VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Các bác nào đang xem True cho em hỏi chất lượng hình ảnh gốc của các kênh True Sport SD (1-6) có tốt không ạ ? Tại em thấy khi VTC3 lấy sóng True về thì hình xấu lắm, màu mè nhoè nhoẹt lại còn bị sọc ngang sọc dọc, không hiểu là do True vốn xấu hay do kĩ thuật viên VTC ẩu nữa

Trước đây trên hệ KTS mặt đất VTC phát True Sport 3 chất lượng ổn, hình ảnh đẹp. Trên cáp HN cũng như thế. Thế thì chỉ có lý do thứ 2.
Mà các bác cho em hỏi luôn là kênh TTXVN VTC đã chịu cho lên hình chưa?

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Re: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

kênh TTXVN của VTC vẫn chưa lên, trả lẽ mua bản quyền kênh nội địa khó vậy sao? hay chưa có đường truyền tín hiệu đến VTC

khoahq

Active Member
Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

kênh ca nhac HTCV HD các bác có bị giật hình ko nhỉ?

timbolac

Member
Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Giật tung trời, vỡ hình xem nhức mắt lắm. Mấy tháng rồi mà thằng VTC cũng ko thèm chỉnh lại.....

quanglh73bg

Active Member

Giật tung trời, vỡ hình xem nhức mắt lắm. Mấy tháng rồi mà thằng VTC cũng ko thèm chỉnh lại.....
Đúng vậy đó, đề nghị VTC khắc phục ngay hiện tượng này

crapto12

bao giờ Channel V trở lại đây, được có hơn một hôm sọc màu mãi chẳng thấy khắc phục gì cả

toanbeohl

Member

Mình xem thỉnh thoảng hơi bị giật , nói chung nói là 100 kênh nhưng mình chỉ xem tầm 10 kênh nên cũng ko quan tâm mấy :D

ttung94

Active Member
Từ ngày 19/12 kênh VTC2 sẽ truyền hình trực tiếp các buổi quay số của Xổ số kiến thiết Miền Bắc hàng ngày từ 19h, các bác xem và ủng hộ nhé :))

crapto12

Từ ngày 19/12 kênh VTC2 sẽ truyền hình trực tiếp các buổi quay số của Xổ số kiến thiết Miền Bắc hàng ngày từ 19h, các bác xem và ủng hộ nhé :))

Phát cái đó thì có gì hay chứ, dạo này mấy kênh này đều bị biến chất cả

dhpaul

Well-Known Member

Tưởng khung đó VTC2 phát thời sự mà bác, lại chuẩn bị thay máu VTC2 à.
Một kênh VTC1 đã là quá ớn rồi, từ hồi thằng Alatca nhảy vào kênh này nội dung gần như bị phá nát, còn đâu thời hoàng kim của nó cách đây 3 4 năm. Hy vọng VTC2 đừng lao dốc theo nó.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Tưởng khung đó VTC2 phát thời sự mà bác, lại chuẩn bị thay máu VTC2 à.
Một kênh VTC1 đã là quá ớn rồi, từ hồi thằng Alatca nhảy vào kênh này nội dung gần như bị phá nát, còn đâu thời hoàng kim của nó cách đây 3 4 năm. Hy vọng VTC2 đừng lao dốc theo nó.

Cái này là do VTC2 làm bác ạ, không giao cho thằng nào hết, nhưng mà công nhận là VTC2 bây giờ không bằng được VTC5 ngày xưa. Còn VTC1 từ hồi lấy sóng về tự làm thì chất lượng kênh đi lên thấy rõ, nhưng không biết được bao lâu, vì thằng Alatca cáo phết, hồi Tết năm nay VTC1 cắt sóng Alatca được đúng 15 ngày.

crapto12

VTC2 giờ ít chương trình hẳn, lại còn thêm mấy cái phát nhạc nữa @@, VTC1 thì hỏng hẳn từ thời nó là S channel gì đấy đến ơn, càng ngày càng xuống, phong độ ngày xưa đâu rồi hay để cho AVG vươn lên đây

luuthu

Member

Mình là thành viên mới, đang sử dụng gói HD GOLD xin có một vài nhận xét như sau :
- Gói này có 23 kênh HD nhưng có rất nhiều kêng chất lượng không phải HD
- Những kênh đúng chuẩn HD thì chất lượng kém xa HD của K+, còn những kênh SD thì khỏi phải nói ai cũng biết rất tệ
- với gói cước 3 triêu 1 năm là quá mắc, nếu ai đang có ý định đăng ký gói này mình khuyên không lên
- Đang tẩy chay K+ nhưng những ai không tẩy chay thì cứ K+ mà chơi mặc dù ít kênh HD nhưng chất lượng là số 1 kể cả SD
- có lẽ VTC đang bỏ rơi khách hàng, nếu VTC không cải tiến thì một ngày không xa có lẽ khách hàng cũng sẽ bỏ rơi VTC thôi

ttung94

Active Member
Re: Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Mình là thành viên mới, đang sử dụng gói HD GOLD xin có một vài nhận xét như sau :
- Những kênh đúng chuẩn HD thì chất lượng kém xa HD của K+

Bác có thể nêu 1 vài ví dụ thuộc diện này được không ?

K+ thì có 2 kênh tự sản xuất là K+1HD và K+NS HD chất lượng hàng đầu Việt Nam rồi. Nói thật nhé, thà dùng HD+ thuê bao 3,2 triệu 1 năm của K+ còn hơn chơi gói HD Gold 3 triệu 1 năm của VTC nhiều , đắt hơn 200k thôi nhưng chất lượng của nó là vượt trội

quaxoai89

Active Member

vtc nó chỉ có thế thôi các bác ạ,có mỗi cái cục phát mà tp lại ít nữa thì hình ảnh sao đẹp được,phản ánh thì lại kêu công nghệ nén tiên tiến nhất rồi,nó phụ thuộc vào nhiều yếu tỏ, nói thế bó tay lun rồi còn gì

Bên trên