X-Men: Days of Future Past: Bộ tác phẩm tuyệt hảo về nội dung!

solomine

Well-Known Member
Ðề: X-Men: Days of Future Past: Bộ tác phẩm tuyệt hảo về nội dung!

Phim này thực là hoành tráng, toàn ngôi sao hạng A, nhưng kịch bản chắc bị sửa lại để chia vai mỗi em một tí nên diễn xuất các nhân vật chưa tới, trở nên nhạt nhòa. Hình như các nhà sản xuất cố tình chia vai cho Mystique để đẩy em Jennifer Lawrence lên hay sao í, còn em Halle Berry thì chỉ loáng thoáng với cái bóng của Storm, không biết để làm gì.

Bác này nói đúng phần chị Berry nè, xuất hiện gọi đc cơn gió tuyết rồi xong....tử luôn. :))

xicklo

Well-Known Member

Sau khi xem lại thì em nghĩ là đặt tên thành: Tương Lai Xưa Cũ có lẽ hợp hơn Ngày Cũ Của Tương Lai

Hardwell

cho emma frost sống lại đi :(

TonyStark

Active Member

bác nhầm hay sao chứ , anh Sói bị đại úy stryker cấy kim loại vào chứ có phải Magneto đâu, đoạn cuối film stryker nói là để anh ý handle anh Sói, mình không nhớ phần 2 hay phần 3 Wolverine đánh nhau em gái hàn xẻng cũng co vuốt là đệ tử của Stryker trong cái nhà máy phát điện.

Mình là lấy dẫn chứng trong quá khứ để giải thích cho cái sự việc Wolverine bị mất móng kim loại lúc ở Nhật nhưng có lại ở trong tương lai. Ý mình là trong quá khứ Magneto có thể cấy kim loại vào Sentinel thì trong tương lai anh ấy có thể cấy kim loại cho móng Wolverine là chuyện quá dễ dàng.

Ý, vừa đọc bài lại thêm chỗ không hiểu:
Rõ ràng tập ở Nhật thì anh sói đã bị hủy bộ khung sắt nhưng tại sao phần cedits lại có cảnh Erik khống chế được anh Sói

Bạn xem lại The Wolverine để hiểu rõ hơn nhé. Lúc ở Nhật cái ông người Nhật zì đó điều khiển con robo chỉ chặt đứt móng kim loại Wolverine rồi khoan vào móng để hút khả năng healing factor của Wolverine để giúp lão trẻ lại chứ ko phải là anh sói bị hủy bộ khung sắt. Wolverine vẫn còn khung xương kim lại nên Magneto vẫn khống chế được. Nói chung xem lại film sẽ rõ.

duykhanh1810

Active Member
phần này mình thấy tuyệt vời đấy chứ :x
mỗi tội ko hiểu mysticque nói cái gì luôn :v

culacvang

Well-Known Member
fim này hay thật nhưng để đến độ tuyệt hảo như bác thớt thì chưa chắc :)
từ phần này thì mạch thời gian của fim đảo lộn hết cả..xem hơi hại não..chú wolverin phần này chỉ chuyên đi thuyết phục, chứ chả đánh đấm đc j`

culacvang

Well-Known Member
mình nghĩ nếu làm theo như truyện thì chỉ cần scarlet wich + Jean Phoenix cũng đủ chiến với Apoca...:))
Apoca sống từ thời cổ rất lâu rồi, vậy sao từ đó đến h chưa khuấy đảo trái đất nhỉ..có 2 giả thiết: 1 là chú này đã đi đâu đó ( sang hành tinh khác chẳng hạn), 2 là chú này sẽ bay đến tương lai để bem nhau...vậy thì bối cảnh phần 3 sẽ là năm 1973 và các dị nhân hiện tại sẽ lại bay về quá khứ :)
phần 1,2 chỉ chuyên nói về chính trị..còn phần 3 đã có kẻ thù lớn nên sẽ là những pha hành động rất hoành tá tràng :)

Chỉnh sửa lần cuối:

vuadamlay

Active Member

Nhiều bạn cứ than ít đánh nhau nhưng mình thấy đây là phần hay nhất
đầu tiên là cái đoạn moi người ở trong nhà bếp rồi cho thời gian dừng lại ấy :D
thu màn hình theo hiểu máy quay thập niên 80
Nói chung nếu cứ đánh nhau mãi dễ đi vào con đường giống Transformer rất nhàm chán**==
Nói thật lòng các bạn nên một lần xem phim vì nội dung bạn sẽ biết đến thế giới khác gần với chữ người hơn chữ con!

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanhungct

Well-Known Member

Chắc tối nay em phải xem lại :-w Hôm bữa có tí men nên vừa xem vừa ngủ gật. Kết quả là không hiểu gì.:)|

ngdinhluat

Well-Known Member

Em có câu này xin hỏi các bác:
Vụ em Kitty đưa anh Wolverine từ hiện tại về quá khứ. Mọi diễn biến song song giữa hiện tại và quá khứ là theo thời gian thật hay là sao ạ?
Vì vấn đề là quãng thời gian anh Wolverine sống ở quá khứ (1973) rất dài, dễ đến cả tuần chứ ít gì, mà thời gian ở hiện tại thì chắc diễn ra có vài tiếng. Em không hiểu thời gian chạy như thế nào? Nếu diễn ra theo thời gian thực thì chẳng lẽ em Kitty vừa truyền nôi công vào đầu anh Wolv vừa ăn uống tiêu tiểu hay sao ạ? :D
Kiểu giống Inception thôi, hai hệ quy chiếu thời gian không bằng nhau đâu
Anh Chồn hoạt động trong quá khứ (1973) mấy ngày chỉ bằng vài tiếng ở thực tại (2023)

thanhtung90

Active Member

Bây giờ giải thích thế nào thì cũng toàn là anh em mình suy diễn thôi chứ mấy bác làm phim cũng có lời giải thích hợp lý nào đâu.
Công nhận mấy bác làm phim khôn thật, làm mấy phần trước tình tiết chỏi nhau, làm phần này quay về quá khứ để that đổi, coi như xí xóa chơi lại. :D

Em giống bác, thấy hay bình thường như bao phần khác chứ gọi là tuyệt hảo chắc chưa đến.
Cái "hóm hỉnh" là phần này khiến phim được "vẽ vời" lại theo hướng không bao giờ kết thúc một cách có lí do thôi.

MrHoang

Member

Lội hết topic đau đầu quá các bác ạ.

MrHoang

Member

Quick and Snow Show _ Tổng hợp toàn bộ topic về Day of Future Past
Review đầu tiên của Bác Trần Đăng:
Review của em :D
Review của bác Onni

Easter eggs

2D or 3D
Cut or Uncut
Timeline
Prof.X - Xavie
Magento và Quicksiver
Scarlett Witch

Mystique

Kitty

Wolverine

Sentinel

Kết phim
Giả thiết của anh heo

Còn đây là giả thiết của em :D
After Credit
Doanh thu

Cái đoạn kết phim đọc chả hiểu gì cả. Hay là phải xem Inception mới hiểu hả bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ngdinhluat

Well-Known Member

[video=youtube;y2mi74MLHg4]https://www.youtube.com/watch?v=y2mi74MLHg4[/video]

Every one died..... no one die =))

brucelee123456

Active Member

Bác ngdingluat lam review Gone Girl đi nào.

ngdinhluat

Well-Known Member

Bác ngdingluat lam review Gone Girl đi nào.

Mình dạo này không có thời gian, bận quá @@. Rạp có phim hay mà không đi xem được: Gone Girl, John Wick
Mà tháng này gọi là tháng Oscar các bạn ạ, các phim muốn tranh giải sẽ tranh thủ thời gian này (hoặc mấy tháng trước mùa phim hè) để trình chiều, trước khi cơn bão bom tấn dịp gần lễ giáng sinh
Được cái phim thể loại Drama thì chờ HD cũng tàm tạm @@

shgvietnam

Phần này thấy không hay mấy, thực ra 3 phần đầu tiên nó là đỉnh cao mất rồi.

duynini

Phần này thấy không hay mấy, thực ra 3 phần đầu tiên nó là đỉnh cao mất rồi.
Tuy không còn là đỉnh cao, nhưng khách vẫn cứ đến rạp ầm ầm đấy thôi ^_^

Chỉnh sửa lần cuối:

than9b0m

Phim này dù hành động kĩ xảo ít nhưng rất lạ và chất (cảnh sentinel cho mutant ăn hành ở đầu phim, đoạn thím mác-ne-tô úp sọt nhà trắng và đương nhiên là pha solo của anh QS ai ai cũng khen) + nội dung k chê vào đâu đc làm e đã thẩm đi thẩm lại cả chục lần và dự là sẽ còn thẩm nhiều nữa @@. Cả phần first class cũng vậy, cũng rất tuyệt vời. Fox đã làm nên 2 phần XM về thế hệ trẻ trâu phải nói là xuất sắc (theo e là hơn hẳn x1,2 còn x3 thì k thèm nói @@). Hy vọng apocalypse năm sau sẽ kết thúc hoàn hảo trilogy này chứ đừng như cái x3 làm hỏng cả series trước.

Chỉnh sửa lần cuối:

thichlam2010

Active Member
xem thêm bản Rouge Cut mới thấy Holywood đầu tư cho phim quá, mà bản này đúng là nhiều tình tiết hay hơn hẳn

Bên trên