Xem 3D bằng Himedia 910A 3D hdplayer

HDTAK

Member
Hi các bác, em có đầu hdplayer 3D himedia phát được 3D, kết nối với AVR qua tivi 3D, cách phát 3D như thế nào các bác nếu có nguồn 3D, em xem thử 1 film 3D nhưng ko thấy có hiệu ứng gì cả?

hd360_sale

Đơn giản mà bác, bác bỏ qua cai Rec đi gắn trực tiếp hdmi từ đầu 910b lên tv rồi mở một phim 3D bất kỳ. nếu phim đó dạng SBS thì bác dùng remote 910b nhấn menu chọn 3D SBS, còn nếu ra dạng OU thì chọn trên menu là 3D Over Under.

Nếu làm theo cách của hd360_sale không được thì bạn dùng remote Tivi để chọn đúng định dang 3D để xem nha. không biết tivi của bạn là model gì nên cũng khó hỗ trợ. Thông thường thì bạn làm như sau: lục trong cái menu của tivi cái mục 3D mode, rồi đưa chế độ chiếu về định dạng 3D phù hợp để xem (Side by side / over under / Frame )
Hi các bác, em có đầu hdplayer 3D himedia phát được 3D, kết nối với AVR qua tivi 3D, cách phát 3D như thế nào các bác nếu có nguồn 3D, em xem thử 1 film 3D nhưng ko thấy có hiệu ứng gì cả?

dat1977

Banned
Ðề: Re: Xem 3D bằng Himedia 910A 3D hdplayer

Chắc bác chưa chuyển chế độ ở Remos đúng thôi. Kết nối như bác là chuẩn có thể nghe được âm thanh DTS-HDMA hoặc DolbyTruy-HD, nếu không kết nối qua Rec mà từ đầu phát len tivi luôn thì chỉ nghe được âm thanh DTS hoặc DolbyTruy thôi.

vancongnd

Ðề: Xem 3D bằng Himedia 910A 3D hdplayer

uppp phụ bác Xem 3D bằng Himedia 910A 3D hdplayer

thinhsve

Well-Known Member

Bạn ơi, cho mình hỏi sản phẩm này dùng được cho những đối tượng nào?
Đối tượng nào cũng xem được hết Bác ơi: SBS, OU, 3D Bluray ISO đều chạy tốt. Chỉ có những phim 3D ISO bitrate cao quá thì mới bị giựt thôi.
Bác chủ nên kiểm tra lại Cable HDMI, trước đây em dùng HD900B lúc xem 3D ISO thì TV tự chuyển luôn, xem SBS hay OU thì phải dùng Remote HD900B dùng nút 3D chập hình.

minhjirachi

Well-Known Member

Bạn ơi, cho mình hỏi sản phẩm này dùng được cho những đối tượng nào?

Mình đã từng sử dụng đầu này và đến nay cũng tiễn em nó đi luôn rồi. Qua quá trình sử dụng của một người bạn thì họ sử dụng bình thường. Tuy nhiên hầu hết film mình đưa vào (3D Blu-ray) thì mình thấy đầu phát này thật sự có vấn đề. Film nào cũng giật, những chỗ bitrate cao là giật. Lúc đầu mình cứ tưởng đầu nó bị nóng nên chĩa quạt vào và thổi một hồi hết nhưng đến khúc bitrate cao khác lại tái diễn. Chính vì vậy nếu bạn muốn xem 3D Blu-ray thì bạn nên chọn đầu phát khác. Còn nếu bạn chỉ có nhu cầu xem film 2D, 2D Blu-ray, SBS, OU thì dùng đầu này là được rồi. Vừa túi tiện vừa đáp ứng được các nhu cầu giải trí của bạn.

Chúc bạn xem film vui vẻ.

kakahoho

e dùng Sony TV3d màn hình thụ động +đầu himedia nhưng thấy hơi giật và hình ảnh 3d hơi nhòe có chỗ ko hiện thị :( có p do e dowload nhầm phim 3d cho màn hình chủ động ko các bác :(

iweenter

Member

Kết nối như bác là chuẩn có thể nghe được âm thanh DTS-HDMA hoặc DolbyTruy-HD

xetaifaw

e cũng mới làm quen với chủ đề này, vào xem và học hỏi các bác chút. thank chủ top

quockhanhhd

hic , mình hay xem bằng xmbc , cơ mà mạng chậm quá chậm ko xem dc :3

Bên trên