Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

atnxh

Member
Re: Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

mình play bằng tmt 6 làm sao để bỏ 2 viền đen của phim đây ? ví dụ như mình xem hobbit 3d, muốn bỏ 2 viền đen để xem full màn hình thì sao ? xem trên MPC chỉ cần pans & scan 16:9 là mất viền đen, tuy hình có bị dài nhưng vẫn không sao nhưng nó lại không có 3d, còn xem trên tmt6 có 3d nhưng không cách nào scan ra 16:9 được.
- Bác sử dụng Stereoscopic Player để xem 3D và bỏ viền đen được đấy,
bác nên xem đúng ratio của nó và chấp nhận mất thêm hình ở 2 bên trái phải (phần chéo dấu x)

- bác tìm hướng dẫn để xem nhé
chúc bác thành công

vanvuongteach1

Ðề: Re: Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

nếu bác là người khó tính và hay soi mói kỹ khi xem phim giống em thì sẽ thấy 3D iso là tuyệt vời. Em đã xóa ngay bộ sưu tập SBS và HOU ngay khi lần đầu tiên coi 3D iso.

Thêm nữa, chơi 3D iso đâu cần phải đầu tư nhiều tiền đâu, hồi đó em mua 1 con Android box chơi mượt 3D iso hết 2tr, một ổ cứng 3Tb gắn ngoài hết 3tr (mỗi phim 3D iso tầm 30- 40Gb thì lưu được gần 100 phim) , tổng cộng là 5tr chơi tốt 3D iso.
bác cho hỏi chơi fli iso hình nó có nổi ra ngoài không ( giống mấy clip demo ấy). chứ mình coi sbs chưa bao giờ thấy hình nổi cả ( chỉ sâu từ màn hình vào trong). android box của bác hiệu gì vậy? chỉ mình mua với. mình xài tv sony đọc đc mkv trực tiếp từ ổ cứng đc, nhưng 3 d sbs không có hiệu ứng nổi nên thử qua iso.

mds_mds

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

bác cho hỏi chơi fli iso hình nó có nổi ra ngoài không ( giống mấy clip demo ấy). chứ mình coi sbs chưa bao giờ thấy hình nổi cả ( chỉ sâu từ màn hình vào trong). android box của bác hiệu gì vậy? chỉ mình mua với. mình xài tv sony đọc đc mkv trực tiếp từ ổ cứng đc, nhưng 3 d sbs không có hiệu ứng nổi nên thử qua iso.

Độ nổi của hình ảnh phụ thuộc vào phim bạn ạ. 1 bộ phim 3D ko phải lúc nào nó cũng lòi ra ngoài màn hình mà chỉ có 1 số cảnh quay ví dụ như mảnh vỡ bắn ra hay cái đầu gậy, đầu con khủng long, đầu "con" trym thò ra ngoài thôi. Clip demo là hãng TV nó quay để demo nên bao giờ độ nổi của nó cũng rất tốt. Nếu ko thì nó bán cho ai?

Bluray 3D chỉ hơn về chất lượng hình ảnh. Không hơn về độ nổi nếu như bạn dùng phim mkv nén chuẩn. Theo mình là như vậy.

Ðề: Xem 3D ISO từ PC qua TV 3D

Khổ quá, có 02 file iso (LG Demo, Micro Monsters) 3D từ PC xuất ra TV mà không lên được 3D, đã cài đầy đủ driver mới nhất và bật 3D cho card 550ti rồi, chọn xuất HDMI 1.4 24f/s nhưng xem bằng PowerDVD 13 cũng không lên 3D mà toàn thấy 2D, bật 3D trên Power13 luôn nhưng 3D nhìn phát khiếp, không lẽ phải mua thêm cái đầu HDPlayer chỉ để xem 3D iso..>:)

mds_mds

Well-Known Member

Khổ quá, có 02 file iso (LG Demo, Micro Monsters) 3D từ PC xuất ra TV mà không lên được 3D, đã cài đầy đủ driver mới nhất và bật 3D cho card 550ti rồi, chọn xuất HDMI 1.4 24f/s nhưng xem bằng PowerDVD 13 cũng không lên 3D mà toàn thấy 2D, bật 3D trên Power13 luôn nhưng 3D nhìn phát khiếp, không lẽ phải mua thêm cái đầu HDPlayer chỉ để xem 3D iso..>:)

Em chắc chắn bác làm sai ở 1 bước nào đó chứ phần cứng ngon thế phải lên 3D hoàn hảo mới đúng. Bác dùng thử Stereo Scopic xem sao. Dùng daemon tool tạo ổ bluray ảo rồi play thử xem sao. E chia tay với hệ thống 3D đã lâu nên giờ ko có cách nào hướng dẫn cho bác bằng hình ảnh. :D

thanhlamqwe

Banned

thử bằng TMT6 xem sao bác , chứ HTPC cấu hình khủng thế này tội gì fai mua hdp :)

do_long_khach

Well-Known Member

Đọc topic này để nhớ một thời vật lộn. Thiệt tình khuyên các bác còn đang loay hoay chưa set up thành công là mua cái đầu HD mà dùng cho nhẹ nợ, cắm phát lên luôn.

Đọc topic này để nhớ một thời vật lộn. Thiệt tình khuyên các bác còn đang loay hoay chưa set up thành công là mua cái đầu HD mà dùng cho nhẹ nợ, cắm phát lên luôn.

Chắc cũng phải đến vậy, điên quá, vật lộn, nghiên cứu, cắm rút đủ kiểu cũng vẫn trắng tay, không lẽ cái card có vấn đề ???~X(
Nếu mua card mới thì thôi mua mịa cái HDP cho rồi. Tiện thể cho mình hỏi nếu mua thì nên mua loại nào bây giờ nhỉ (tầm 2-3 tr là ok rồi) mua hơn nữa cũng phí.. IMAX - DUNE - ....nhờ các bác tư vấn luôn thể

nguyennam76

Banned

chơi pc cũng có cái vui bác ợ .cứ mò mẫm rồi sẽ ra ý mà

mds_mds

Well-Known Member

Chắc cũng phải đến vậy, điên quá, vật lộn, nghiên cứu, cắm rút đủ kiểu cũng vẫn trắng tay, không lẽ cái card có vấn đề ???~X(
Nếu mua card mới thì thôi mua mịa cái HDP cho rồi. Tiện thể cho mình hỏi nếu mua thì nên mua loại nào bây giờ nhỉ (tầm 2-3 tr là ok rồi) mua hơn nữa cũng phí.. IMAX - DUNE - ....nhờ các bác tư vấn luôn thể

Tầm đó bác mua Himedia Q10II eMMC là ngon. Hỗ trợ Bluray 3D sub srt rời luôn. Chứ dune thì phải tầm hơn 4 củ.

Hiện tại, mình đang bị 2 vấn đề khi xem 3D iso bằng power DVD 13:
- Phần hình: nó trập hình bị lệch, nhìn vẫn nổi nhưng ở rìa ngoài vẫn bị lệch khung hình khi trập lại
- Phần tiếng passthrough qua Receiver s3500 chỉ lên DTS.
Những hiện tượng này khi xem bằng đầu HD IMAX thì không bị, hình ảnh bình thường, rec lên DTS-MA đỏ lòm.
Cấu hình máy của mình:
-OS: win 8.1 64bit, core 2 quad q8200, 4GB ram, MSI cyclone 6850
- Rec: AIO onkyo s3500
- TV: LG 47la6200
Kết nối từ PC-->REC-->TV = dây hdmi 1.4
Có ai bị giống mình không xin giúp với nhé. Cám ơn

Chỉ cần mua SMART BOX có 1tr990 về gắn vô TV là xem phim Iso thoải mái nhé bạn. Có kho phim HD+ online miễn phí của VNPT.

skae680

Kinh nghiệm sương máu đây,bình thường khi kết nối laptop với ti vi thì cả ti vi lãn màn lap đều hiện nội dung.h bác chỉ cần chỉnh cho nội dung nó hiện trên ti vi thôi không hiện trên lap nữa,rồi xem bằng power dvd là ok ngay

skae680

inh nghiệm sương máu đây,bình thường khi kết nối laptop với ti vi thì cả ti vi lãn màn lap đều hiện nội dung.h bác chỉ cần chỉnh cho nội dung nó hiện trên ti vi thôi không hiện trên lap nữa,rồi xem bằng power dvd là ok ngay

Em nghĩ không phải card có vấn đề đâu bác, chỉ có điều bác setup chưa đúng thôi. Nếu bác đang sử dụng windows 7 thì bác thử chuyển qua windows 8 đi, em thấy windows 8 để setup ra được 3D đơn giản hơn rất nhiều đó bác, nó nhận màn 3D luôn. Khi xem phim bác chỉ sử dụng xuất qua duy nhất một màn hình thôi, nếu để nhiều màn một lúc thì không xem được đâu.

superman

Xin chào các bác ^^

Lâu quá em không vô lại HD nên có nhiều cái không theo kịp nên nhờ các bác tư vấn ạ :),tại em có 1 số thắc mắc như thế này :

1) Em có down 1 số film HD 3D định dạng SBS nhưng em dùng các phần mềm như 3D Subtitler thì nó báo lỗi file sub với 3D Submarker thì hiện sub được nhưng 2 sub 2 bên nó chèn vô chính giữa (nhìn giống như chế độ Over Under)-nên nhờ các bác giúp vấn đề này ạ :D

2) Tivi nhà em là Samsung PS51D6900 Series 6,Đầu HD là Mitsustar V330i,Receiver là Pioneer VSX 520K

Trước em có xem Bluray ISO = rồi,ok các bác ạ nhưng cái Bluray 3D iso em chưa thử không biết có coi được không :D

Với em hỏi thêm tí 3D của thằng bluray ISO là nó giống với SBS hay OU không??mình dùng kiếng 3D theo Tivi coi được bình thường không??

thanhlamqwe

Banned

Xin chào các bác ^^

Lâu quá em không vô lại HD nên có nhiều cái không theo kịp nên nhờ các bác tư vấn ạ :),tại em có 1 số thắc mắc như thế này :

1) Em có down 1 số film HD 3D định dạng SBS nhưng em dùng các phần mềm như 3D Subtitler thì nó báo lỗi file sub với 3D Submarker thì hiện sub được nhưng 2 sub 2 bên nó chèn vô chính giữa (nhìn giống như chế độ Over Under)-nên nhờ các bác giúp vấn đề này ạ :D

2) Tivi nhà em là Samsung PS51D6900 Series 6,Đầu HD là Mitsustar V330i,Receiver là Pioneer VSX 520K

Trước em có xem Bluray ISO = rồi,ok các bác ạ nhưng cái Bluray 3D iso em chưa thử không biết có coi được không :D

Với em hỏi thêm tí 3D của thằng bluray ISO là nó giống với SBS hay OU không??mình dùng kiếng 3D theo Tivi coi được bình thường không??

1. sbs thì nên xem bằng kmp để dc sub 3D nhé :)
2. sbs là định dạng rip ra từ bluray iso nên 3D iso cho chất lượng là cao nhất,chênh lệnh rất nhiều nếu bạn xem sẽ thấy rõ, nhưng nó kén phần cứng hơn,nhưng mà hầu hết hdp đều hổ trợ rồi, xem bt trên TV 3D với kính :)

superman

1. sbs thì nên xem bằng kmp để dc sub 3D nhé :)
2. sbs là định dạng rip ra từ bluray iso nên 3D iso cho chất lượng là cao nhất,chênh lệnh rất nhiều nếu bạn xem sẽ thấy rõ, nhưng nó kén phần cứng hơn,nhưng mà hầu hết hdp đều hổ trợ rồi, xem bt trên TV 3D với kính :)

1) Không có cách nào cứu dc cái vụ sub hả bác?? tại mình chủ yếu coi trên HDP :D
2) mình mới Down thử 1 phim Frozen Bluray 3D 1080p VAV,mà sao chép vô cái HDP thì nó chỉ hiện lên 2D :(,còn xem trên máy tính = Cyberlink thì lại ra 3D (Red-Cyan) @@

Thôi xong cái đầu HD cùi mía ko hỗ trợ phát ISO 3D :rofl:

Đang coi 2D mà dùng TV giả lập thành 3D coi đỡ chán phèo :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Đừng chọn thế.
1) cắm HDMI vào
2) vào control panel của card ndivia. >>>> vào phần stereocopic 3D>>> tích vô enable 3D lên.
3) mount file iso vào ổ ảo (ổ ảo dùng daemon tool nhé)
4) bật powerDVD 13 ultra lên.>> vào phần như hình trên tích vô HDMI enable 3D 1080p (24hz)
5) play file iso ấy (powerDVD đã nhận ổ chỉ việc bấm hình tam giác)
khi đã chọn các thể loại setup bên ngoài menu của đĩa bluray thì play film
6) kick vào chữ 3D trên thanh công cụ của PDVD đeo kính vô là xong. (k điều chỉnh gì ở tivi cả.)
CHúc thành công.

đã làm theo đúng cách của bác nhưng không hiển thị được 3D bác ạ . chọn micro polarizer LCD 3D (rơinterleaved) thì lại có hiệu ứng 3D nhưng thỉnh thoảng hình bị nháy xem không được nuột lắm[/QUOTE]
sao control panel của card ndivia của mình chỉ thế này
MA2ZUed0xTTtWDfMK2TngDZU5kOIa1uOHnYh-jihY0k=w368-h207-p-no

nếu như vậy có xem dc 3D Bluray iso ko vậy AE, nhờ ae chỉ giáo.

thanhlamqwe

Banned

1) Không có cách nào cứu dc cái vụ sub hả bác?? tại mình chủ yếu coi trên HDP :D
2) mình mới Down thử 1 phim Frozen Bluray 3D 1080p VAV,mà sao chép vô cái HDP thì nó chỉ hiện lên 2D :(,còn xem trên máy tính = Cyberlink thì lại ra 3D (Red-Cyan) @@

Thôi xong cái đầu HD cùi mía ko hỗ trợ phát ISO 3D :rofl:

Đang coi 2D mà dùng TV giả lập thành 3D coi đỡ chán phèo :(
HDP ho tro phu de rời rất tốt mà, htpc xem 3D iso fai chờ remux phụ đề việt vào còn hdp thì ko cần, còn 3D sbs thì mình ko rõ,
2. bạn chỉnh lại trên pdvd là dc nhé, ra 3D 2 màu là chỉnh sai rồi, chỉnh phần display là hdmi 1.4 24hz đấy

Các Bác cao thủ cho em hỏi, em đang muốn trưng dụng em MBPro MC700 làm HTPC phát 3D. MB phát ngon lành file iso 3d bằng phần mềm xbmc nhưng chỉ ở định dạng 2D thôi ạ. Đã kết nối với TV 3D Sony W804a nhưng cũng chỉ có 2D. Có cao thủ nào biết tại sao không ạ? Hay tại nguồn phát (MB) không hỗ trợ phân giải 3D các Bác nhỉ?

Bên trên