Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tmn

Member
Ðề: Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Mục đích chính là Ngon, Bổ, Rẻ, chứ quăng $ vào thì đã chẳng có thớt này
Hiện mới chỉ bỏ ra tất tần tật 150K + tự lắp đặt thủ công bắt đc VINASAT 1 sướng vđ các bác ạ

binhhc

Moderator

Thanks bác, chắc lâu bác ko lên diễn đàn, em chờ reply lâu quá > chán quá bỏ cuộc rồi (tuần trước tối nào cũng lên xoay cả tiếng mà ko nghe ngóng gì), tuần này bận quá, có lẽ sẽ để cuối tháng dành time + $ để nghiên cứu tiếp :)

- Tớ nhiều khi phải bận đi công tác, thứ 7+CN ở nhà trông 2 đứa con cho mẹ cháu đi học nâng cao trình độ còn kiếm thêm tí lương.
- Cái việc "nghiên cứu" này không nóng vội được bạn à, cần phải có đủ thời gian.

Mình dùng đầu VTC HD 02 thì cường độ lúc nào cũng đứng yên ở 20% còn tín hiệu toàn 90%-100%. Chủ nhật vừa rồi và rạng sáng nay xem rất tốt, không giật...
- Nhìn ảnh này thì chứng tỏ chảo của bạn đã xoay hướng quá chuẩn, nhưng chất lượng đường truyền của dây anten lại quá kém.

Mục đích chính là Ngon, Bổ, Rẻ, chứ quăng $ vào thì đã chẳng có thớt này
Hiện mới chỉ bỏ ra tất tần tật 150K + tự lắp đặt thủ công bắt đc VINASAT 1 sướng vđ các bác ạ

Chính xác!
Thớt này không bàn luận về kinh tế.
Cái thú ở đây là mình tự làm và thưởng thức thành quả. Như kiểu: " cày xong thửa ruộng - bác nông dân ngủ ngon lành"

nguyentientho94

Active Member

- Nhìn ảnh này thì chứng tỏ chảo của bạn đã xoay hướng quá chuẩn, nhưng chất lượng đường truyền của dây anten lại quá kém.

Mình thu quả ASIASAT5 cường độ vẫn 100% :D Chắc do FW mới nó vậy. Hôm nay VTC đẩy iTV HD xuống gói HD2. Do chưa kích hoạt gói VIP nên ko thể cập nhật được xem tình hình chương trình thế nào. Đồng thời đổi tên kênh cho chuẩn xác.

tmn

Member

Chiều nay lang thang ra chợ giời múc 1 chú LNB 11300 (bao bì ghi của VTC) 80K về, tối lại lọ mọ lên gác thay LNB rồi xoay típ, ... chỉ sau 10 phút đứng sau chảo quay 3mm về trái, gục xuống 3mm là có tín hiệu:

Kênh Education này để chủ nhật test:

Tín hiệu và kênh:

Này thì Asiad đang live

Thanks các bác đã hướng dẫn cho em, chúc mọi người zui, khỏe

ksc75

He he, chúc mừng bác. Em trong Nam ko biết có làm theo cách này đc ko ạ.
Xong quả này bác nghiên cứu tiếp vụ đầu HD giá rẻ xem sopcast thì nhứt ạ.

tmn

Member

Xem sopcast trên đầu HD em mới chỉ test trên con HDX ở nhà chạy chip Sigma thôi, ko có điều kiện test trên các đầu khác.
Về đầu HD giá rẻ xài chip Sigma em thất chỉ có con EG-M34A, hình thức xấu, bé tẹo... cắm HDD ngoài, chip SMP8635 + LAN, phụ đề rời,downmix DTS...(tầm 2trieu) là có vẻ OK nhứt

Quả 138* này chỉ phủ sóng tới Đà Nẵng thôi bác ạ

vệ tinh telstar 18 at 138 deg E:

tmn

Member

Quả Telstar 18 này hình như sau 12h đêm, các bác MONGCO đi ngủ nên off luôn các kênh free, chỉ còn 11 kênh của Tàu, các bác confirm cái

tmn

Member

Thứ 7 test thử kênh Education trên MONGCOSAT, mai CN chắc ngon cơm :)

Nét nèn nẹt dù cắm bằng cổng AV thường

tmn

Member

MONGCOSAT cho Super Sunday, hehe:

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan

Mình dùng DM 500, xem dủ thứ bóng đá, khỏi K+, VTC cho mệt.

congtu_88

Active Member

cho em hỏi thêm 1 câu nữa. Nếu muốn xem các giải bóng đá khác như Ý , Tây Ban Nha , Đức thì xoay chảo về vệ tinh nào đây ạ.

demon_bn

Member

cho em hỏi thêm 1 câu nữa. Nếu muốn xem các giải bóng đá khác như Ý , Tây Ban Nha , Đức thì xoay chảo về vệ tinh nào đây ạ.

Giải Đức, Ý thì quả 146 *E có đấy, còn laliga thì k có free. \m/\m/\m/\m/

tmn

Member

quả 146* Xsat đời cũ của tàu ko xơi dc đâu, phải K49 trở lên.

quanganh_08

Active Member

quả 146* Xsat đời cũ của tàu ko xơi dc đâu, phải K49 trở lên.

Đây tớ đang xài con XSAT410 đời năm 2004 vẫn xem vù vù trừ mấy kênh phát chuẩn MPEG4 thui,hình ảnh còn đẹp hơn cả MICSAT HD nữa.MICSAT HD xem vỡ hình tùm lum ,nản wa\m/

congtu_88

Active Member

Giải Đức, Ý thì quả 146 *E có đấy, còn laliga thì k có free. \m/\m/\m/\m/
quả này xoay chảo thế nào hả các bác ơi, nếu lấy vị trí của vinasat làm chuẩn và đang đứng ở sau chảo. Cám ơn các bác nhiều. À, mà nhà em dùng đầu VTC SD1 , em nghe nói chỉ bắt được các kênh chuẩn DVB-S MPEG4 thôi, chứ không bắt được các kênh DVB-S MPEG2 , bằng chứng là không bắt được mấy kênh của HTV free vì theo như bên vetinhvietnam.com có người nói là mấy kênh đó dùng chuẩn DVB-S MPEG2 . Vậy có nghĩa là em cũng hết xem bóng đá phải không ạ. Nếu được thì em sẽ mua bộ chảo và bộ gộp, cuối tuần này về quê vọc luôn. Thanks các bác, mong các bác trả lời em nhiệt tình và sớm nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Bác nói ngược, đầu SD01 của VTC chỉ thu được các kênh MPEG2 chứ không thu được MPEG4 (nếu thu được MPEG4 thì đã có HTV để xem rồi =))). Cơ hội xem đá bóng chưa phải đã hết, vì Education TV trên Telstar 18 phát MPEG2 (nếu bác ở miền bắc), hoặc có thể mua chảo băng C về thu quả Palapa 113oE vì theo 1 số bác trên này là có La Liga (em chưa thử nên không dám khẳng định).

tuyeta2

Member

có ai dùng đầu thu XSAT 410 làm ơn hướng dẫn mình cài đặt thông số và thu chương trình với mình chỉnh hoài mà không được,đầu của mình là CDTV410XP Dùng chảo 1,6m và bộ LNB PUAXIS PX-900 cảm ơn các bạn

tmn

Member

Bác cứ đọc hết 12 trang này là sẽ bắt đc!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên