Vui Trung Thu : chia sẻ cùng các Cháu và cùng vui với Hội HD Đà Nẵng. ( Video Clip và hình ảnh trang

anbinhdo

Well-Known Member
Để cùng thắp nến cho lồng đèn và vui cùng Chị Hằng trong đêm Trung Thu rằn tháng Tám năm nay . Hội HD Đà Nẵng có tổ chức các chương trình nhỏ nhằm chia sẻ những niềm vui , góp tý nhỏ là hảo tâm đối với các Cháu có những mảnh đời bất hạnh trong đêm Trung Thu và cùng vui chung với Hội HD Đà Nẵng.
Các chương trình bao gồm như sau :

A. Chương trình chia sẻ đối với các Cháu có những mảnh đời bất hạnh

Thứ nhất:
- Tặng 1 đầu lân và 1 thùng bánh kẹo cho các Cháu tại Trung tâm Đào tạo dạy nghề và khám chữa bệnh cho người khuyết tật và nghèo trên địa bàn TP Đà Nẵng - Khu dân cư Thanh Lộc Đán 3, phường Thanh Khê Đông, quận Thanh Khê, TP Đà Nẵng ( Cái này do đã hứa với các Cháu tại Trung Tâm ấy nên Chúng ta phải làm ) .
- Thời gian trao quà cho các Cháu : 15h30' ngày 19/09/2010 ( thời gian chúng ta xuất phát tại Quán HD Cafe Số 23 Nguyễn Tri Phương lúc 15h00')
- Kinh phí dự tính như sau : đầu lân nhỏ cỡ 200.000 đồng /đầu lân. Tiền bánh kẹo khoảng cho 10 Cháu ( nên mua chung thập cẩm các loại bánh kẹo sau đó đóng 1 thùng để tặng chung ) cỡ 200.000 đồng . Nói chung tổng cộng cỡ 400.000 đồng.
- Nguồn kinh phí: đang cần hổ trợ từ các nhà Hảo Tâm và Mạnh Thường Quân. ( nếu ai có hảo tâm xin quyên góp và báo cho thủ quỹ của Hội là Hà Anh - cahuaxanh_133 ). Có thể ngoài góp tiền có thể góp quà ( tức là góp bánh và kẹo cũng được ). Riêng Đầu Lân chúng ta cũng phải cần tiền :)
- Thời gian quyên góp : từ đây đến chủ nhật tuần này ( tức từ 14/09/2010 đến 10h00' ngày 19/09/2010 - tức ngày 12/8 âm lịch ) sau đấy chúng ta gói quà và chiều là đi tặng luôn cho các Cháu.
- Hình thức tham gia : tất cả các Thành viên của hội HD Đà Nẵng và các Thành Viên thuộc Diễn Đàn HD Việt Nam.

Thứ Hai:

Về cái này đang xin ý kiến chung của các Anh Em Thành Viên trong Hội nên BĐH Hội HD Đà Nẵng chưa đưa ra quyết định chung. Đây là thảo luận và đưa ra ý kiến để sau đấy quyết định:
- Tức là Ta có thể có trao tặng 1 thùng quà ( dự kiến chi phí khoản 600.000 đồng cho các Cháu tại Trung tâm nuôi các Cháu bị tàn tật ( Câm , Điếc,dị tật...) tại Hòa Phong ( Túy Loan ) cỡ 32 Cháu .
- Cái này sẽ cử đại diện ( khoảng 4 người đi trao tặng - vì quà quá ít mà đi đông cũng ngại :) ) .
- Ngày trao quà : buổi chiều ngày 20/09/2010 - tức 13/8 âm lịch . Giờ sẽ thông báo sau khi có quyết định cuối cùng.
- Thời gian quyên góp và khi đưa ra quyết định cuối dựa vào ý kiến chung của các Bạn ( cái này hơi bị gấp và ngoài dự định nên vừa đưa ra thảo luận và vừa làm luôn ).
- Kinh phí cái này cũng dựa vào số tiền quyên góp của các nhà Hảo tâm và Mạnh Thường Quân.
- Thời gian thảo luận và góp ý để đưa ra quyết định từ ngày 14/09/2010 đến hết ngày 19/09/2010.

Tổng chi phí cho 2 hình thức trên khoảng 1.000.000 đồng ( càng nhiều càng ít ) . Nếu chỉ có hình thức thứ nhất thì đã chi tiết ở trên.

B.Chương trình vui Trung Thu cùng Hội HD Đà Nẵng

- Dự kiến Tổ chức sớm tức là vào 19h00' ngày 20/09/2010 - đúng vào ngày 13 âm lịch ( cái này ta làm sớm vì qua ngày 14 và 15 âm lịch sợ các Bạn Thành Viên có gia đình mắc bận Trung Thu tại cơ quan hay các doanh nghiệp khác cũng như để các ngày ấy các Bạn có người yêu được tự do hơn ).
- Địa điểm : tầng 3 tại Quán HD CaFe Số ( hoặc tầng 2 ) tùy thuộc vào số người đăng ký thăm gia ( nếu đông quá ta sẽ bố trí địa điểm sau và sẽ thông báo trên SMS của di động ).
- Hình thức hoạt động : ăn bánh, kẹo uống nước cùng nhau nói chuyện thổi nến vui Trung Thu .
- Thành phần tham gia : các Thành viên của hội HD Đà Nẵng và các Thành Viên thuộc Diễn Đàn HD Việt Nam ( có gia đình dẫn đi càng tốt).
- Các thành viên ai đi ngày ấy xin đăng ký để BĐH có hướng bố trí địa điểm và có hình thức thêm.
- Kinh phí : về bánh, kẹo sẽ trích từ nguồn kinh phí Quỹ của Hội. :) :)
- Ý tưởng lồng đèn hoa đăng: sẽ treo 1 lồng đèn To tại Quán HD Cafe Số ngay trước cửa ra vào . Đèn màu đỏ và có tấm đuôi nheo ghi chữ Hội HD Đà Nẵng ( cái này xin ý kiến anh em nhé :)>- ) . Nên hay Không ? :). Cái này là Hội Ta sau những tháng hoạt động đều offline và nhờ rất nhiều tại Quán HD Cafe Số của Bác Phúc (mphuc ) nên Anh em ta có tý gì đấy gọi là chia vui :)

Tổng Chi phí nếu xuất Quỹ khoảng 700.000 đồng ( chưa tính lồng đèn ) .Anh em ai có hảo tâm càng tốt =P~ =P~

Đây là các hoạt đông thiết thực nhằm dần đưa tên tuổi Hội HD Đà Nẵng ra trước công chúng để lấy đà để chuẩn bị các hoạt động kỷ thuật tiếp theo cho đúng tên tuổi của Hội tức đưa Công Nghệ Nghe Nhìn HD đến với Mọi Nhà và trong Xã Hội trên địa bàn TP .

Mong các Bạn tích cực tham gia đông đủ tạo không khí đoàn kết thân mật và gắn bó .

Xin chúc sức khỏe các Bạn và toàn thể Gia đình các Bạn đón một Rằm Trung Thu thật nhiều Hạnh Phúc và Vạn Sự An Khang

Thay mặt toàn thể Anh em Hội HD Đà Nẵng

Chỉnh sửa lần cuối:

iamkerry

Member
Ðề: Vui Trung Thu : chia sẻ cùng các Cháu và cùng vui với Hội HD Đà Nẵng.

Lần đầu tiên bóc tem bài bác Bình :">

Về phương án A thì em chọn cả 2
Còn phương B để tính sau vậy :D

mphuc

Member

Em có ý nghĩ thế này: Buổi tối, Cafe Số có được mặt bằng của các nhà xung quanh nên cũng khá rộng, cho nên:
1. Em có thể xếp ghế ra phía trước quán Cafe cho các em sinh hoạt
2. Mình thuê 1 đầu lân nhỏ múa cho vui, có không khí ngoài trời
3. Khoảng 1h đồng hồ vui chơi ngoài sân, ta chuyển vào trong cho ấm cúng và thực hiện theo kế hoạch Bác Hội trưởng!
4. Nên có 1 người quản trò để giúp vui cho các cháu

cachuaxanh_133

Phương án A em đồng ý, Còn việc tổ chức trung thu trong hội HDDN là đương nhiên, các cháu nhỏ cũng nhiều, mình phải làm công phu tý, chắc chắn phải làm lồng đèn. Thực sự hiện tại tồn quỹ đang nhiều, nên việc xuất quỹ riêng bản thân em rất tán thành. Em còn muốn là lên danh sách các cháu nhỏ, con các anh chị em trong hội. Hội sẽ xuất quỹ, mua tặng món quà gì đó nho nhỏ cho các cháu vui.

mphuc

Member

Nhân tiện: Em đăng ký thằng Ku nhà em (2 tuổi) :)

ankhanhmai

Active Member

A/ Phương án thứ nhất: Riêng cá nhân mình đồng ý, tuy nhiên quà như thế có ít không (20.000 đ/01 cháu) có thể tăng lên 50.000 đ/01 cháu được không vì số tiền không lớn nhưng Trung thu mỗi năm chỉ có 01 lần, hầu như các cháu không được hưởng trọn vẹn.
Phương án thứ 2: Để xem lại
B/ Đồng ý quan điểm với bác Hội trưởng, kèm theo hai ý kiến Cachua và mphuc thì đạt kết quả nhất. Nếu đây là dịp để các gia đình ACE Hội HD Đà Nẵng ngồi lại với nhau thì càng hay.
Đề nghị các ACE đăng ký danh sách các cháu để BĐH có kế hoạch chuẩn bị quà cho các cháu

Mình đăng ký 01 cháu: Mai An Khanh 05 tuổi

trung_apple

Active Member

mấy cái này phải hỏi ý kiến của mấy bác lão làng nhà ta thôi chứ em chưa có con nên không manh động được .
thứ 1: thì em đồng ý , vì đã lỡ hứa với mấy cháu rồi ở trung tâm rồi không làm không được .
thứ 2: là em không dám quyết vì làm dày quá hội ta cung toàn sinh viên nên kinh phí hơi hẹp mà góp hòi cung nhịn ăn mà cứ để cho các bác bô lão góp hòi cái bác ấy cũng ngại vì các bác ấy còn chi nhiều chi phí nữa không riêng chi hội HD .
thứ 3 :thì em không dám quyết gì cái này phải hỏi hết ý kiến của mọi ngườì các bác áy có nên tổ chức hay không , chứ tổ chức mà ít người tham gia cũng không vui.

em xin đăng kí cháu :nguyễn văn trung 25 tuổi=)) .

QHưng

Em thấy về cả 2 mục của chương trình A là khá hợp lí và nên làm, còn về vấn đề kinh phí thì em thấy cứ tạm lấy quỹ ra dùng vì em thấy quỹ của hội cũng còn kha khá và đây cũng là cơ hội để quỹ hội hướng về cộng đồng

Về mục thứ 2 của chương trình A em đồng ý với ý kiến của anh Hoàng là nên tặng suất quà khoảng 50K

Về chương trình B thì đây đúng là một cơ hội để các thành viên trong hội và gia đình giao lưu và gặp gỡ nhau để chung vui không khí trung thu . . . em zuyệt :D

hddanang

Active Member

Em đồng ý cả hai phương án, nhưng em buồn bởi vì chưa có vợ nhưng có một nhóc 2 tuổi con nhà hàng xóm, em dẫn đi cho nói vui,hi hi hi:))

makiemsau

Well-Known Member

A/ Phương án thứ nhất: Riêng cá nhân mình đồng ý, tuy nhiên quà như thế có ít không (20.000 đ/01 cháu) có thể tăng lên 50.000 đ/01 cháu được không vì số tiền không lớn nhưng Trung thu mỗi năm chỉ có 01 lần, hầu như các cháu không được hưởng trọn vẹn.
Phương án thứ 2: Để xem lại
B/ Đồng ý quan điểm với bác Hội trưởng, kèm theo hai ý kiến Cachua và mphuc thì đạt kết quả nhất. Nếu đây là dịp để các gia đình ACE Hội HD Đà Nẵng ngồi lại với nhau thì càng hay.
Đề nghị các ACE đăng ký danh sách các cháu để BĐH có kế hoạch chuẩn bị quà cho các cháu

Mình đăng ký 01 cháu: Mai An Khanh 05 tuổi

Ý kiến em giúp bác Hoàng, đồng ý phương án 1.

Xin đăng ký 1 xuất: Nguyễn Hồng Quỳnh Anh ( 3,5 tuổi) :D

ankhanhmai

Active Member

Em đăng ký quỹ trung thu trước các bác nhé. Em đóng góp 200.000 đồng

vblog_biz

Well-Known Member

Bị lỡ 2 chuyến rồi , chuyến này nhất đinhj phải bất chấp tất cả tham gia mới đc :">

ngockute

Phương án A em đồng ý, Còn việc tổ chức trung thu trong hội HDDN là đương nhiên, các cháu nhỏ cũng nhiều, mình phải làm công phu tý, chắc chắn phải làm lồng đèn. Thực sự hiện tại tồn quỹ đang nhiều, nên việc xuất quỹ riêng bản thân em rất tán thành. Em còn muốn là lên danh sách các cháu nhỏ, con các anh chị em trong hội. Hội sẽ xuất quỹ, mua tặng món quà gì đó nho nhỏ cho các cháu vui.

Em nhất trí với ý kiến của chị cà,anh Bình nên cập nhật danh sách các mem nhí của hội để ngày đó tiện tổ chức cho mấy cháu,còn nếu thời gian này anh bận quá thì để em với chị cà pm cho mấy bác,cập nhật lại danh sách,vì em thấy mọi người cũng bận bịu nhiều,có khi không ra vào topic,thì lại ko cập nhật được thông tin mà đăng kí.Trung thu thì phải có thiếu nhi nhiều nhiều mới rôm rả được:)

hddanang

Active Member

Bị lỡ 2 chuyến rồi , chuyến này nhất đinhj phải bất chấp tất cả tham gia mới đc :">
@-)Chú này liều ăn nhiều bất chấp tất cả, kinh, nhớ dẫn con đi chú nhé, anh cũng dẫn con riêng của anh đi, xin lỗi mọi người spam cái, chứ bên kia buồn quá,...

crazy

Hi các Bác các Chú - Em là Em cũng có 4 cháu nhỏ nên Em rất ủng hộ vụ Trung Thu -
Phương Án nào Em cùng ủng hộ (thật sự không bao nhiêu cả so với cái vụ ....Bóp Lon- nói thiệt tình nhé hổng có ...ném ah nhe) -

*** Thật xúc động khi Cachua có ý kiến rất là ...Trung Thu (..làm lồng đèn ) Em cachua làm tui nhớ lại ngày xưa lúc còn bé quá hic hic -- Rất ủng hô nhưng chỉ đăng ký được 1 cháu : Crazy 39,5 tuổi

anbinhdo

Well-Known Member

Cảm ơn các Bạn...rất nhiều ý tưởng rất hay không thể bỏ qua, em cảm ơn mọi người.Sáng nay em nhắn tin các Bác, nếu có gì trong câu văn không hay mong các Bạn bỏ qua...em bận quá, nhưng về Hội Em rất mong muốn chúng ta ngồi chung một mâm để thêm ý nghĩa..Chúc cả nhà vui vẻ và sức khỏe!
Các Bác nào có ý kiến nào khác không? xin cho tiếp để anh em biết và cập nhập !

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

Em nhất trí với ý kiến của chị cà,anh Bình nên cập nhật danh sách các mem nhí của hội để ngày đó tiện tổ chức cho mấy cháu,còn nếu thời gian này anh bận quá thì để em với chị cà pm cho mấy bác,cập nhật lại danh sách,vì em thấy mọi người cũng bận bịu nhiều,có khi không ra vào topic,thì lại ko cập nhật được thông tin mà đăng kí.Trung thu thì phải có thiếu nhi nhiều nhiều mới rôm rả được:)

Cảm ơn Bác ngockute, em biết xẽ có anh em bận ít tham gia diễn đàn nhiều nhưng rất nhiệt tình. Cái này để sang nay em sẽ SMS lại cho các Thành Viên của toàn Hội để biết thêm...và nhờ các Bác cập nhập giùm em danh sách tham gia nhé. Ở Phương án A ( 1, 2 ) và Phương án B, để em biết số lượng...!
Chúc cả nhà vui vẻ!

eddie

E ủng hộ 2 tay 2 chân...hihi...e đăng kí phần múa lân nữa...hoặc làm chị Hằng cũng được

ankhanhmai

Active Member

E ủng hộ 2 tay 2 chân...hihi...e đăng kí phần múa lân nữa...hoặc làm chị Hằng cũng được

Em làm ông địa được đấy, nếu thiếu gì nhờ mấy anh giúp cho đủ nghe.
Sorry bác chủ thớt em sì pam bài

HDDL

BĐH HD Đà Lạt

Chương trình thiết thực và đầy ý nghĩa. Chúc Hội HD Đà Nẵng tổ chức thành công tốt đẹp.

Bên trên