Vũng Tàu - Xem giải ngoại hạng Anh màn hình 200" và copy film HD nhạc Lossless miễn phí!

davidhand

Moderator
E xin thông báo với các tín đồ HD tại Vũng Tàu, cuối tuần này 30/4 sẽ khai trương AirPort Cafe 98 Phạm Hồng Thái (Gần ngã 4 Giếng nước), đây là một quán Cafe có không gian rất rộng và thoáng mát, sẽ là nơi giao lưu cho hội chơi HD (Mặc dù chưa chính thức thành lập). Đến đó các bác sẽ được xem trực tiếp giải ngoại hạng Anh trên K+ HD với màn hình 200", máy chiếu full HD Epson 8350, chép phim HD và nhạc lossless miễn phí (Khoảng 15 - 20TB) qua hệ thống mạng LAN. Theo bác Thắng chủ quán (cũng là một thành viên trên diễn đàn này) thời gian tới sẽ lắp đặt thêm 1 phòng chiếu phim 3D và 1 phòng 2D để phục vụ khách, như vậy quán sẽ có 3 phòng chiếu với 3 máy HD20 và 1 máy Epson 8350 để khách có thể thưởng thức công nghệ 3D, 2D và xem bóng đá với chật lượng full HD. E đã tới quán test thử hệ thống âm thanh (Phòng xem bóng đá HD với hệ thống âm thanh vòm 8.1 với SUB Velodyn, hệ thống 2 kênh cho sân vườn) và hình ảnh của quán tối qua và kết quả là đạt chất lượng rất tốt.
Như vậy, những tín đồ HD Vũng Tàu đã có thể tới tham khảo cách lầm màn chiếu tự DIY, 2 loại máy chiếu đang hot hiện nay và lựa chọn hệ thống âm thanh cho phòng giải trí của gia đình, e mong đây sẽ là địa chỉ để anh e Vũng Tàu có thể giao lưu và giải chia sẻ với nhau để có thể thỏa mãn niềm đam mê với chi phí rẻ nhất có thể.:-bd
Chúc các bác vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:

tilun

Ðề: Vũng Tàu - Xem giải ngoại hạng Anh màn hình 200" và copy film HD nhạc Lossless miễn phí!

Chà, khai trương đúng lễ luôn nhẩy, mình cung cấp gỗ cho bác Thắng mần chỗ này, hôm nọ có ghé qua nhòm thử rất hoành tráng, để cuối tuần tới làm ly cafe ngó nghía phát. Chúc dzui anh em!

davidhand

Moderator
Ðề: Vũng Tàu - Xem giải ngoại hạng Anh màn hình 200" và copy film HD nhạc Lossless miễn phí!

Ngày khai trương có DJ từ SG xuống chỉnh nhạc nữa bác ạ, hôm đó chắc là e gặp bác đây! ;))

tilun

Ok, nhưng bác phải làm thế nào để anh em còn nhận ra khu vực quân sự của dân HD mà tụ tập lại chứ đến đấy mạnh ai nấy ngồi rời rạc thì cũng như ko nhẩy! Chúc dzui!

davidhand

Moderator

Có gì bác alo cho e đi, 0975.890.866 (Khôi). Hẹn gặp lại bác ở đó. Nhân tiện có bác nào ở VT tham gia offline dịp này ko nhỉ, có gì cứ hú e rồi tụ họp 1 chỗ cho vui nhé, e xin được mời các bác cafe chầu này ạ!

xuxu298

Mình cũng ở VT nè. Hội HD vũng tàu cho mình tham gia cái.

ndt000

Member

Hôm rồi có ghé quán uống mà có thấy phòng chiếu phim đâu bác,

davidhand

Moderator

Lâu quá e ko vào đây, tình hình chỗ này e xin được "báo cáo" như sau:
- Quán nhìn rộng rãi thoáng mát, chỗ để xe thoải mái.
- Phòng chiếu phim: các "Sếp" của cty nói lại là chưa đủ kinh phí nên 2 phòng chiếu phim (liền kề phòng xem bóng đá) như dự định ban đầu: 1 cho 2D, 1 cho 3D bị gác lại dành cho ... thì tương lai (chưa biết khi nào!).
- Phòng xem bóng đá: dùng Epson 8350 với màn 200", xem khá đẹp.
- Chia sẻ phim: vẫn đang loay hoay bộ Nas, chưa thực hiện được.
Vài thông tin cập nhật để các bác hiểu thêm về quán.

sonpham

Member

Hôm khai trương đi với Davidhand tới quán uống cafe tại quán thấy không có gì đặc biệt, cả 2 hơi thất vọng vì đã kỳ vọng quá nhiều. Giá như đầu tư tới nơi tới trốn thì a e VT cũng có chỗ giao lưu, chia sẻ và tham khảo. Được cái chỗ để xe hơi rất rộng, an toàn.

thehunghd

Member

hôm khai trương em cũng có đếm xem
quán thiết kế rất đẹp,thoáng mát
rất mong Vũng tàu có hội HD có những buổi off giống như Tp

bbbooo

Member

hay các bác thành lập 1 hội HD Vũng Tàu đi, thấy nơi nào cũng có,VT lại không có, buồn n giây :D

Bên trên