Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

Hello bạn. mình xin mạn phép đc hỏi bạn 1 việc. hiện tại mình đã download về AVATAR 3D đuôi ISO. máy tính của mình cũng đã cài đặt 3 soft sau đây ( Power DVD 13 ) , ( KMP player ) và ( VLC media player ) mà tất cả 3 soft trên đều không mở đc file ISO trên. Mình xin hỏi bạn có cần phải cài đặt thêm soft nào để xem đc phim AVATAR 3D ISO này đc. Xin chân thành cám ơn bạn và mong đc sự chỉ dẫn và giúp đỡ của bạn..một lần nữa chân thành cám ơn bạn...

dungoc

Member

bạn cài cái này để chạy ổ ảo VirtualCloneDrive xong rồi dùng Power DVD hoặc TotalMedia Theatre 6 để xem 3d duôi ISO.

xin chào mọi người, cho mình hỏi laptop mình cấu hình như thế này: i5 2.4, nvidia 640 cuda 2G liệu chơi video 3D đuôi ISO không mọi người?

xin chào mọi người, cho mình hỏi laptop mình cấu hình như thế này: i5 2.4, nvidia 640 cuda 2G liệu chơi video 3D đuôi ISO không mọi người?
Chơi thoải mái nhé bác, con của em cũng chỉ geforce 310M còn xem được mỗi tội không passthrough được DTS-HD thôi.

dungoc

Member

card nvidia đầu 4 trở lên là giải mã DTS-HDMA rồi.mình đang dùng gts450 chiến 3D ISO đây

hoainam116

Tình hình là mình mới down trên mạng các bản phim 3D File ISO do TV ko đọc dc file ISO nên mình chép vào Laptop xem bằng chương trình PowerDVD 13, nhưng khi xem mình chỉ thấy 2D mà ko phải 3D, nghĩa là bình thường em xem bản SBS thì nó có 2 cái hình rồi em chỉnh TV và PDVD để xem dc, phần này em làm nhiều nên biết. Mình đã kiếm hướng dẫn xem nhưng ko hiểu và làm ko dc. Các bác có thể giúp mình với đang có mấy bộ phim đang muốn xem nhưng ko hiện ra 3D.

Đơn giản bạn cứ mount ổ đĩa ảo sau đó open file video trong STREAM rồi bật chế độ 3D ở icon PowerDVD là được.

hoainam116

Hello bạn. mình xin mạn phép đc hỏi bạn 1 việc. hiện tại mình đã download về AVATAR 3D đuôi ISO. máy tính của mình cũng đã cài đặt 3 soft sau đây ( Power DVD 13 ) , ( KMP player ) và ( VLC media player ) mà tất cả 3 soft trên đều không mở đc file ISO trên. Mình xin hỏi bạn có cần phải cài đặt thêm soft nào để xem đc phim AVATAR 3D ISO này đc. Xin chân thành cám ơn bạn và mong đc sự chỉ dẫn và giúp đỡ của bạn..một lần nữa chân thành cám ơn bạn...

Đầu tiên bạn cài UltraISO sau đó mount nó vào ổ ảo. Rồi bật Power DVD lên open file trỏ vào STREAM trong ổ ảo Mở các file trong thư mục STREAM sau đó bật 3D cái icon nhỏ nhỏ phía dưới bên phải là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác OldFrienf ơi, sao e tải cái ISo blu ngay chữ ký về mà open with Winrar sao ko thấy file nào zậy? @@

newstarinhp

các bác cho em hỏi, em mới down 1 file fim iso về và muốn xem trực tiếp trên TV3D thì phải làm sao
p/s : em có 1 ổ cứng 1,5T và 1 3DBox, k biết nó có hỗ trợ không nhỉ, mong nhận được câu trả lời sớm

Không biết cái 3D box của bác loại gì, chứ nếu như em xài IMAX i18D thì chép file ISO vào ổ cứng, gắn vào 3D Player bấm play là chạy thôi, khỏi phải chỉnh trên TV 3D luôn. Phụ đề, audio cứ thế mà phè phè :)

huyhpad

Máy e là Dell insprion n4110 core i5
K có cạc đồ họa Nividia, chỉ có cạc onbroad Intel
Ram 4G
E muốn phát Phim 3D ISO qua cái Tivi Lg3D được k mấy a?
Nếu được mấy a hướng dẫn giúp e cách làm với. TKS ALL

Ram 4G
may quá laptop mình có cad độ họa rời, ngon rồi.

htrung

Active Member

Ram 4G

Được.

Hướng dẫn: Tìm trong diễn đàn này, có nhiều rồi.

cnfan

Well-Known Member

Máy bàn của em chỉ là core 2 quard e9200 cũ rồi, card màn hình ati hd 6750 xem iso 3d bằng power dvd 13 xem tốt nhưng chỉnh bàng power dvd không pass through dts hd maserter đuòc như phần mpc, hình ảnh cũng không chỉnh được gì nên không đẹp như mpc tha hồ tinh chỉnh nhưng mpc thì lại không xem iso 3d đuọc. Tivi 3d sony cũng không đọc dược file iso. Có cách nào setup hình của power dvd không các bác?

duclien

Máy bàn của em chỉ là core 2 quard e9200 cũ rồi, card màn hình ati hd 6750 xem iso 3d bằng power dvd 13 xem tốt nhưng chỉnh bàng power dvd không pass through dts hd maserter đuòc như phần mpc, hình ảnh cũng không chỉnh được gì nên không đẹp như mpc tha hồ tinh chỉnh nhưng mpc thì lại không xem iso 3d đuọc. Tivi 3d sony cũng không đọc dược file iso. Có cách nào setup hình của power dvd không các bác?

Bác xài tmt6 xem sao em dùng thấy hình ảnh cũng ổn .

cnfan

Well-Known Member

Để em cài thử xem như thế nào. Hy vọng sẽ tốt hơn, nhưng em vẫn nghĩ là hình như em setup không chuẩn phần power dvd nên hình ảnh và âm thanh đều không đẹp, âm thanh dts hd master mà chỉ còn dts...

Bên trên