VTC HD02 nâng cấp phần mềm không thu được tín hiệu

Slacker

Member
Chào các bác,hôm náy rảnh rỗi mày mò nâng cấp cái firmware cho đầu VTC HD02 (Bản 20102008),e nâng cấp bằng 1 file và đã thành công,đầu thu báo successful nhưng dò lại không thấy kênh nào nữa hết.
E không rành vụ này lắm bác nào rành giúp e setup để tối xem MU-MC với,e dùng gói HD 1200k /năm:^o

enmar

Ðề: VTC HD02 nâng cấp phần mềm không thu được tín hiệu

Chào các bác,hôm náy rảnh rỗi mày mò nâng cấp cái firmware cho đầu VTC HD02 (Bản 20102008),e nâng cấp bằng 1 file và đã thành công,đầu thu báo successful nhưng dò lại không thấy kênh nào nữa hết.
E không rành vụ này lắm bác nào rành giúp e setup để tối xem MU-MC với,e dùng gói HD 1200k /năm:^o

Nghịch ngu cho chết;))

Đôrêmi

Moderator

Bác đang dùng để bắt quả vệ tinh nào Vinasat1 hay Asiasat5? Bác để ý xem thông số LNB đã đặt đúng chưa nếu bắt Vinsat1 thì để là 09750, còn nếu bắt Asiasat5 đặt là 11300 với LNB 11300 hay 10600 với LNB 9750-10600.
Bác cứ nghịch đi không chết đâu mà lo, chỉ sợ đang chạy FW mà mất điện thôi.

nâng cấp phần mềm mới mật định của nó là Asiasat5 bạn ạ, bạn phải vào phần thiết lập và dò tìm lại, chọn vệ tinh Vinasat1 sau đó them các Tp mới vào , chịu khó lục lại các bài viết trêm diễn đàn này nhé !

trooper

Member

Em đã bị một lần như bác khi nâng cấp phần mềm bằng loại 1 file, xong nó tịt ngóm luôn, sau phải cài lại bằng phần mềm 4 file mới ok. Sau khi nâng cấp xong bác nhớ khi setup ban đàu chon vệ tinh vinasat 1. Các phần mềm sau này có đủ TP mà VTC sử dụng, để thu được thêm kênh bác vào Vinasat 1 at 132.0 tìm các thông số các TP khác add vào để xem các kênh free của các đài khác.
Chúc bác thành cône.

Bên trên