Xây phòng mới khoảng 40m2 (cần tư vấn diện tích tỷ lệ vàng và vật liệu tiêuâm, tán âm)

bichchimeo

Member
Mình định làm một phòng vừa nghe nhạc vừa xem phim (chủ yếu xem phim) nền cần các cao thủ hướng dẫn tỷ lệ phòng theo tỷ lệ nào (tỷ lệ vàng nhé)? cách thiết kế tiêu tán âm, nếu được chổ mua vật liệu càng tốt. Vì mình ở quê nên đất rộng người thưa nên không cần cách âm gì đâu (vì ko gần ai cả 8-}==> ở giữa rừng he...he). đa tạ mọi người.

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Xây phòng mới khoảng 40m2 (cần tư vấn diện tích tỷ lệ vàng và vật liệu tiêuâm, tán âm)

Bác cho biết luôn dự toán để chọn thiết bị ạh

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Xây phòng mới khoảng 40m2 (cần tư vấn diện tích tỷ lệ vàng và vật liệu tiêuâm, tán âm)

Thiết bị gì nữa, đồ trang âm thôi, đồ của bác chủ khủng lắm. Lần này bác chủ đừng xếp voi, chó với hoa đỏ trong phòng nữa nhé

audio&video

Active Member

bác cho tý ảnh và dự định đầu tư phòng để anh em tiện tư vấn dùm bác!

bichchimeo

Member

bác cho tý ảnh và dự định đầu tư phòng để anh em tiện tư vấn dùm bác!
cám ơn các bạn; phòng xây khoảng 40m2 chỉ cần tiêu và tán âm không cần cách âm vì ko gần ai cả và riêng với cả nhà mình luôn. diện tích 40m2 xây mới hoàn toàn hoặc có thể nhỏ hơn hay lớn hơn 40m2 cũng được (chiều ngang x dài thoải mái vì ở quê đất rộng lém @-)). ngân sách cho tiêu, tán âm <50tr nếu rẻ hơn để dành tiền nhậu ke..ke. để dành tiền làm chuyện khác . he..he cám ơn cả nhà

Bên trên