Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

lamsaoday12

Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

Của ai ?!!?
Hai vợ chồng nọ ra tòa ly dị. Hai người có một đứa con chung. Tòa tuyên xử lỗi về người chồng. Do đó người vợ được nuôi con và người chồng phải cấp dưỡng hàng tháng.
Quan tòa hỏi người chồng:
- Anh có điều gì muốn nói nữa không?
- Tôi muốn nói là tòa đã bất công khi không cho phép tôi được nuôi con tôi.
- Anh căn cứ vào đầu mà nói như vậy?
- Thưa tòa, tôi xin phép được hỏi, khi ông bỏ một đồng xu vào cái máy bán nước giải khát rồi bấm nút. Một hộp Coca Cola rơi ra, thì hộp nước đó của ông hay vẫn còn là của cái máy?

Tống Công minh

Active Member

Tại sao con dell 3521 i5 của mình không cho lựa chọn phía dưới mà chỉ có phần Auto detect thôi nhỉ?

hoangnhanphoto

Hi, Mình đã install Cyberlink DVD 13 vào rồi nhưng vẫn không nhìn thấy dược file có định dạng ISO, sau đó install TMT 6 vô luôn cũng không nhìn thấy, vô trong file Association thi xem các định dang không có ISO, có ai biết tại sao chỉ minh với nhe
Thanks

haipvg

Well-Known Member

Hi, Mình đã install Cyberlink DVD 13 vào rồi nhưng vẫn không nhìn thấy dược file có định dạng ISO, sau đó install TMT 6 vô luôn cũng không nhìn thấy, vô trong file Association thi xem các định dang không có ISO, có ai biết tại sao chỉ minh với nhe
Thanks

Bạn phải dùng phần mềm tạo ổ ảo để "mount" cái file iso ấy, lức đó các phần mềm phát như PDVD hay TMT mới nhìn thấy 1 chiếc đĩa BR

hoangnhanphoto

Bạn phải dùng phần mềm tạo ổ ảo để "mount" cái file iso ấy, lức đó các phần mềm phát như PDVD hay TMT mới nhìn thấy 1 chiếc đĩa BR
Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình với, phần mềm để tạo ra ổ ảo tên gi ? cách mount như thế nao? vì đây là lần đầu mình tìmm hiểu về 3d nên mọi thứ gà lắm
Thanks

Mình dùng powerdvd13 và TMT xem phim iso 3d trên pc đều bị hiện tượng nếu bật phụ đề lên thì bị giật hình, tắt phụ đề thì lại mượt như nhung. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình.

Nhà mình cũng dùng như vậy xem thì nó cũng thấy 3D nhưng cảm giác k phải hàng xịn lắm.

các thiết bị :
1) laptop asus N56VZ (card vga ndivia GT 650m 2GB) core i5 ivy, ram 8gb.....
2) tivi smart samsung 55D6600 3D.
phim 3D bluray iso của bác laumam trong 4rum.
phần mềm: powerDVD 13 ultra.

giờ hỏi các bác làm thế nào để xem ngon được. Mình cắm vào và bấm nút chuyển 2D<-->3D của tivi samsung thì vẫn xem được, nhưng cảm giác k thật lắm.

có bác bên trên hỏi là chỉnh lại cài đặt ở powerDVD, nhưng mình k biết chỉnh thế nào.
có cái hình đây bác nào rành chỉ hộ mình với.

hdnewuser

Member

Các bác cho mình hỏi TV của mình là Panasonic P42UT30V có xem được Bluray 3D ISO không ? hay chỉ xem được 3D SBS ?
Cám ơn các bác!

DuongJ

Member

Nhà mình cũng dùng như vậy xem thì nó cũng thấy 3D nhưng cảm giác k phải hàng xịn lắm.

các thiết bị :

giờ hỏi các bác làm thế nào để xem ngon được. Mình cắm vào và bấm nút chuyển 2D<-->3D của tivi samsung thì vẫn xem được, nhưng cảm giác k thật lắm.

có bác bên trên hỏi là chỉnh lại cài đặt ở powerDVD, nhưng mình k biết chỉnh thế nào.

HDMI 1.4 enable (1080p 24Hz) và chỉnh trên tv tư động bật 3D.TV sẽ nhận thẳng tín hiệu 3D từ lap và tự chuyển xem chế độ 3D

HDMI 1.4 enable (1080p 24Hz) và chỉnh trên tv tư động bật 3D.TV sẽ nhận thẳng tín hiệu 3D từ lap và tự chuyển xem chế độ 3D

cho mình hỏi là cho tivi tự nhận thế nào nhỉ :D
bình thường nó có nút chuyển trên remote. :D

Theo mình biết nếu TV của bác có chức năng 3D thì xem loại gì cũng được cả (SBS, OU, 3D iso), tùy thuộc vào nguồn phát có phát được hay không thôi. Nguồn phát có thể từ laptop, HD Player hỗ trợ 3D iso...

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

làm hẳn bài review hoành tráng nhé ^^, post vào thớt Android box ấy, cho anh em tham khảo mua hàng.

các thiết bị :

---------- Post added 17-02-2014 at 14:56 ----------

Theo mình biết nếu TV của bác có chức năng 3D thì xem loại gì cũng được cả (SBS, OU, 3D iso), tùy thuộc vào nguồn phát có phát được hay không thôi. Nguồn phát có thể từ laptop, HD Player hỗ trợ 3D iso...

nguồn phát nhà mình đây:
các thiết bị :

v_t

Member

các thiết bị :

---------- Post added 17-02-2014 at 14:56 ----------

nguồn phát nhà mình đây:
các thiết bị :

bấm chuyển thế này là giả lập từ 2D sang 3D có phải thật đâu.
con lap của bạn có 2 chế độ vga à, 1 là của intel, 1 là nvidia, mình lười search cấu hình. nếu có 2 chế độ thì khi chạy 3D bluray tắt vga nvidia đi cho đơn giản, chạy phận mềm là tự nhận 3D, nếu chỉ có vga nvidia thì vào phần control của Nvidia, kích hoạt tích vào phần stereoscopic 3d, nó sẽ hiện ra thêm 2 độ phân giải cho 3D nữa. lúc đó mới dùng trình duyệt Power để xem 3D bluray, tivi tự nhận 3D không phải ấn iếc gì cả. ( nếu dùng PowerDVD thì kích vào 3D của phần mềm trước nhé, ko nó chạy 2D đấy)

bấm chuyển thế này là giả lập từ 2D sang 3D có phải thật đâu.
con lap của bạn có 2 chế độ vga à, 1 là của intel, 1 là nvidia, mình lười search cấu hình. nếu có 2 chế độ thì khi chạy 3D bluray tắt vga nvidia đi cho đơn giản, chạy phận mềm là tự nhận 3D, nếu chỉ có vga nvidia thì vào phần control của Nvidia, kích hoạt tích vào phần stereoscopic 3d, nó sẽ hiện ra thêm 2 độ phân giải cho 3D nữa. lúc đó mới dùng trình duyệt Power để xem 3D bluray, tivi tự nhận 3D không phải ấn iếc gì cả. ( nếu dùng PowerDVD thì kích vào 3D của phần mềm trước nhé, ko nó chạy 2D đấy)

chuẩn bạn ah. Mình vừa tìm ra xong lên bạn nói luôn :D Nhưng vào phần control của vga thì chỉ có kick hoạt cái stereocopic thôi chứ k có cái chỉnh độ phân giải.

v_t

Member

chuẩn bạn ah. Mình vừa tìm ra xong lên bạn nói luôn :D Nhưng vào phần control của vga thì chỉ có kick hoạt cái stereocopic thôi chứ k có cái chỉnh độ phân giải.

Bấm vào cái stereocopic thì tự nó kích hoạt ra 2 độ phân giải 3D

Bấm vào cái stereocopic thì tự nó kích hoạt ra 2 độ phân giải 3D

nhưng mà công nhận xem 3D bluray sướng hơn hẳn, chất lượng hình sâu hơn hiệu ứng đã hơn. Vợ mình xem thích lắm.

juniodekcandoi

tmt5 nó hỗ trợ rồi thì chả cần ấn gì trên tivi cả, phát và đeo kính lên xem thôi.

juniodekcandoi

Bên trên