[Xanh-đỏ] Thất vọng phim 3D khi xem qua kính

HD_Đam_Mê

Ðề: Thất vọng phim 3D khi xem qua kính

Hôm qua đi Hà Nội lùng sục được 1 em đỏ - xanh, đêm về down phim về xem thất vọng tràn trề, đúng là đau cả mắt, màu thì lòe loẹt, hình 3D có thấy tí ti. Xem kiểu này chắc 1 tuần đi viện Mắt. Hay tại phim ko nét, pác nào biết phim HD 3D o chỗ nào để down thử xem có cải thiện tí nào không? Màn hình 32" Full HD

3D mà xem bị màn hình nhỏ thì Bác coi lại nguồn phim L-), Màu nó giảm lại chứ sao kêu lòe loạt, hay Bác tháo kính coi :-/, về hình ảnh thì vẫn rõ nét!
Tóm lại bác coi DVD đúng ko ah! :-??

cuonghandoi

Ðề: [Xanh-đỏ] Thất vọng phim 3D khi xem qua kính

các bạn ơi nhà mình chỉ có cái tivi đen trắng panasonic từ xưa thui, không biết có xem được phim 3d không nữa, bạn nào giúp mình nha, cảm ơn trước

Kinh3D

các bạn ơi nhà mình chỉ có cái tivi đen trắng panasonic từ xưa thui, không biết có xem được phim 3d không nữa, bạn nào giúp mình nha, cảm ơn trước

Các loại màn CRT xem hiệu ứng kém lắm bạn à. Phải xem trên màn LCD thì mới OK.

proview

=))=))=))=))=))Nhà quê quá hoc đòi 3D:D Tiền thì ít đòi công nghệ High$-)
Thứ nhất không tìm hiểu đến nhơi đến chốn
Thứ hai nghèo
Thứ ba nóng tính phát biểu vơ đũa cả nắm:eek:3

Chỉnh sửa lần cuối:

proview

=))=))=))=))=))Nhà quê quá hoc đòi 3D:D Tiền thì ít đòi công nghệ High$-)
Thứ nhất không tìm hiểu đến nhơi đến chốn
Thứ hai nghèo
Thứ ba nóng tính phát biểu vơ đũa cả nắm:eek:3

kunkon21

mình thấy phim thì bạn nên chọn đúng loại kính thì sẽ nhìn được hình 3d rõ nét hơn :D

có 3 loại chính là red-cyan, green-magenta, yellow-blue(colorcode)

atamd

Active Member

Hix, sao em xem phim 3D tại nhà thì thấy nhức đầu hoa mắt quá, xem avatar tại rạp thì ko sao :( chắc ko dám chơi 3D tại gia nữa.

WhiteWolf

Hix, sao em xem phim 3D tại nhà thì thấy nhức đầu hoa mắt quá, xem avatar tại rạp thì ko sao :( chắc ko dám chơi 3D tại gia nữa.

Thế Bác có biết phim ở rạp là phim hiệu ứng gì và ở nhà hiệu ứng gì không?
Film được dàn dựng quay bằng máy quay chuyên dụng tốt hay thể loại convert ?,hay nói cách khác tiền nào của nấy8-> vẫn là vấn đề " Mấy đông bạc":)|$-))

khoianha10

Well-Known Member

Avatar side by side mình đã xem thử trên màn hình LCD 18.5 inch thấy hiệu ứng rất đẹp (tất nhiên vẫn kém ngoài rạp nhưng với giá thành rẻ thì như vậy là quá tốt rồi). Khi xem phim 3D thì mọi người nên tăng độ sáng màn hình lên và tắt đèn đi thì xem sẽ đẹp hơn. Vì các phim mới đều phát hành ở định dạng side by side nên mọi người nên mua kính colorcode để xem vì theo mình thấy xem bằng colorcode màu sắc ít bị thay đổi nhất và cũng đỡ nhức mắt hơn hai loại kia.

mr_panda1308

Well-Known Member

chà, ở thái thịnh cũng nhiều chỗ bán kính nhỉ :D, e mới đong con red cyan về xem, cũng có vài phim xem k chuẩn, cũng có 1 số xem thích phết :))

becksbeckham

ko pít cái màn hình SamSung LCD 17in xem có rõ hiệu ứng ko nữa ?

vừa sắm được 2 loại kính red-cryan và green-magenta về xem thử em thấy loại green-magenta xem hiệu ứng tốt hơn đỡ nhức mắt hơn, loại kia thì màu đỏ tối quá giống như bị bịt mất 1 mắt vậy.nhưng nguồn film green-magenta ít quá.nghe các bác nói có loài film sx bằng công nghệ sibe by side có thể xem được cho 2 loại kia phải không ạ? còn 1 loại kính nửa là Colorcode thì xem review có vẻ tốt hơn 2 loại kia nhưng không biết nguồn film thế nào?

hieu_kent

công nghệ 3D coi bằng kính màu này thực ra đã quá cũ, đeo vào thì làm hình ảnh vì lệch màu đi rất nhiều, công nghệ 3D hiện giờ đang phát triển, giải pháp xem 3D hiện giờ đẹp và rẻ nhất có lẽ vẫn kính 3D tích hợp sẵn màn hình.

Demo vài tấm cho anh em coi, có lẽ chỉ có ai xem trực tiếp mới thấy nó 3D như thế nào, tả cũng ko thể tả được ... nhưng mà nói chung màu sắc, hình ảnh thì hơn hắn cái kính xanh đỏ này.

Demo khi xem trên màn hình thường, nó chỉ ra như thế này thôi, 2 cái song song, để ý thì nó sẽ lệch đi 1 chút, đeo kính vào thì khác hoàn toàn nha :eek:

Game Half Life 2 chụp direct từ màn hình laptop, nói chung nó rung tẹt cả lên, đeo kính vào thì mới thấy 3D được.

Cho hỏi lap trong hình màn hình quét bao nhiêu hz vậy? Có phải lap 3D ko? Nếu ko vậy cho hỏi cái kính đó là kính loại gì và xem được những loại phim nào?

morsayfa

Về hiệu ứng thì thấy rõ lắm bạn... Nếu đúng loại...

Ðề: Bán màn hình 3D - iZ3D H220Z1 22 inch NEW BOX

Em muốn mua TV LED 3D SamSung 40C7000 nhưng khi ra PhanKhang được người bán chỉ dẫn khi xem 3D bằng Tivi C7000 thì phải dùng kính của dòng Tivi này mới xem được , kính nhận tín hiệu Hồng Ngoại . Nếu đang xem mà gặp ánh sáng khác sáng hơn Tivi thì sẽ làm giảm tín hiệu Hồng Ngoại .... cho hình ảnh cũng ko đẹp . Còn nếu chọn dòng TV LED 3D SamSung 40D6000 ( 2011 ) thì xem bằng kính khác , kính nhận tín hiệu Bluetooth, xem ổn định và ko bị tình trạng như trên.
Mấy anh chị cho em hỏi có phải như vậy ko ?
Và nếu dùng kính này ( kính nó nói là theo Tivi ) khi xem các phim 3D trên thị trường có xem được ko ạ, có thấy được hiệu ứng ko ạ?
Em tham khảo mấy bài ở trên thấy phim nào thì phải xài kính đó , có nhìu loại kính quá .... choáng lun :(
Xem nhìu phim 3D mình có thể chỉ duy nhất dùng 1 loại kính được ko vậy ? Nếu được xin em cho biết là loại kính gì ? Giá tiền bao nhiu vậy ?
Em xin cảm ơn các bác.

haivqvnpt1

Thấy trên diễn đàn a e rạo rực fim + kính 3D. Mình săn hàng mãi, 1 bác ở Chùa Bộc thứ 4 rồi hẹn hôm nay có kính nhưng lại delay đến tuần sau. Tối nay, vừa mò lên mạng, gặp 1 bác bán kính ở Thái Thịnh, ngay gần nhà nên mò ra lấy được cặp kính Red/Cygan.
Hý hửng về nhà mở ra xem fim bộ Hannah Montana thì thấy......thất vọng vô cùng. Nhìn căng cả mắt ra thì thấy được tý hiệu ứng, nổi ra 1 chút. Nhưng báo hại là nhức mắt quá, phải bỏ kính ra chớp mắt mất mấy fút để ngồi....thử tiếp ( có thể là do ko quen:cool:).
Thử nghía qua Jouney to the center earth và Coraline ( mặc dù biết 2 fim này kính R/C là ko xem được) thì đúng thật là chả có hiệu ưng gì :mad:
Xem đi xem lại lại, mình nghĩ: Fim 3D chắc không thích hợp khi dùng để chiếu trong gia đình roài.
P/S: Xin lỗi chị bán kính, kính của chị rất xịn, ko phải vì e chê kính của chị đâu. Chúc chị đắt hàng

Nếu bạn thik xem 3D mà xem bằng kính xanh đỏ thì hại mắt lắm đó, chịu khó bỏ ít tiền ra mấy quán cafe 3D mà xem, o thì sau này trả giá bằng cái mắt đấy, giàu 2 con mắt mà, đừng phí sức khỏe thế.

paracels

Well-Known Member

Em xài kính xanh đỏ nhưng khi xem một số phim như Deep sea Imax, ... thì hiệu ứng nổi ra khỏi màn hình, còn lại một số phim khác thì chỉ thấy như trong bể cá thôi. Các bác xem có thấy giống như em hay có sự khác biệt nào không ?

haivqvnpt1

Em xài kính xanh đỏ nhưng khi xem một số phim như Deep sea Imax, ... thì hiệu ứng nổi ra khỏi màn hình, còn lại một số phim khác thì chỉ thấy như trong bể cá thôi. Các bác xem có thấy giống như em hay có sự khác biệt nào không ?

Cái này tùy thuộc vào phim và đoạn nổi trong phim, bác load cái phim "Final Destination" ý, đoạn đầu phim có đoạn cái ốc vít nó phi vào mặt, o né mới là lạ X_X, hoặc nếu phim Step up 3D thì cái đoạn bọn nó thi đấu ở vòng gần cuối ý, .... Mỗi phim có vài đoạn rất nổi.

Bên trên