu nhại kiểu Bắc, pha tiếng và tưng tửng kiểu bất chợt. Nói chung là tạo được không khí mới.

attachment.php

Cái khen nữa là Công Vinh, cameo xuất sắc, dù anh chỉ xuất hiện có mấy giây và mặt đơ như cây cơ, nhưng mà đoạn này ai xem cũng buồn cười. Tiên sư anh, diễn hay (dân chủ) đến thế là cùng.

Cái khen cuối cùng là phim này toàn diễn viên đẹp. Bình Minh với Huy Khánh thì khỏi nói, đẹp từ trước đến giờ, Trúc Diễm hoa hậu thì chắc là đẹp, Quỳnh Ngân, nghe bảo hoa hậu (á hậu) gì đó chắc cũng đẹp, Phan Thị Mơ đẹp, Thủy Tiên cũng đẹp, làm sản xuất thì phải đẹp chớ, không đẹp đốt phim luôn á.

attachment.php

Vai nam chính trong phim xứng danh “thánh nhọ”, anh bỏ của chạy lấy người để kiếm người mình “thực sự” yêu. Người đầu tiên (Quỳnh Ngân) đẹp, giàu, bạo (dâm), thích chơi trò “50 sắc thú”, anh bỏ của chạy lấy người tập 2, may mà về còn vác được 2 thùng nước mắm làm chiến lợi phẩm. Người tiếp theo (Thủy Tiên) cũng đẹp, giàu và thương người lai láng, dù đếch biết làm gì khác, anh nhắm mắt đưa chân luôn, xui cái là cổ đã có người yêu là anh chàng mặt đơ (đã kể khúc trên).

Cô tiếp theo (Phan Thị Mơ) thì đẹp, dam dang, việc nhà cơm nước hoàn hảo, mỗi tội cô thích “ngắm hoa bắt bướm” hơn là chơi chim như anh giám đốc Sở. Đi một vòng mèo lại hoàn mèo, anh quyết định qua nhà cô đầu tiên … quỳ. Tóm lại là anh quỳ vì anh đách chọn được cô nào trong mấy cô kia nên thôi anh quay lại cô đầu tiên và quỳ, tiên sư anh, anh ăn gì khôn thế.

attachment.php

Giờ đến chê phim. Phim tập trung nhiều vào chuyện phiêu lưu của anh nam chính (để lấy tiếng cười) mà quên mất chuyện xây dựng tình cảm với nữ chính (giống vai phụ hơn là chính). Nó thiếu đi lý do phù hợp để anh quyết định quay lại, ví dụ như xây dựng những tình huống, những tình cảm, những chuyển biến để nam chính quyết tâm trở về. Đằng này cho anh kia đi một vòng rồi quay lại cái rẹt có cảm giác như nữ chính là nguyện vọng 2, 3 gì đó, rớt hết mấy trường kia thôi vô trường này học đại cho xong cái đại học.

Cái chê tiếp theo là phim giống như một tổ hợp những TVC quảng cáo và MV ca nhạc. Đầu phim có cảnh đi xem cơ sở nước mắm, xem tưởng như đang coi chương trình “khuyến nông” trên VTV2, dẫn đi giới thiệu vòng vòng, thật chi tiết. Tiếp theo là xem giống chương trình “nhà đẹp” phát trên VTV1, vô nhà nào cũng toàn, trung, cận cảnh, đặc tả, flycam ỳ xèo, từ resort ven biển tới nhà vườn, chỗ nào cũng thấy khoe nhà. Tiếp theo là quảng cáo xe Audi, quay không sót một cái gì của xe, còn slow-motion nhấp nhá, Công Vinh - Thủy Tiên ngồi trên xe, chạy trên đường cười lớ phớ, không hiểu liên quan gì đến phim.

attachment.php

Thủy Tiên trong phim là sự kết hợp tuyệt vời của công chúa bong bóng và bánh bèo nhão nhoẹt. Xuất hiện cái là như MV ca nhạc, ai xem cũng cười bò, mở miệng cái là cũng buồn cười. Nói chung là diễn xuất của Thủy Tiên đạt mức buồn cười, khá thành công trong một phim hài. Ngồi xem mà cứ khâm phục Công Vinh, chắc anh rất thích ăn bánh ướt, bánh bèo kèm mạch nha sương sa hột lựu.

Tóm lại thì phim này xem không đến nỗi nào, cười được, có vui, có ý nghĩa. Tiếc là nếu giảm bớt phần râu ria, tập trung vô chuyện chính hơn một chút thì phim sẽ tốt hơn nhiều.

xaximuoi

Active Member
Ðề: Vợ ơi … Em ở đâu?

kết bác BuiAn viết review phim Việt quá

hunterval

Active Member

em góp ý tí, nếu đc sau mỗi bài review của bác Bùi An có thể cho điểm trên thang 10 ko? Vd như phim này đọc bài của bác xong thì e nghĩ là 6/10

tran phan

Active Member

*Cô tiếp theo( Phan Thị Mơ) thì đẹp, "dam dang"* Có bác nào nghĩ như em không?

Xem review BIT thấy chê nội dung quá chừng :( Ko biết nên đi xem thử phát ko

hai_lua_chinh_hieu

Active Member

"Đầu tiên, khen phim này trước. Cái được nhất của phim là mời được Thành Lộc đóng, khó có thể nghĩ là Thành Lộc lại tham gia một phim đậm chất thị trường siêu thị như phim này"

Tặng bác BuiAn cái video ca nhạc này để thấy rằng : có tiền thì mới được tuốt :D

[video=youtube;BPY0PPtX9PA]https://www.youtube.com/watch?v=BPY0PPtX9PA[/video]

dia

Well-Known Member

"Cái khen nữa là Công Vinh, cameo xuất sắc, dù anh chỉ xuất hiện có mấy giây và mặt đơ như cây cơ, nhưng mà đoạn này ai xem cũng buồn cười. Tiên sư anh, diễn hay (dân chủ) đến thế là cùng" Bác hài vãi, đọc đến đây là ko nhịn được cười

kethongminh1412

"Đầu tiên, khen phim này trước. Cái được nhất của phim là mời được Thành Lộc đóng, khó có thể nghĩ là Thành Lộc lại tham gia một phim đậm chất thị trường siêu thị như phim này"

Tặng bác BuiAn cái video ca nhạc này để thấy rằng : có tiền thì mới được tuốt :D

[video=youtube;BPY0PPtX9PA]https://www.youtube.com/watch?v=BPY0PPtX9PA[/video]

cái này là do TL quý DN cho nên nhận lời đóng mv cho vui với lại "lăng xê" cho DN luôn,chứ đóng 1 bộ phim thì phải khác chứ bác.Mình thấy trong mấy diễn viên nổi tiếng thì TL là người ít bị cuốn theo các gameshow trên truyền hình nhất.Chứ với tài năng và độ nổi tiếng thì TL thiếu gì lời mời,Hoài Linh chưa chắc đã bằng.

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

cái này là do TL quý DN cho nên nhận lời đóng mv cho vui với lại "lăng xê" cho DN luôn,chứ đóng 1 bộ phim thì phải khác chứ bác.Mình thấy trong mấy diễn viên nổi tiếng thì TL là người ít bị cuốn theo các gameshow trên truyền hình nhất.Chứ với tài năng và độ nổi tiếng thì TL thiếu gì lời mời,Hoài Linh chưa chắc đã bằng.

Em đồng ý!
Thành Lộc, Hữu Châu... vẫn là những cái tên bảo chứng cho tài năng và "độ sạch", ít nhảm, chứ như HL thì phim nào có ổng em còn chẳng muốn đọc review.

Bên trên