Xem film trên TV qua đầu phát HD

sactim58

Well-Known Member
Chào các bác.
Hiện là nhà em có cái TV CRT (loại TV to to, nguyên khối bự sau lưng ấy), mà em muốn coi các bộ phim mà em tải trên mạng về (nhiều chuẩn như SD, DVD, HD, BlueRay,....) trên cái TV CRT ấy thì em nên dùng đầu phát HD nào cho tiết kiệm vậy các bác ? Em chỉ cần loại gắn HDD vào mà xem thôi, ko cần loại kết nối Wifi hay lên mạng đâu.
Thanks các bác nhé !

:>

kinhphuong

Well-Known Member
Thôi ráng nhín thèm tiết kiệm thêm tí lên đời con tivi rồi chơi quả đầu HD sau đi bác..

b0ydjk3

Member
Em có nhiều thắc mắc về TV HD và chức năng lắm.. Không biết post vào mục nào giờ... :(

kingque

Ðề: Re: Xem film trên TV qua đầu phát HD

Chào các bác.
Hiện là nhà em có cái TV CRT (loại TV to to, nguyên khối bự sau lưng ấy), mà em muốn coi các bộ phim mà em tải trên mạng về (nhiều chuẩn như SD, DVD, HD, BlueRay,....) trên cái TV CRT ấy thì em nên dùng đầu phát HD nào cho tiết kiệm vậy các bác ? Em chỉ cần loại gắn HDD vào mà xem thôi, ko cần loại kết nối Wifi hay lên mạng đâu.
Thanks các bác nhé !

Lên tivi trc' rồi lên đầu HDP sau nhé, crt thì xem đầu dvd bình thường là ngon rồi ~~

Em có nhiều thắc mắc về TV HD và chức năng lắm.. Không biết post vào mục nào giờ... :(
Post vào mục thiết bị hình ảnh, hoặc có thể post ở mục HD cho người bắt đầu này cũng dc

Muoi_hd360sg

Chào các bác.
Thanks các bác nhé !

Em có giải pháp cho bác đây vẫn đảm bảo xem được các phim yêu thích chất luợng tốt mà giá rổ cũng ok. Bác múc 1 em Tyco s6 đảm bảo được các yêu cầu xem qua tivi CRT đọc full định dạng cáp kết nối và phụ kiện đã có sẵn trong hộp chỉ khui ra kết nối TV và thưởng thức thôi

sactim58

Well-Known Member
Em có giải pháp cho bác đây vẫn đảm bảo xem được các phim yêu thích chất luợng tốt mà giá rổ cũng ok. Bác múc 1 em Tyco s6 đảm bảo được các yêu cầu xem qua tivi CRT đọc full định dạng cáp kết nối và phụ kiện đã có sẵn trong hộp chỉ khui ra kết nối TV và thưởng thức thôi

Thanks bác nhiều nhé !

Mà bác ơi cho em hỏi là bác có ghi thiếu ko vậy, em lên Google chỉ thấy toàn ra TycoHD s6 mà ko có cái Tyco s6 như bác nói.
Nếu 2 cái là 1 thì bác cho em bik giá của em nó là nhiu luôn nhé, em sợ mua hố hàng, vì nhà em gần Nhật Tảo bác ah

Thanks bác

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Xem film trên TV qua đầu phát HD

Tìm cái đầu HD nào có cổng video loại thường hoặc cổng component thì cũng hiếm. TV CRT thì dùng cái đầu DVD đọc được mp4 thì hợp vì chất lượng hình ảnh cũng chỉ thế

hd360

Active Member

Ráng phấn đấu cái tivi HD đi bác, sau đó làm con TycoHD ngon bổ rẻ là ok.

Muoi_hd360sg

Thanks bác nhiều nhé !

Mà bác ơi cho em hỏi là bác có ghi thiếu ko vậy, em lên Google chỉ thấy toàn ra TycoHD s6 mà ko có cái Tyco s6 như bác nói.
Nếu 2 cái là 1 thì bác cho em bik giá của em nó là nhiu luôn nhé, em sợ mua hố hàng, vì nhà em gần Nhật Tảo bác ah

Thanks bác
Hai cái là 1 bác à giá thì bác vào web tham khảo giúp em nha đưa giá cả lên đây không tiện bác à. Web ở dưới phần chữ ký của em đó

DAIYOU

Active Member

Chơi Tivi CTR thì đâu còn là HD vì độ phân giải chỉ là SD ,vậy đừng mua đầu HD cho phí mà mua DVD về xem đĩa ,để dành tiền lên LCD rồi tính tiếp.

tuanreb

Active Member

Nhà mình vẫn còn TV CRT trong phòng ngủ, nhiều lúc ngại ra phòng khách toàn mang dune 301 vào xem :))

huy812000

Member
Ðề: Re: Xem film trên TV qua đầu phát HD

tivi led bây giờ cũng rẻ mà,mua về copy phim vao usb gắn vào tivi xem thoải mái

Gặp phim mà có định dạng âm thanh DTS hay cao hơn là điếc luôn bác à, em đang gặp phải đây.
Em đang nhức đầu tim coi HDP nào rẻ rẻ dưới 2 triệu mua về xài. Và ở nhà em thì hệ thống âm thanh chỉ có dạng amli và cặp loa california đời tống...không biết lắp vô có ổn không?

trtminh

Cứ ra hàng thấy em HDP nào rẻ nhất là quất thôi
Do là TV CRT nên em HDP nào hiện giờ cũng dư sức qua cầu

JeeShunHD

Bác cũng như em.. chưa có TV HD. Nhưng bác nào giúp em với giải đáp cái này với : Nếu như mua TV HD nên mua 1080 nào nghe nói có chuẩn p chuẩn i. Còn HDMI có cần port 1.4 không?. Dự định là mua TV HD chung với em DUNE 303D HDMI 1.4. Mà phải mua TV Hd có cổng HDMI 1.4 luôn hay sao? Bác nào giúp em với. Thanks.

Bên trên