Walaoke Pro 3.5.09 - Phần mềm hát Karaoke California Vol.18

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Walaoke Pro 3.5.09 - Phần mềm hát Karaoke California Vol.18

cảm ơn bạn nhưng mà mình thêm file video gốc như hình đây

với bản cũ thì mình thay đổi bình thường không lỗi gì , thanks
hình như là sai đường dẫn đến file video.mpg rồi hay sao í...
bác hãy dùng MPC để play chính cái file video.mpg đó thử xem có được không đã....nếu không được thì phải cấu hình lại K-Lite Codec như đã hướng dẫn thì sau đó Wala nó mới play OK luôn, cứ thế đi nhé!

buhogia

Member
Ðề: Walaoke Pro 3.5.09 - Phần mềm hát Karaoke California Vol.18

Fille crack tải về máy báo có virus không cài được, co bác nào biết ở đâu hoặc cách gì lấy serial thì chỉ em với, em cảm ơn các bác nhiều

hanthienluc

Xin mấy Bác giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều luôn.
Một vấn đề là em thích nghêu ngao karaoke. Em liền down phần mềm WalaokePro 3.5.09 và DVD California Vol.18, loa thùng đầy đủ về test rất là ok.

Chỉ có 1 điều trở ngại, đó là laptop Asus K55VD dùng win 8, của em nó không nhận microphone (Hiệu microphone DM-099, em mới tậu và đã test thử máy khác thành công 100%). Khi bật karaoke chỉ có tiếng nhạc karaoke nhưng mình hát thì nó ko vô tiếng.
Em đã test microphone đầy đủ rồi (Như hình dưới).

Và đã test luôn driver luôn rồi (Như hình dưới).

=> Cuối cùng đều thất bại.
Sau đó, em nản quá tiếp tục cài phần mềm REAPER.v4.32 (Phần mềm tiếng vang cho micro khi hát gì đấy). Lúc này thật ngạc nhiên là micro lại có tác dụng, nhưng khổ nổi khi mình nói 1 tiếng là nó ù ù ù rất to nghe rất chói tai (Đã thử ngồi xa, và điều chỉnh mic với nhiều góc độ khác nhau, chỉnh âm lượng mic, chỉnh các thông số trong phần mềm REAPER.v4.32 nói chung là chỉnh 1 buổi với tất cả mọi thứ, nhưng bất lực).
Bây giờ em chỉ có nước là cầu cứu các Bác thôi. Mong Bác nào cao thủ thì cho em 1 lời khuyên. Xin cám ơn các Bác nhiều.

phint

Member

Có bác nào biết chỉnh midi out cho walaoke không vậy ạ, em cài bộ Roland Sound Canvas (hộp tiếng ảo Midi) phát bằng Windows Media rất hay nhưng chơi bằng walaoke thì nó toàn ra Midi Out mặc định của microsoft chán quá.

audileman2

Cái này là tiện nhất,cảm ơn bạn hé.đỡ phải dùng đầu.

mrdaohieu

cám ơn bạn rất nhiều

doicat

chủ thớt cho mình hỏi, giưac dung bo nhac midi 71mb và dùng đĩa (file iso) thì chất lượng âm thanh có khác nhau không, nếu không khác nhau thì dùng bộ file 71 mb đơn giản hơn nhiều bạn nhỉ?

12742088

ai giúp mình với .... sau khi cài đặt rồi và chạy nó.... thì nó bảo cần phải đăng kí registor or mua cái gì đó

nikeracing

quá hay....nhưng win 7 64bit của em khi chọn bài hát thì bị văng ra ngoài.....hic hic, mới tậu con ampli nichiyama spa-203xg và cặp loa whafadale...mọi người nghĩ sao về bộ loa đó ???

boycuoi

Xin phép quảng cáo có liên quan đến post: mời các bác dùng thử phần mềm điều khiển từ xa Walaoke từ điện thoại android. Vào trang này để biết thêm chi tiết: rc4w.blogspot.com hoặc tìm trên google play từ khóa "walaoke" cũng sẽ ra.

Video demo:

[video=youtube;1Qtb9KXOwxQ]http://www.youtube.com/watch?v=1Qtb9KXOwxQ[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

boycuoi

chủ thớt cho mình hỏi, giưac dung bo nhac midi 71mb và dùng đĩa (file iso) thì chất lượng âm thanh có khác nhau không, nếu không khác nhau thì dùng bộ file 71 mb đơn giản hơn nhiều bạn nhỉ?

Mình đang dùng bộ midi, thật ra nó là như nhau. ISO kia phần lớn dung lượng là video, phần nhạc chỉ khoảng hơn 500MB (bao gồm nhạc việt+anh+pháp+nga+trung+nhật+...). Phần 71MB của bạn chỉ là phần nhạc Việt nên nó bé thế.

Mình đang dùng bộ midi, thật ra nó là như nhau. ISO kia phần lớn dung lượng là video, phần nhạc chỉ khoảng hơn 500MB (bao gồm nhạc việt+anh+pháp+nga+trung+nhật+...). Phần 71MB của bạn chỉ là phần nhạc Việt nên nó bé thế.

Bác có bản Midi 500MB không cho em xin với em có mỗi bản tiếng Việt 71M thôi

boycuoi

Bác có bản Midi 500MB không cho em xin với em có mỗi bản tiếng Việt 71M thôi

Chỉ có tiếng Việt + tiếng Anh thôi, mình rip ra từ iso. Khoảng 150MB. Link: midi_en_vn_DVDCaliVol18.rar
Bạn thích thì có thể tự trích xuất ra, dùng phần mềm midirip này để rip ra này: MidiRip.rar

Ghi chú: cần đổi tên file trong DVD từ NEWTONxx -> HOTDOGxx thì phần mềm mới đọc được. xx ở đây là 01,02,...

boycuoi

Xin phép quảng cáo có liên quan đến post: mời các bác dùng thử phần mềm điều khiển từ xa Walaoke từ điện thoại android. Vào trang này để biết thêm chi tiết: rc4w.blogspot.com hoặc tìm trên google play từ khóa "walaoke" cũng sẽ ra.

Video demo:

[video=youtube;1Qtb9KXOwxQ]http://www.youtube.com/watch?v=1Qtb9KXOwxQ[/video]

Binhmulti

Active Member

Đã có Cali vol19 nha.chơi trên walao hay phết

Binhmulti

Active Member

phần nhạc việt vol18 là 295mb mà bạn.tiếng anh là 175mb.

kUtU

Member

Version na`y co' tuong thi'ch voi Win 8 ko ban o*I?

Thanks

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Walaoke Pro 3.5.09 - Phần mềm hát Karaoke California Vol.18

chạy tốt trên Win 8 luôn bạn nhé! cứ nhớ là thế!
Bác đúng là hayhay bác là người của karaoke, trên diễn đàn này người đầu tiên cho em biết đến diễn đàn này là bác, vì em cũng đam mê karaoke

Bên trên