Windows Home Server không hổ trợ video Iso và M2ts ?

trandzung

Mình mới thử em ACER WHS H340 , chép thử vài phim ca nhạc dạng .iso và Bluray .m2ts , khi play bằng HD box thì WHS không hổ trợ 2 dạng file này ?
Gắn thêm HDD ngoài vào các cổng usb hay esata thì nó nhận diện , nhưng không vào được ! Bắt formate !
Xin các Pro giải thích dùm , có thể khắc phục được không ?
Em Buffalo Quad có bị tình trạng này không ?
Xin cám ơn các bạn.

trandzung

Ðề: Windows Home Server không hổ trợ video Iso và M2ts ?

Hic ! không có bạn nào giúp dùm sao nè !!!

Meg2k

The home server supports the following digital media files:

• Music: MP3, WMA, WAV, AAC, AC3, FLAC, APE, OGG, VOC, AIFF, AU, MID
• Video: WMV, ASF, MOV, AVI, MPEG, 3GP, SWF, FLV, RMVB, RM, RA, RAM, MP4, MPG, MPE, M2V, TP, TS, MLV, MKV, DIVX
• Photos: GIF, PNG, BMP, JPG, JEPG, ICO, TIFF, DXF, WMF, EMF, PICT, EPS, CDR

:) có nhiều định dạng không thể chia sẻ qua DLNA được đâu (ISO và M2TS là một trong 2 định dạng đó), bạn tìm cách chia sẻ dữ liệu theo dạng share CIFS/SMB đối với các định dạng đó thôi (giống như Buffalo NAS đâu có hỗ trợ H.264/MKV với DNLA, share Samba thôi).

trandzung

Cám on bạn nhiều . Mình nối Home server , router gigabit , wdtv 2 bằng dây RJ 45 , tất cả gom chung 1 chổ , play được M2ts rồi , nhưng … chỉ được 1 phút là hình cà giựt , mất tiếng !!! Chán wá , đem trả lại em Home Server lấy cái Enclosure 2 bays 4 TB chỉ có 70 usd + 2 cái Seagate 2 TB , 150 usd/cái , nhẹ cái đầu.

Redhat703

Tui xài cái EX470 Home Server share ISO và m2ts qua Gigabyte LAN chạy tốt ko bao giờ bị giật, kể cả Popcorn Hour A100 và WDTV Live .

Bên trên