+VTVCab

prusten

Các bác An Viên cho em hỏi: các kênh mà VTVCab mà An Viên cung cấp là kênh SD hay HD vậy các bác? (em thấy VTVCab có các kênh Thể Thao TV và Bóng Đá TV là có 2 loại SD và HD).

Nhân tiện em hỏi thêm: Thẻ cào gia hạn qua bưu điện nào cũng có hay là chỉ một số bưu điện đại lý thôi (em ở Hà Nội, khu vực Trung Hòa :) ). Mấy chú kỹ thuật đi lắp có thẻ cào luôn không? Em định đăng ký thêm 1 thuê bao phụ, tiện công...

Thanks

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: +VTVCab

Trả lời thứ tự từ trên xuống.

1.Các kênh trong gói VTVCab trên Truyền hình An Viên đều là chuẩn SD, là SD nhưng chất lượng hình ảnh cũng khá, tuy không đẹp như AnViên(SD) và NCM nhưng cũng tương đương nhóm kênh chính như VTV; HTV (HCM); Truyền hình CAND, Truyền hình thông tấn...

2.Thẻ cào thì bưu điện nào cũng có, trừ trường hợp bưu điện đó đã hết thẻ, mà bây giờ không nhất thiết phải gia hạn bằng thẻ của Truyền hình An Viên, bác có thể gia hạn bằng thẻ nạp Viettel, Mobifone hoặc Vinaphone cho tiện.

3.Nhân viên kỹ thuật/lắp đặt hình như không mang theo thẻ nạp.

vietnam999

VTVcab Sd. nội dung không phong phú thua xa kênh : Anvien NCM SAM .Phimhay Vietteen .

boy_hn

Active Member

SD thôi bác à.chứ HD thì làm sao mà rẻ thế được.còn về nội dụng em thấy khá phong phú

prusten

Cảm ơn các bác. Túm lại là em tự mua thẻ gia hạn, hoặc gia hạn online, gọi thợ lắm thêm thuê bao phụ nhưng không chơi VTVCab. :) chất lượng hình ảnh mà kém cả kênh SD của An Viên thì xem thế nào được :)

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: +VTVCab

Kém so với AnViên(SD) và NCM nhưng bác thấy các kênh em nêu ở trên nó thế nào thí các kênh VTVCab như thế đấy.
Cảm ơn các bác. Túm lại là em tự mua thẻ gia hạn, hoặc gia hạn online, gọi thợ lắm thêm thuê bao phụ nhưng không chơi VTVCab. :) chất lượng hình ảnh mà kém cả kênh SD của An Viên thì xem thế nào được :)

vietnam999

vtvcab nội dung phim hàn quốc chiếm hầu hết gần như toàn bộ các kênh . nản chí.

tan_huy_93

Well-Known Member

Giờ nhà cung cấp truyền hình trả tiền nào thì khoảng phim truyền hình thì cũng giống nhau vậy bác ơi, vì các công ty mua bản quyền phim về thì đều phân phối ra cho các kênh truyền hình.
vtvcab nội dung phim hàn quốc chiếm hầu hết gần như toàn bộ các kênh . nản chí.

sokita

Member

Ở HN thì ra thẳng trung tâm AVG bác ạ
ra bưu điện ko có đâu
gần ngay văn phòng yên hòa số 2 lô 11 đường Dương ĐÌnh Nghệ bác nhé ( sau keangnam hoặc hết trung kính sau toà nhà mobifone)

tan_huy_93

Well-Known Member

Nay mua thẻ cào của Viettel, Mobifone và Vinaphone gia hạn cho nhanh gọn đi các bác, khỏi phải chờ đợi nhân viên bưu điện đến nhà thu lâu lắc mất thời gian hay phải ra tận bưu điện mua thẻ AVG.

Cú pháp nhắn tin thì như gia hạn bằng thẻ cào Viettel, chỉ thay đổi chút, MB = Mobifone, VN = Vinaphone.
Bác nào chưa biết gia hạn bằng thẻ cào điện thoại thì em viết hướng dẫn luôn cho đây, các bác lấy giấy viết ghi lại để quên, vì vài ba tháng mới gia hạn một lần:

TH <khoảng trắng> Tên mã thẻ cào <khoảng trắng> Mã số thẻ <khoảng trắng> Số seri thẻ cào <khoảng trắng> Mã số thẻ cào -> rồi gửi đến 6087.
Theo đó:
*."TH" là tên để tổng đài 6087 nhận diện là bạn đang gia hạn thuê bao Truyền hình An Viên.
*."Tên mã thẻ cào" là tên viết tắt của loại thẻ cào: Viettel = VT; Mobifone = MB và Vinaphone = VN.
*."Mã số thẻ" là mã số của thẻ giải mã trên đầu thu, mã số thẻ được in trực tiếp trên thẻ, hoặc bấm "i" ba lần để xem mã số thẻ.
*."Số seri thẻ cào" là dãy số thứ tự được in trên thẻ cào.
*."Mã số thẻ cào" là dãy số được in dưới lớp bạc, hãy cào nhẹ lớp bạc để thấy dãy số.
*.Mỗi tin nhắn gửi đến tổng đài 6087 sẽ có phí 500₫ (năm trăm đồng).

**LƯU Ý: Cái này có nhiều bác rất hay soạn tin nhắn sai, hoặc không biết.
Khi soạn tin nhắn thì mã số thẻ phải được viết liền không có khoảng cách và dấu "-" như được hiển thị trên màn hình và được in trên thẻ. Thí dụ mã số thẻ là: 020 0123 4567-8, thì sẽ ghi là: 020012345678.

prusten

Cảm ơn các bác, e đã mua thẻ gia hạn và thêm gói phụ. Quả nhiên VTVCab không đến nỗi xấu :).

churiver

Member

Mấy kênh đó xem cũng nét. Thích tý bóng đá thì nạp tiền, không thì đừng chơi, phí tiền.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác thích một tý thì "Ít nhất" phải 6 tháng, cứ 33.000₫/tháng trên số vệ tinh và 27.500₫/tháng trên số mặt đất mà nhân lên.
Số vệ tinh là 198.000₫/6tháng, số mặt đất là 165.000₫/6tháng.

Tính gói VTVCab+ trên số mặt đất cho rẻ, 66.000₫/tháng thêm 27.500₫ mỗi tháng nữa để xem Thể thao (bóng đá và tennis) trên Bóng đá TV và Thể Thao TV, tất nhiên không thể sánh với K+, nhưng người dùng Truyền hình An Viên xem được những trận không hề tệ như thế là khá kinh tế với mức giá 93.500/tháng (gói Như ý + VTVCab+).
Mấy kênh đó xem cũng nét. Thích tý bóng đá thì nạp tiền, không thì đừng chơi, phí tiền.

bwfc1874

Member

gói VTVCab cũng nhiều kênh hay: Thethao TV, Bongda TV, M4Me, Info Tv vs Invest TV

phihao

Tình hình kênh M4me đổi thành kênh 17, rồi kệnh 17 đổi thành Yeah1 one TV hả mấy bác?? Thế là VTVcab ko còn kênh ca nhạc nào nữa rồi??

Leebonchen

Xin cac bac cho em hoi ? Em thi nha o tận hải đảo.nên bưư điện ở đây khôg co ban thẻ vtvcab.nay em co thể đăg ki goi nay băng thẻ cao điện thoại được khôg. Nêu khôg em co thể nhơ bac nao co thể mua dum em được khôg. Đổi bă`g thẻ cao điện thoại 40k bă`g 33k vtvcab.mog cac bac co thể giup em.

Bên trên