Xem 3D trên tivi và máy chiếu

z600

Member
Chỗ em ở quê có người mở dịch vụ xem 3D có 1 cái máy chiếu nó chiếu lên cái màn to to thấy ghi 300 inch rồi đeo cái kính vào xem

Mấy lần rủ gấu đi xme gấu nhà cứ mê tít, giờ cứ đòi mua tivi về xem 3D, em muốn hỏi là xem 3D trên tivi cụ thể là con LG 42 inch đang bán tầm 14T đó có đẹp hơn trên màn kia không.
tại em thấy cái kính 3D của tivi nó hầm hố hơn hình như có cả pin nữa thì phải

huynx

Member
Ðề: Xem 3D trên tivi và máy chiếu

Chắc ko bằng được bác ah, 3D thì xem kích cỡ càng to thì hiệu ứng càng mạnh. Các siêu thị em thấy có xem demo được, bác thử ra xem có chấp nhận được ko thì mua. Nói chung xem 3D cũng được nhưng nhìn bé thì nó ko thích bằng nhìn to :D

techvietnam

Chắc ko bằng được bác ah, 3D thì xem kích cỡ càng to thì hiệu ứng càng mạnh. Các siêu thị em thấy có xem demo được, bác thử ra xem có chấp nhận được ko thì mua. Nói chung xem 3D cũng được nhưng nhìn bé thì nó ko thích bằng nhìn to :D

cái kính xem 3d ấy cũng phải loại xịn nhé bác .không là xem không sướng đâu

dungoc

Member

cảm giác xem 3d trên máy chiếu phê lắm bạn à.tivi chả là cái gì đâu.

haipvg

Well-Known Member

Cái kính của máy chiếu thì nó cũng tương tự về mặt nguyên lý như cái kính của các TV 3D của Samsung thôi. Nếu chi phí đi xem phim 3D bằng máy chiếu rẻ thì bác không cần mua TV 3D làm gì.

z600

Member

Cái kính của máy chiếu thì nó cũng tương tự về mặt nguyên lý như cái kính của các TV 3D của Samsung thôi. Nếu chi phí đi xem phim 3D bằng máy chiếu rẻ thì bác không cần mua TV 3D làm gì.

chi phí đi xem ngoài tất nhiên là rẻ hơn rất nhiều so với mua tivi vè tự sường rồi
chi phí có 30k/vé ngày thường còn 15k/vé chủ nhật thôi
đến đó xem đông đông người lấy không khí lại thấy vui. nhưng hơi gét là ko dc xem phim mnihf thích. toàn bọn choai choai thanh niên đi xem nên toàn chiếu phim ma với kinh dị thôi, xem xong muốn rụng tim luôn

haipvg

Well-Known Member

Phim 3D mà không ma, kinh dị mà có hiệu ứng 3D tốt thì chỉ có mấy phim thôi (avatar, Oz, Hansel và phim hoạt hình), các phim khác, dù là real 3D nhưng không khác 2D là mấy.

z600

Member

Phim 3D mà không ma, kinh dị mà có hiệu ứng 3D tốt thì chỉ có mấy phim thôi (avatar, Oz, Hansel và phim hoạt hình), các phim khác, dù là real 3D nhưng không khác 2D là mấy.

hicccccccccc
lại còn thế nữa. thế mấy phim siêu phẩm như IRON 1,2,3. Thor, quá nhanh quá nguy hiểm ấy không có 3D à
Mình già rồi tim ko dc khỏe như giới trẻ xem phim mà hại tim quá

scntb

hihi 300 inch so với 42 inch thì bạn nghĩ cái nào xem đã hơn nhưng cũng sài ngon bạn ah bạn cứ ra xem hang thích thì múc về thôi chứ tai nghe sao bang mắt thấy hihi. nhưng bạn muốn mua tivi chủ động hả nhà it người thì khỏe chứ nhiều người thì hơi mệt đó.

bomtum33

Active Member

các bác cho hỏi : cái máy chiếu 3d đấy có đắt không ạ ?

SanePoker

em tưởng máy chiếu thì cái nào chả chiếu được 3d, xem được hay không là do file phim và card màn hình chứ nhỉ?

Các bác ơi TV samsung led không phải loại 3D có xem được phim 3D băng laptop không ạ ?

Bên trên