Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

kimbaohong1976

Ðề: Re: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

giải nén file iso ra usb rồi cắm vào tivi thui
Mình đã thử các này.
Down fim 3D về - File ISo (dung lượng khoảng 45GB), Bỏ file Iso vào Utral Iso để đọc thì nhận dược tín hiệu không đọc được, không biết File lớn quá hay không?, Bỏ file ISo vào tivi thì kô nhận được, Có các nào giải quyết được tình trạng này kô?

Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

em cũng bị tình trạng này nè.
Các bác giúp EM với. EM đang sử dụng card GTX 760 - TIVI thì là SONY 42W804a. Nhưng chơi 3D từ PC qua TV thì nếu mình chỉnh bằng remote đổi sang chế độ 3D SBS trên TV thì coi 3D được mà phụ đề thì nó nhảy lung tung. Còn nếu gắm HDD vô TIVI thì coi bình thường, các bác có thể giúp Em ko?

bác nào gần Q3 Em xin mời cafe bác ấy để nhờ bác ấy coi và chỉnh dùm Em... EM cũng muốn chỉnh game để chơi 3D trên TV nữa.

vinh_nghi

Member

Mình đang xài main Zotac H77 wifi VGA onboard Intel HD Graphics 2500/4000 ready thì có chiến được file Bluray 3D ISO không nhỉ? Hay phải tậu thêm VGA rời?

nguyennam76

Banned

[/QUOTE]

e dùng pc đã chọn micro polarizer LCD 3D (rơinterleaved) xem được 3d nhưng hình bị nháy xem cực khó chịu . cần phải chỉnh ở đâu nữa thì xem mới được nuột , xin các bác chỉ giáo thank các pro nhiều ( cấu hình pc chíp core i7 ram =8gb cạc hình gtx 660) tivi la6200

e dùng pc đã chọn micro polarizer LCD 3D (rơinterleaved) xem được 3d nhưng hình bị nháy xem cực khó chịu . cần phải chỉnh ở đâu nữa thì xem mới được nuột , xin các bác chỉ giáo thank các pro nhiều ( cấu hình pc chíp core i7 ram =8gb cạc hình gtx 660) tivi la6200[/QUOTE]

Đừng chọn thế.
1) cắm HDMI vào
2) vào control panel của card ndivia. >>>> vào phần stereocopic 3D>>> tích vô enable 3D lên.
3) mount file iso vào ổ ảo (ổ ảo dùng daemon tool nhé)
4) bật powerDVD 13 ultra lên.>> vào phần như hình trên tích vô HDMI enable 3D 1080p (24hz)
5) play file iso ấy (powerDVD đã nhận ổ chỉ việc bấm hình tam giác)
khi đã chọn các thể loại setup bên ngoài menu của đĩa bluray thì play film
6) kick vào chữ 3D trên thanh công cụ của PDVD đeo kính vô là xong. (k điều chỉnh gì ở tivi cả.)
CHúc thành công.

em cũng bị tình trạng này nè.
Các bác giúp EM với. EM đang sử dụng card GTX 760 - TIVI thì là SONY 42W804a. Nhưng chơi 3D từ PC qua TV thì nếu mình chỉnh bằng remote đổi sang chế độ 3D SBS trên TV thì coi 3D được mà phụ đề thì nó nhảy lung tung. Còn nếu gắm HDD vô TIVI thì coi bình thường, các bác có thể giúp Em ko?

bác nào gần Q3 Em xin mời cafe bác ấy để nhờ bác ấy coi và chỉnh dùm Em... EM cũng muốn chỉnh game để chơi 3D trên TV nữa.
1) cắm HDMI vào
2) vào control panel của card ndivia. >>>> vào phần stereocopic 3D>>> tích vô enable 3D lên.
4) bật powerDVD 13 ultra lên.>> vào phần như hình trên tích vô HDMI enable 3D 1080p (24hz)
6) kick vào chữ 3D trên thanh công cụ của PDVD đeo kính vô là xong. (k điều chỉnh gì ở tivi cả.)
CHúc thành công.

còn chơi game 3D trên TV thì tinh chỉnh trong control panel của card nhé. có phần đó.
mình k nhớ rõ lắm.

thanhlamqwe

Banned

xem bluray iso thì chỉ có 24hz thôi, hơi nhứt mắt, còn xem sbs thì dc 60hz, vậy nên chọn cái nào đây các bác ? iso thì hình ảnh đẹp khỏi bàn cải vì độ phân giải gấp đôi hsbs rồi :) nhưng sao e vẫn thấy sbs hiệu ứng nỗi 3D nó tốt hơn, e xem clip topgirl phiên bản bluray thấy hiệu ứng ko nỗi bằng phiên bản sbs.mkv :(

nguyennam76

Banned

Đừng chọn thế.
1) cắm HDMI vào
CHúc thành công.[/QUOTE]

đã làm theo đúng cách của bác nhưng không hiển thị được 3D bác ạ . chọn micro polarizer LCD 3D (rơinterleaved) thì lại có hiệu ứng 3D nhưng thỉnh thoảng hình bị nháy xem không được nuột lắm

Đừng chọn thế.
1) cắm HDMI vào
CHúc thành công.

đã làm theo đúng cách của bác nhưng không hiển thị được 3D bác ạ . chọn micro polarizer LCD 3D (rơinterleaved) thì lại có hiệu ứng 3D nhưng thỉnh thoảng hình bị nháy xem không được nuột lắm[/QUOTE]

nếu k được thì hơi vô lý.
bạn đã bấn nút 3D trên PDVD chưa.
vì nguyên tắc này rất đơn giản. chỉ là chuyển tín hiệu 3D từ PC sang tivi thôi mà.
một khi đầu vào là 3D thì tivi sẽ tự động phát 3D chỉ cần đeo kính vào là ok
bạn chụp màn hình phần cotrol panel của card lên xem nào.

xem bluray iso thì chỉ có 24hz thôi, hơi nhứt mắt, còn xem sbs thì dc 60hz, vậy nên chọn cái nào đây các bác ? iso thì hình ảnh đẹp khỏi bàn cải vì độ phân giải gấp đôi hsbs rồi :) nhưng sao e vẫn thấy sbs hiệu ứng nỗi 3D nó tốt hơn, e xem clip topgirl phiên bản bluray thấy hiệu ứng ko nỗi bằng phiên bản sbs.mkv :(

SBS là định dạng nén từ file iso nguyên gốc nên đương nhiên sẽ k bằng được.
còn cái vụ nhức mắt tùy từng người ah
mình xem tivi nhà mình 55 inch , mà từ khi xem 3D bluray giờ k còn muốn down mấy phim SBS OU nữa.

nguyennam76

Banned

đã làm theo đúng cách của bác nhưng không hiển thị được 3D bác ạ . chọn micro polarizer LCD 3D (rơinterleaved) thì lại có hiệu ứng 3D nhưng thỉnh thoảng hình bị nháy xem không được nuột lắm

vì nguyên tắc này rất đơn giản. chỉ là chuyển tín hiệu 3D từ PC sang tivi thôi mà.
bạn chụp màn hình phần cotrol panel của card lên xem nào.[/QUOTE]
Screenshot2_zps7cd8f209.png Photo by nguyennam56 | Photobucket
đây bác ơi .3D trên PDVD chưa. cái này bấm rồi ạ

bạn chụp màn hình phần cotrol panel của card lên xem nào.
Screenshot2_zps7cd8f209.png Photo by nguyennam56 | Photobucket
đây bác ơi . cái này bấm rồi ạ[/QUOTE]

Giờ thế này để test thử:
enable 3D của card ndivia lên. Giống như trong hình.
bạn bấm vào dòng test stereocopic 3D để cho nó hiện ra màn 3D để test.
xem tivi nó có tự động chuyển qua 3D k???
rồi tính tiếp

nguyennam76

Banned

Giờ thế này để test thử:
rồi tính tiếp[/QUOTE]

e có test enable 3D của card ndivia rồi ạ. tivi tự nhận 3D luôn

Giờ thế này để test thử:
rồi tính tiếp

e có test enable 3D của card ndivia rồi ạ. tivi tự nhận 3D luôn[/QUOTE]

vậy vấn đề nằm ở PDVD rồi.
bán đã bấm nút 3D trên PDVD chưa??
Như cái hình này này:

nguyennam76

Banned

e có test enable 3D của card ndivia rồi ạ. tivi tự nhận 3D luôn

vậy vấn đề nằm ở PDVD rồi.
bán đã bấm nút 3D trên PDVD chưa??
Như cái hình này này:

[/QUOTE]

thật sự e hết võ với nó rồi bác ạ , hay tại win của e bị lỗi nhỉ ? đã lâu chưa cài lại win . thank bác nhé

phanthinh92

Active Member
mấy bác cho hỏi, em xài cáp 1 cổng hdmi và 1 cổng usb có được không ạ, hay phải chính xác cáp hdmi 1.4, và khi đã cắm cáp và chạy phim 3D trên PDVD thì phim sẽ chạy song song giữa máy tính và TV hay nó chỉ chạy TV thôi ạ
hiện em đã xem được 2D trên PDVD nhưng khi chạy 3D thì không xem được trên máy tính, em vẫn chưa thử cắm cáp qua TV

Ðề: Re: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

mấy bác cho hỏi, em xài cáp 1 cổng hdmi và 1 cổng usb có được không ạ, hay phải chính xác cáp hdmi 1.4, và khi đã cắm cáp và chạy phim 3D trên PDVD thì phim sẽ chạy song song giữa máy tính và TV hay nó chỉ chạy TV thôi ạ
hiện em đã xem được 2D trên PDVD nhưng khi chạy 3D thì không xem được trên máy tính, em vẫn chưa thử cắm cáp qua TV

vẫn chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm.
1) bạn dùng cả 2 cái kết nối HDMI và USB để làm gì???
2) bạn đã xem trên màn tivi rồi còn bật thêm màn laptop (PC) lên làm gì ???
3) đã xem được 2D mà k xem được 3D chắc tại vì bạn đang tinh chỉnh trong phần 3D display. CHắc có lẽ đã chon xuất 3D lên màn khác mà k phải màn của laptop.
4) viêc HDMI 1.3 hay 1.4 thì xem ra tranh cãi vẫn còn. Nhưng theo trải nghiệm của riêng mình thì cáp nào cũng được, vì mình đang dùng 1 cáp HDMI noname có 80k mà vẫn 3D bluray iso ngon lành. Nhưng tiền nào của nấy thôi. cáp đắt hơn thì chất lượng dây tốt hơn, và cho hình ảnh và âm thanh sắc nét hơn.

[/QUOTE]thật sự e hết võ với nó rồi bác ạ , hay tại win của e bị lỗi nhỉ ? đã lâu chưa cài lại win . thank bác nhé[/QUOTE]

chắc có lẽ vậy vì nó rất đơn giản mà.
bác thử cài lại win xem sao???
chứ test 3D trên ndivia ngon mà k play được 3D thì vô lý lắm.
vì theo như bình thường thì xử lý 3D truyền tín hiệu qua cổng HDMI là do card ndivia đảm nhiệm.

DuongJ

Member

Các bác nên dùng TMT6,chỉ cần setup 3d trên Nvidia xong chơi bằng TMT6 là chả phải chỉnh chọt gì nữa cả

Bên trên