Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Đúng rồi đó bạn kênh phát Epl là Global TV và TPI, kênh phát laliga là tv1one.......

Thế này thì cứ xem kênh Mông Cổ cũng dc rồi, mình cần mỗi PL chủ nhật thôi mà, mấy kênh trên vệ tinh Indo này cũng là SD, chán thật, mà lại là band C nữa chứ, band C chơi cái chảo 1,8m thì chỗ đâu mà để =)) , lại đắt nữa

CryForU2003

Thế này thì cứ xem kênh Mông Cổ cũng dc rồi, mình cần mỗi PL chủ nhật thôi mà, mấy kênh trên vệ tinh Indo này cũng là SD, chán thật, mà lại là band C nữa chứ, band C chơi cái chảo 1,8m thì chỗ đâu mà để =)) , lại đắt nữa
Nó phát laliga luôn đó a. free đua xe f1 nữa. Mấy kênh trên vệ tinh này cũng hay phát mấy bộ phim mấy của hàn quốc đó a. E nói vậy thôi. A ở miền bắc xem kênh Mông cổ cũng được. E chỉ mong muốn trong miền nam xem được epl free thôi

Nó phát laliga luôn đó a. free đua xe f1 nữa. Mấy kênh trên vệ tinh này cũng hay phát mấy bộ phim mấy của hàn quốc đó a. E nói vậy thôi. A ở miền bắc xem kênh Mông cổ cũng được. E chỉ mong muốn trong miền nam xem được epl free thôi

mấy cái kia mình ko quan tâm lắm, chỉ cần PL chủ nhật thôi, C1 thì kênh CCTV5 của Tung Của nó cũng hay phát các trận có MU. À, mà mấy bộ phim Hàn Quốc ko có phụ đề hay thuyết minh thì xem làm gì hả bạn =)) . Hi vọng anh em trong Nam xem tốt các giải thể thao với quả vệ tinh này

lamlun

mấy cái kia mình ko quan tâm lắm, chỉ cần PL chủ nhật thôi, C1 thì kênh CCTV5 của Tung Của nó cũng hay phát các trận có MU. À, mà mấy bộ phim Hàn Quốc ko có phụ đề hay thuyết minh thì xem làm gì hả bạn =)) . Hi vọng anh em trong Nam xem tốt các giải thể thao với quả vệ tinh này

em tưởng bác sài CEC cơ mà.xm đc PL HD còn lăn tăn cái này làm gì :-@

Male

Ðề: Coi Giải Ngoại hạng Anh free

Tất cả a e trên diễn đàn đầu tư mấy chai mua chảo >1,8m để xem vệ tinh của Inđônêxia 113* có free EPL, laliga, F1, vl euro, cúp c1...............và rất nhiều kênh hay. Nếu không có tiền mua chảo mới thì ta có thể mua lại chảo cũ của những ai không có ý định xài nữa. Ngoài ra ngoài miền Bắc có thể coi trên vệ tinh 138 kênh education của Mông cổ đó................Nhà ai có mạng thì lên sopcast, veetle...........coi nha

Bác có thể nói rõ hơn được không?
Cụ thể, chảo 1.8m giá bao nhiêu tiên, dùng đầu thu nào, cách xoay chảo và cách dò kênh như thế nào?
Thanks a lot.

chảo Ku 0,75 còn dẽ vọt chứ chảo 1.8 này chắt bó tay , mà lại là C bank nữa chứ . thôi coi online chắt ăn hơn !

lắp chảo 1,8 M thì khu chung cư nhà mình nó bắt tháo ngay =))

binhhc

Moderator

Mai thứ 7 rồi, phải phấn đấu lắp cái chảo bắt mấy cái đài của anh Mông Cổ xem bóng đá Chủ nhật xem thế nào.
Có gì sẽ thông báo cho anh em ngay.

quangyuan

Member

Tình hình là mình đã xoay cgaor thành công và nhập mã số 12690v 43200 được 5 kênh và mã so12538v 41250 thu được 11 kênh Trung Quốc và mnhf vẫn đang tiếp tục có gì mình thông báo sau

quanganh_08

Active Member

quả này sóng yếu chỉnh hơi khó chút,nếu chảo 75cm của VTC thì sóng tốt hơn A.E luu ý là dùng LNB 11300Ghz nhé sẽ chuẩn hơn và dò sẽ dễ hơn,nó ngay cạnh Vinasat,đứng sau chảo dịch sang trái chút và góc ngẩng thấp hơn VN1 chút.Chúc thành công

quanganh_08

Active Member

Nếu ai thích xem bóng đá ĐỨC thì ghép VN1 với Agila2(từ ĐÀ NÃNG trở ra bắc thôi nhé) đây là hình ảnh tôi ghép năm xưa

giờ vẫn đang xem ngon lành dò:12623H30000

quả 138*E nó nằm giũă 2 LNB gần với quả 132*E hơn

binhhc

Moderator

Báo cáo anh em, chiều qua tôi đã thực hiện thành công vụ lắp thêm chảo xem bóng đá Anh tối Chủ nhật.
Tuy nhiên có 1 điều phát sinh là khi lắp xong chảo thì cái bộ gộp tín hiệu hôm trước mua thì nó lại không chạy, 4 đầu vào nó chỉ thông có mỗi 1 đầu.
Chính vì vậy nên phải chuyển sang dùng giải pháp cơ học: nghĩa là phải kéo thêm 1 đường anten từ chảo 2 đi bên ngoài tường sau đó xuyên qua tường vào ổ điện ở tầng 1
(ổ này có sẵn zắc ra của chảo 1 - đi ngầm từ trước). Mua và lắp thêm 1 hạt anten cho cái chảo 2 này. Vậy là thành 2 cái ổ "cái" cho 2 cái chảo riêng biệt, khi chuyển sang xem chảo nào thì phải thêm động tác rút dây anten ra cắm vào ổ chảo tương ứng. (nghe thì có vẻ phức tạp nhưng lại khá đơn giản vì ổ này cũng gần ghế ngồi ở phòng khách và có cái lợi là do không dùng bộ gộp tín hiệu nên không sợ nó chết bất ngờ)
Thể hiện cụ thể trong các ảnh sau:

1. Hiện trường thực thi:

2. Sau khi lắp xong:

3. Tín hiệu từ 2 chảo xuống cái ổ này:

4. Và đây là thành quả: (tuy tín hiệu chỉ khoảng 50% nhưng xem không hề bị giật hay đứng hình)

Kết luận: sau khi mày mò mất 2 buổi và khoản đầu tư khá nhỏ (150K bộ chảo, bộ gộp 70K hỏng không tính, 12m dây anten có sẵn) nay tôi đã được hưởng thụ xứng đáng - xem được các trận bóng đá Anh ngày Chủ nhật free
----> quá tuyệt phải không?
--------------------------------------------------------------

Bổ xung thông tin cập nhật ngày 11-11-2010:

Hiện nay khi các bạn đã chuyển sang xem vệ tinh Telstar 18 này thì ngoài việc xem 5 kênh Mông Cổ kia ra thì còn có thể thu thêm được 11 kênh free của Trung Quốc.
Tần số để thu thêm11 kênh truyền hình Trung Quốc: 12538 - 41250
Ảnh minh hoạ:

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Em cũng đã dò ra được, sóng lên tới 70% (hơn bác binhnc rồi :D).
Trên các chảo thu Vinasat của VTC lâu ngày nó có bị vết rỉ, thì các bác vặn chảo bên trái sao cho vị trí mới chỉ cách vết rỉ khoảng 3-4mm thôi, và chúc chảo xuống cũng khoảng 4-5mm so với góc ngẩng cũ là thành công.

binhhc

Moderator

Em cũng đã dò ra được, sóng lên tới 70% (hơn bác binhnc rồi :D).
Trên các chảo thu Vinasat của VTC lâu ngày nó có bị vết rỉ, thì các bác vặn chảo bên trái sao cho vị trí mới chỉ cách vết rỉ khoảng 3-4mm thôi, và chúc chảo xuống cũng khoảng 4-5mm so với góc ngẩng cũ là thành công.

Chảo VTC là 75cm, còn chảo TQ mua ngoài thị trường chỉ là 60cm thôi, có thể vì đường kính nhỏ hơn nên tín hiệu kém hơn chút ít chăng? hoặc có thể mình chỉnh chưa thật chuẩn hướng (cũng vì thấy chỉ 50% mà đã bắt tốt rồi)

hungtv2002

đã có ai sài thử xsat 410 của hồ cẩm đào chưa? Xin cho chút hướng dẫn để thử với....... thankssssssss

demon_bn

Member

đã có ai sài thử xsat 410 của hồ cẩm đào chưa? Xin cho chút hướng dẫn để thử với....... thankssssssss

kai quan trọng nhất là pro phải xoay chảo đúng hướng, còn 138 *E đầu vệ tinh nào chẳng bắt đc. \:D/\:D/\:D/

quanganh_08

Active Member

Mọi người vẫn voọc bằng XSAT đó bạn.quả này sóng hơi yếu nên phai kiên trì bạn nên mua cái LNB 11300G về dò cho dễ(mình mới mua 100k của VTC):-B

hongson2828

Well-Known Member

Mọi người vẫn voọc bằng XSAT đó bạn.quả này sóng hơi yếu nên phai kiên trì bạn nên mua cái LNB 11300G về dò cho dễ(mình mới mua 100k của VTC):-B[/QU
dịch chảo quay về bắc hay hướng nam vậy bạn lbn 9750 có được ko:-w

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên