Website cho phép quản lý phim của bạn, tại sao không nhỉ.

locke1602

Well-Known Member
Bạn có một bộ sưu tập HD khổng lồ, mỗi lần tìm một bộ film mình yêu thích là phải lục tung cái đống Movie lên.

Bạn luôn muốn chia sẻ những film của mình có cho bạn bè, nhưng làm biếng phải edit tới, edit lui, rồi post lên web. Các bạn bè, chiến hữu sẽ ghé vào xem list bạn có gì mới mỗi ngày, rồi hú nhau share với nhau những film đã có, vừa đỡ trùng nhau mà lại có dịp giao lưu, cafe họp mặt.

Có thể làm được những điều này, hãy cho mình biết các bạn có muốn thực hiện những điều này không. Sự ủng hộ của các bạn sẽ giúp chúng tôi có động lực hoàn thành sản phẩm này nhanh nhất có thể.

Hãy cùng tham gia nào các bạn. Hãy tham khảo tại đây.

Chức năng quản lý phim:
  • Cho phép chọn folder chứa phim sau đó chương trình sẽ scan và lấy tên phim cũng như nơi lưu file.
  • Tự động lấy thông tin IMDB (tự động lấy từ file nfo hoặc nhập link IMDB)
  • Thêm vào đánh giá của cá nhân.
  • Viết review cho phim.
  • Phân loại phim theo thể loại, A-Z.
  • Xem danh sách phim theo diễn viên, đạo diễn, năm phát hành.
  • ........

Các chức năng khác:
  • Add bạn bè, là những thành viên khác trong hệ thống.
  • Giới hạn người xem list phim của mình, comment trong profile, viết review phim: tất cả, trong danh sách bạn bè, chỉ cá nhân được xem.
  • Comment ở profile, phim của bạn bè.
  • ..............

Và cuối cùng, dĩ nhiên là website này sẽ hoàn toàn miễn phí khi đăng ký sử dụng. :p

Trước mắt sẽ là những chức năng cơ bản như vậy. Sau này sẽ phát triển thêm.

DanielTran

Well-Known Member
Ðề: Website cho phép quản lý phim của bạn, tại sao không nhỉ.

Daniel chưa hiểu lọc danh sách friendlist như thế nào, nhưng nếu phát triển thành một ứng dụng trong facebook thì việc này được hỗ trợ rất tốt.

Ý tưởng lập website rất tuyệt, hy vọng sẽ được triển khai!

Bên trên