Đánh giá VTC trần tình về việc đầu thu truyền hình vệ tinh bị mất kênh

VTC trần tình về việc đầu thu truyền hình vệ tinh bị mất kênh
ICTnews – Từ đầu tháng 7 đến tháng 8/2013, VTC thực hiện nâng cấp hệ thống phát sóng, những đầu thu truyền hình số vệ tinh không phải do VTC cung cấp sẽ có thể không thu đủ số kênh phát quảng bá.

>> Thị trường tivi rộ khuyến mãi đầu thu kỹ thuật số VTV bị "tố" chưa phát đủ các kênh thiết yếu của VTC trên cáp VTV bị đề nghị kiểm tra vì không phát đủ kênh truyền hình thiết yếu

Mới đây, một số độc giả của ICTnews phản ánh về hiện tượng VTC lại cắt sóng 22 kênh truyền hình địa phương. Độc giả Tiến Lê thắc mắc "Vì sao VTC lại cắt sóng 22 kênh truyền hình địa phương trên hệ thống truyền hình vệ tinh". Về vấn đề này, đại diện VTC Digital cho biết, hiện tại hệ thống truyền hình số vệ tinh của VTC đã hoạt động được 5 năm và đang trong quá trình nâng cấp. Việc nâng cấp này nằm trong chiến lược nâng cao chất lượng hình ảnh và tăng số lượng chương trình truyền hình VTC, toàn bộ hệ thống dự kiến sẽ được triển khai nâng cấp từ tháng 7 đến đầu tháng 8.
Trong quá trình nâng cấp hệ thống có thể ảnh hưởng đến tín hiệu các kênh truyền hình VTC đang phát trên vệ tinh VINASAT1. Theo VTC Digital, những hộ gia đình đang dùng đầu thu kỹ thuật số không phải do VTC cung cấp có thể sẽ không thu được đầy đủ các chương trình truyền hình VTC. Còn với khách hàng của mình, VTC cam kết đảm bảo tính liên tục và chất lượng tín hiệu của dịch vụ cung cấp. Hiện nay VTC đang phát sóng quảng bá hơn 30 kênh truyền hình trong nước trên vệ tinh.
Cùng với việc nâng cấp hệ thống phát sóng, VTC tiếp tục triển khai chương trình "đổi cũ lấy mới". Theo đó, khách hàng đang sử dụng bộ giải mã tín hiệu cũ SD01 có thể đến các đại lý, showroom của VTC để đổi sang bộ giải mã tín hiệu thế hệ mới VTC SH9 với chuẩn nén MPEG 4 hỗ trợ thu tín hiệu các chương trình chất lượng cao hơn. Các sản phẩm do VTC cung cấp trên thị trường đảm bảo sẽ thu được toàn bộ các kênh qua vệ tinh.
Khách hàng "đổi cũ lấy mới" sẽ được hỗ trợ kích hoạt lại dịch vụ để sử dụng gói kênh mới của VTC. Ngoài ra, do yêu cầu quản lý hệ thống, VTC sẽ không đảm bảo việc thu tín hiệu chương trình VTC của các bộ giải mã tín hiệu không phải do VTC cung cấp.
Đại diện VTC Digital cũng cho biết, thời gian tới, VTC sẽ tiếp tục thực hiện cải tiến một số hạng mục nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ để VTC thực sự là "người bạn của mọi nhà".

VTC trần tình về việc đầu thu truyền hình vệ tinh bị mất kênh | ICTNews

kiendt11

Ðề: VTC trần tình về việc đầu thu truyền hình vệ tinh bị mất kênh

22 kênh của khách hàng bị cắt ko phải do dùng đầu ko do VTC phân phối bị cắt mà các khách hàng dùng đầu VTC chính hiệu cũng bị cắt vì VTC đã cho các kênh đó vào dấu $.
Mình trung thành với VTC nhiều năm nay nhưng vẫn thấy bức xúc về cái cách làm việc của VTC. Trời giông bảo đường truyền bị lỗi thì ko nói, nhưng ko hiểu sao các kênh của VTC như kênh HBO và Star Movie thường xuyên tịt vào buổi tối không biết. Hơn nữa mình dùng VTC là do mình khoái kênh VTC2 (kênh công nghệ thông tin truyền thông), nhưng giờ thì rất chán, kênh này giờ thường xuyên chiếu phim và ca nhạc, ko ăn nhập gì với CNTT hết. Bóng đá thì VTC ko bằng K+ rồi, có kênh VTC2 vớt vát thế mà gì cũng như ko, giờ thì nó nữa nạt nữa mở như vậy thì thôi rồi.
Cũng nhờ mấy bác VTC còng kênh THVL vào dấu $ nên nhà mình mới có cơ hội tiếp cận K+HD, đúng là chất lượng HD của K+ ok thật, nhìn cái HD của VTC thì thôi rồi, toàn gặp hiện tượng bóng ma, nói thật chứ xem SD còn sướng hơn.
Vài góp ý cùng mấy bác VTC.

boy_hn

Active Member

Vtc ngoài mấy kênh hbo,stamovies,foxplus...... Nhóm kênh HD ra thì chả có chương trình nào hay.được mỗi cái là giá thuê bao tháng là rẻ và hợp lí

gomenasai

Chạ còn dùng VTCHD nữa nên cũng chạ quan tâm tới mấy cái kênh cắt hay để của VTC vì thực tế nó cũng chạ có mấy kênh đáng xem kiểu như VTV3, ANTV, Vĩnh Long... và mấy kênh nước ngoài (quan điểm cá nhân thoai, mấy fan VTC và các kênh khác đừng ném gạch nha).

Dưng mà thấy lạ là chủ thớt có vẻ rất bức xúc vì vụ khóa kênh vệ tinh của VTC, HTV.
Hôm trước thấy hình như có bác nào trên diễn đàn bảo chủ thớt chuyên buôn đầu tàu. Nếu đúng thế thì chắc cũng căm VTC và HTV thật. Cố đợi khi nào mấy ổng mở lại các kênh cắt chắc đỡ khóc ròng vì ế ẩm ha.
Rác công nghệ, thải là đúng rồi, giống như xe máy tàu ngày xưa bị Honda Việt Nam và mấy hãng xe máy lắp ráp trong nước tống cổ khỏi biên giới ấy.
=)) =))

boyoctober

Mọi người cho mình hỏi với, nhà mình dùng đầu VTCHD2 - dùng gói miễn phí chứ ko trả tiền nên bị cắt hết kênh HD rồi,tự nhiên mấy hôm nay thì kênh bị loạn hết lên (tên kênh và nội dung ko trùng nhau) ,có cả những kênh có tiếng mà ko có hình,mình nghĩ do thay đổi tần số nên dò lại kênh thì vẫn bị như thế và những kênh HD thì bây giờ lại xem được như khi nộp tiền.Vậy cho mình hỏi mọi người có bị thế ko và khắc phục lỗi kênh bị loạn với nhau như thế nào.

Đôrêmi

Moderator

Mọi người cho mình hỏi với, nhà mình dùng đầu VTCHD2 - dùng gói miễn phí chứ ko trả tiền nên bị cắt hết kênh HD rồi,tự nhiên mấy hôm nay thì kênh bị loạn hết lên (tên kênh và nội dung ko trùng nhau) ,có cả những kênh có tiếng mà ko có hình,mình nghĩ do thay đổi tần số nên dò lại kênh thì vẫn bị như thế và những kênh HD thì bây giờ lại xem được như khi nộp tiền.Vậy cho mình hỏi mọi người có bị thế ko và khắc phục lỗi kênh bị loạn với nhau như thế nào.

Vụ này lạ quá, tốt nhất chịu khó để vậy mà xem kênh HD free đi, như thế thì quá hay rồi còn gì :D :D :D
Còn khắc phục lỗi kênh bị loại thì bác phải khôi phục lại cài đặt gốc, sau đó dò lại kênh từ đầu. Bạn vào đây tham khảo, nhớ chọn đúng loại đầu thu mình đang dùng
VTC Truyen hinh so - VTC Digital - the gioi truyen hinh do net cao HDTV | Hướng dẫn kỹ thuật đầu thu

Bên trên