Xem 3D DLP bằng Stereoscopic Player hình bị giật !

kien18384

Member
Bác nào xem 3D DLP bằng máy chiếu dùng phần mềm Stereoscopic Player không bị giật chỉ em cách chỉnh với, em đã làm đủ kiểu theo hướng dẫn trên forum mà vẫn không được.
Cấu hình laptop của em : Core i3 380M 2.5Ghz, Ram 4Gb, Card Vga ATI 6470M.

Chỉnh sửa lần cuối:

kien18384

Member
Ðề: Xem 3D DLP bằng Stereoscopic Player hình bị giật !

Mình đã thử nhiều film từ full hd 1080p đến 720p, phim ngắn đều bị rung hình laptop mình chạy win 7 32bit.

crazyboy1304

Moderator

bạn đang chọn chế độ xem phim (viewing method ) là gì ? Nếu card ATI thì chọn AMD Stereo Driver. Ngoài ra có thể thử với vài soft xem 3D khác như TMT hoặc PowerDVD

kien18384

Member

Mình đang chọn chế độ xem phim (viewing method ) Software Pageflipping.

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:43:23 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:42:44 AM ----------

Chọn AMD Stereo Driver thì lại không hiện lên 3D ?

kien18384

Member

Các phần mềm xem 3D như TMT, PowerDVD và KMPlayer có Passthrought được âm thanh qua receiver không nhỉ ?

bazin30

Mình cũng dùng con Dell Win 7, I5, Ram 4G, VGA ATI 5660 + Stereoscopic player (Software Pageflipping) khi full hình anh để có hiệu ứng 3D đều bị giật, chưa hiểu nguyên nhân vì sao, mình sử dụng kính Xpand x102 và Optoma ZD201

kien18384

Member

Mình tìm ra lỗi rồi, bạn vào setting/ playback options mục viewing menthod bạn chọn AMD stereo driver, mục stereoscopic bạn để software pageflipping là xem được không bị giật hình.

crazyboy1304

Moderator

Ngoài ra phải update driver card đồ họa mới nhất để support 3D AMD

conthangio1998

sẳn tiện cho mình hỏi luôn:
mình xem phim 3d anarlyph bằng stereoscopic cũng bị giật hình nữa, ai chỉ mình khắc phục với

bivietthang

Bạn search có topic về vấn đền của bạ đó. update driver card đồ họa mới nhất. Chọn AMD Stereo Driver

vipkoj

cái này mình đã fix lỗi rồi bạn nhé. tìm lại toppic cũ của mình đầy đủ thông tin ah. hj

philipdn

stereoscopic có bản nào mới đã *** chưa vậy các bác, mình dùng bản 1.7 thấy cũng ko ưng ý lắm. Dạo này tự dưng mở film đã xem ok rồi mà giờ mở lại bị "bóng" quá trời luôn, hiệu ứng giảm đi hẳn

25hanthuyen

Active Member
Ðề: Re: Xem 3D DLP bằng Stereoscopic Player hình bị giật !

stereoscopic có bản nào mới đã *** chưa vậy các bác, mình dùng bản 1.7 thấy cũng ko ưng ý lắm. Dạo này tự dưng mở film đã xem ok rồi mà giờ mở lại bị "bóng" quá trời luôn, hiệu ứng giảm đi hẳn

Bạn chạy bản 1.8.1 chạy ngon lắm (chạy được file ISO có add được phụ đề rời .srt). Ngoài ra trong trường hợp bạn cắm lại jack HDMI thì phải setup lại resolution cho đường ra HDMI (1280 : 720 - 120hz). Hiệu ứng giảm bạn phải kiểm tra lại phím Swap left/right để right nhé (F7)

ducquan12345

Mình tìm ra lỗi rồi, bạn vào setting/ playback options mục viewing menthod bạn chọn AMD stereo driver, mục stereoscopic bạn để software pageflipping là xem được không bị giật hình.

Nếu làm như bạn thì nó mất hiệu ứng 3D. Bạn thử lại xem nhé

bạn cài driver card màn hình mới nhất,và chỉnh setting/ playback options mục viewing menthod bạn chọn AMD stereo driver,mục stereoscopic bạn để software pageflipping.bạn nhớ cài driver mới nhất nha.lúc trước mình cũng bị tình trạng giống bạn đổi card màn hình dòng ati cài driver mới nhất bây giờ xem 3d vô tư.chúc bạn thành công

HD projector

Cần card rời nhé bác, như thế mới đủ để chạy 3D, he

hodiep_vang

Các bạn thử nâng cấp K-LITE CODEC lên bảng mới nhất thử như thế nào nha: Đây, vì phần mềm stereoscopic player play phim là dựa trên bản K-LITE CODEC. Mình đang dùng bản 1.7.0 vẫn OK cả.

Bên trên