Xem file Bluray với TVIX M7010A ?

quoan

Member
Chào các bác,

Em mới download được film bluray có hổ trợ True-HD and DTS-HD nhưng em không biết configure thế nào để Tvix có thể play được

1) Trong film có cả trăm file định dạng là m2ts, mỗi lần muốn chơi thì phải click vào từng file 1. Xin hỏi có cách nào configure Tvix play tất cả các file m2ts trong 1 folder k?. Or có cách nào merge tất cả các file này thành 1 file M2ts k?. Nhiều file dung lượng chỉ có 5-> 10MB Tvix hiện "Loading file ...." làm việc xem film không liên tục.
2) Trên Tvix đã config HD audio va HD audio passthrough là ON nhưng AV receiver không nhận được HD ?(Reciever support True-HD và kết nối với Tvix qua đường HDMI)

Thanks các bác !

anhdxt

Member
Ðề: Xem file Bluray với TVIX M7010A ?

1. bác chỉ cần tìm file nào có dung lượng lớn nhất, thường là vài chục GB rồi play vì toàn bộ phim nó chỉ nằm trong đó. các file khác chỉ là sample, bonus... thôi
2. Bác nhìn xem trên Receiver nó hiện lên âm thanh là gì, hôm trước mình có test với TVix 7000 A thì nó đọc được tốt DTS-MA(7.1) và TrueHD

quyenn

Member
Ðề: Xem file Bluray với TVIX M7010A ?

mình dùng tvix7000, xem các file m2ts nhỏ thì ko sao nhưng cứ play file chính (cỡ hơn 20GB) là tvix bị boot lại. Ko biết bị lỗi gì nữa. FW đang dùng là beta xxx.95!

Bên trên