'Wall-E' - phim hay nhất năm

Ðề: 'Wall-E' - phim hay nhất năm

Toarryo: mình biết...mình là fan của Pixar và Disney mà :eek:
phim này tốn kém lắm....vì vậy tui mới rất tiếc, ráng cố tí nửa là trở thành huyền thoại sống òi :rolleyes:

To pinetree:
... và 1 phần nữa chắc cũng do tinh thần tự sướng dân tộc của những người làm phim
...má, vậy mà tui nghĩ hoài không ra....bạn thiệt đỉnh ^:)^ :D
còn những phần lặt vặt thì....hèhèhè....để tui down HD coi lại cái....quên mẹ nó òi :D:D

Cupid

Member

bác chỉ dùm mình khúc cuối dở ở chỗ nào đi?

chắc là The Wuxi Finger Hold =))

// mình vẫn thích kung fu panda, xem cả chục lần rồi :)) đơn giản vì nó vẽ quá đẹp, nhiều chỗ còn đẹp hơn cả thật nữa, và cực kỳ logic nữa

vd đoạn tai lung đóng phim prison break
từ cái lông rơi xuống đến đoạn né crossbow, dùng crossbow để làm điểm tựa thoát ra
sau đó núp dưới cái thang để ko bị thành nhím, đoạn đó làm cho người xem cảm giác skill của nó cao đến mức nào

lúc lên đến tầng cuối cùng, cả trăm archers ở đấy, chưa biết vượt qua thế nào thì nó lại có trò đặt dynamite ở trên nữa, đưa người xem từ bất ngờ này đến bất ngờ khác

riêng cái đoạn này đủ thấy con tai lung quá là over power rồi

luciano

Active Member

To bác The dark night:

Đây là diễn đàn công cộng, mong bác chú ý đến lời văn cũng như là chữ ký của bác!

Rất xin lỗi vì mình đã nhiều chuyện !

dracula666

xem kungfu panda đoạn tai lung vượt ngục sướng thật đấy:D:D:D
kungfu panda haì và giải trí hơn Wall E

Pinetree

Member

Wall-E là phim hay nhất năm đâu có gì đáng ngạc nhiên nhỉ:rolleyes:

ranchu

Phim Kungfu Panda khoái nhất mấy cảnh sau, đẹp mê hồn :
-cảnh chiếu từ lầu của Po xuống quán ăn: mái ngói, lồng đèn đỏ, cành trúc ... đẹp tuyệt !
-cảnh nói chuyện với bình sứ rồi làm bể bình : cái bình trông y như thật :D
-cảnh pháo hoa lúc đấu võ đài :D
Còn Wall-E tuy hình ảnh rất chi tiết, sắc xảo nhưng toàn là máy móc, rác rưởi trông nó khô khô cứng cứng sao ấy :| coi nóng cả mắt.
Thế theo bác TDK thì trước khi hạ xuống Mẽo thì chiếc du thuyền nên bay một vòng quanh Trái Đất để "tôn trọng phần còn lại của thế giới" à ? =.=

vinny_ngo

Nói chung Wall-E hay Kung Fu Panda mình đều thích . Cái nào cũng hay cả ^^

To ranchu:...bạn này hiểu nhầm ý mình rồi. Ý mình là
nếu chỉ gói gọn toàn bộ nhân loại trên cái MotherShip AXIOM đó thì miễn cưỡng quá :eek:

To vinny_ngo: ò...tui thấy phim nào cũng hay hết đó...chỉ tiếc là khúc cuối của Fungfu Panda cũng đuối quá, thậm chí còn đuối hơn của Wall E nửa

Uổng ghê...hai phim Animate năm nay phim nào tui cũng thích mà vẫn chưa được trọn vẹn cho lắm :eek:

dracula666

có lẽ tớ thì thik kungfu panda hơn , Wall E ý nghĩa hơn nhưng tại vì hôm xem kungfu panda , cả nhà ngồi xem , cười vỡ bụng cùng nhau , cảm thấy thik lắm , ko khí gia đình mà

tangbinh

Mấy bác toàn so sánh 2 phim với nhau, trong khi topic là bình luận về Wall-E mà. Thích cảm giác được viết ra những gì mình nghĩ, mình cảm nhận. Nếu các member của hdvietnam sau khi xem phim xong đều quay lại topic bình luận, thì quả là một kho tàng cảm xúc khổng lồ. Lâu lâu đọc những comments của mình, có cái thú trong đấy phải không các bác?

Cá nhân em, thấy Wall-E xứng đáng nhận giải Oscar vì thông điệp môi trường rất cụ thể, sinh động. Robot còn có cảm giác yêu của còn người, robot còn có ý thức xử lí rác từng ngày thế mà con người đôi khi còn có ý định từ bỏ tình yêu của mình với Trái Đất. Vì xấu xí, bẩn thỉu, hay chật chội quá. Chẳng phải đấy chính là sản phẩm của con người hay sao. Thông điệp còn mang tính khái quát hơn, thay vì mải mê đi tìm và thám hiểm những hành tinh mới, sự sống mới, hãy chung tay xây dựng và sửa chữa Trái Đất trong lúc còn có thể. Đấy là nghĩa vụ và cũng là tình yêu của con người với Trái Đất và chính bản thân mình.

scorpio_9x

Well-Known Member
Ðề: Re: 'Wall-E' - phim hay nhất năm

Mấy bác toàn so sánh 2 phim với nhau, trong khi topic là bình luận về Wall-E mà. Thích cảm giác được viết ra những gì mình nghĩ, mình cảm nhận. Nếu các member của hdvietnam sau khi xem phim xong đều quay lại topic bình luận, thì quả là một kho tàng cảm xúc khổng lồ. Lâu lâu đọc những comments của mình, có cái thú trong đấy phải không các bác?

Cá nhân em, thấy Wall-E xứng đáng nhận giải Oscar vì thông điệp môi trường rất cụ thể, sinh động. Robot còn có cảm giác yêu của còn người, robot còn có ý thức xử lí rác từng ngày thế mà con người đôi khi còn có ý định từ bỏ tình yêu của mình với Trái Đất. Vì xấu xí, bẩn thỉu, hay chật chội quá. Chẳng phải đấy chính là sản phẩm của con người hay sao. Thông điệp còn mang tính khái quát hơn, thay vì mải mê đi tìm và thám hiểm những hành tinh mới, sự sống mới, hãy chung tay xây dựng và sửa chữa Trái Đất trong lúc còn có thể. Đấy là nghĩa vụ và cũng là tình yêu của con người với Trái Đất và chính bản thân mình.

ôi! "Quá nhi, lại đây con" =))=))=))

Bên trên