WHR-G300N mong chỉ giúp

ruika

Member
do hôm trước mình reset lại cái này , nhưng h nó không hiện lên cái bảng như thế này nữa mong các bạn chỉ giúp

mà chỉ hiện lên cái bảng này

[/IMG]

không thấy cái dòng "Aquire and ip address automatically from a DHCP server" ở đâu nữa

làm sao chỉnh cho nó hiển thị lên như bảng trên để chỉnh mạng

Ðề: WHR-G300N mong chỉ giúp

bạn chọc vào reset của WHR-G300N giữ khoảng 30 giây rồi nhả ra

ruika

Member

nhưng nó vẫn không hiển thị lên cái bảng lựa chọn, chỉ có giống cái hình thứ 2 thôi mình cũng không hiểu lý do gì

nó chỉ hiện lên như vây

princeingame

Thì muốn hiện lên bạn kiếm cây tăm á , chọt vô nút reset dưới đít nó , giữ 30 giây done !!! mọi thứ trở lại ngày sản xuất

ruika

Member

Thì muốn hiện lên bạn kiếm cây tăm á , chọt vô nút reset dưới đít nó , giữ 30 giây done !!! mọi thứ trở lại ngày sản xuất

mình chọt rồi nó vẫn vậy bạn ah, không hiển thị như trước cái mục lựa chọn ip mà nó chỉ hiện lên thế này

mà không lên như vậy

nên không chinh được mạng điên đầu từ đêm wa tới h

Nếu không dùng được reset thì thử hard reset.
cắm dây diện nguồn , rút dây mạng ra. Giữ nút reset 30s. Rút dây nguồn ( vẫn giữ nút reset thêm 30s nữa ) . Cắm dây nguồn vào ( vẫn giữ nút reset thêm 30s nữa ). Sau 30s cuối cùng, bỏ nút reset ra. Chờ 10s ,rút dây nguồn. Chờ 10s, sau đó cắm dây nguồn
Tổng cộng ta có 90s giữ nút reset .
Cái này gọi là hard reset 30/30/30.
nếu không được thì upgrade firmware dd-wrt xài cho nó phẻ
Nếu không được nữa, gọi phone cho tớ sang lấy về xài

ruika

Member

mình đã thử 2 trình duyệt không biết nó bị lỗi gì mà chức năng đó bị ẩn đi, như là có ma ý

bạn đã thử hard reset chưa? nếu đã thử nhưng vẫn không được thì bạn tải fw mới về up thử xem sao

ruika

Member

Nếu không dùng được reset thì thử hard reset.
cắm dây diện nguồn , rút dây mạng ra. Giữ nút reset 30s. Rút dây nguồn ( vẫn giữ nút reset thêm 30s nữa ) . Cắm dây nguồn vào ( vẫn giữ nút reset thêm 30s nữa ). Sau 30s cuối cùng, bỏ nút reset ra. Chờ 10s ,rút dây nguồn. Chờ 10s, sau đó cắm dây nguồn
Tổng cộng ta có 90s giữ nút reset .
Cái này gọi là hard reset 30/30/30.
nếu không được thì upgrade firmware dd-wrt xài cho nó phẻ
Nếu không được nữa, gọi phone cho tớ sang lấy về xài

đã up thành công dd-wrt rồi xin cám ơn bạn nhiều nha

Bên trên