Xem HD bằng Macbook pro

luciano

Active Member
Ðề: Xem HD bằng Macbook pro

đúng rồi đó bác...nó chỉ có 1 cổng xuất âm thanh đó thôi (ngoaị trừ cổn HDMI có cả hình lẫn âm thanh..)

em cũng đang đau đầu vì thằng lappy của em k xuất được optical??? cũng xài cổng 3.5'' giống bác! các đời lappy cũ hơn đều xuất được seo con em lại xuất được nhỉ???

bác chỉ giúp em xem con MBP của bác set up seo nhé

con em Compag CQ40

ayakech

Member

caí thứ 3 thì đúng là khó lường thiệt hại....hehe. Còn một vấn đề về hình ảnh mong các bác giúp đỡ....Em lấy VD máy tính em cho dễ nói, LCD có độ phân giải 1440x900, như vậy nếu em xem phim HD 720p, để full màng hình---> vậy độ phân giải hình ảnh xuất ra màng hình đang xem là bao nhiêu, ngược lại nếu em xem phim full HD vậy độ phân giải hình ảnh xuất ra trên màng hình là bao nhiêu????hơi ngớ ngẫn tí mong các bác thông cảm, châm ngôn cuả em là nói ra thà người ta chê mình ngu nhưng là ngu trong chốc lát còn hơn ngu cả đời
Hic cái này đơn giản mà bro, kiến thức cơ bản thôi.
Nếu màn hình LCD set ở độ phân giải 1440x900 thì dù bro có bật 720p hay 1080p trên cái màn hình đó thì độ resolution thực tế vẫn là 1440x900.Màn hình tự nó ko quan tâm đến Source video như thế nào, mà VGA sẽ làm nhiệm vụ scale hình và xuất hình ra màn hình cho đúng resolution mà màn hình nó đang được thiết lập.

BAONGUYEN

Hic cái này đơn giản mà bro, kiến thức cơ bản thôi.
Nếu màn hình LCD set ở độ phân giải 1440x900 thì dù bro có bật 720p hay 1080p trên cái màn hình đó thì độ resolution thực tế vẫn là 1440x900.Màn hình tự nó ko quan tâm đến Source video như thế nào, mà VGA sẽ làm nhiệm vụ scale hình và xuất hình ra màn hình cho đúng resolution mà màn hình nó đang được thiết lập.

em thắt mắc tí là nếu full HD thì màng hình set ở độ phân giải thấp hơn là 1440x900 thì dc, nhưng HD ready chỉ có 720x1080 thì làm sao set lên 1440x900....nói như vậy cũng đồng nghiã em coi phim VCD (có độ phân giải thấp) trên máy tính cũng cho chât lượng như HD ready rồi vì nó cũng cho ra 1440x900????????

BAONGUYEN

em cũng đang đau đầu vì thằng lappy của em k xuất được optical??? cũng xài cổng 3.5'' giống bác! các đời lappy cũ hơn đều xuất được seo con em lại xuất được nhỉ???

bác chỉ giúp em xem con MBP của bác set up seo nhé

con em Compag CQ40

Nêú máy tính bác không tích hợp cổng quang thì phải mua thêm soundcard thôi, loại gắng qua USB đó nó hỗ trợ ra đúng 5.1 luôn

oooxxx47

chà chà bác baonguyen này cũng đàn dùng mbp để xem phim giống e,hiện tại ở nhà e đang dùng e mbp unibody cấu hình T9400 2,53ghz bus 1066 - Ram 4GB bus1066 - VGA GE9600MGT 512mb kết hợp với e sony32" + e loa 2.1 SSII harman kardon,nói chung về phần chất lượng hình ảnh xuất ra thì khá đẹp,nhưng e thấy nếu chuyển sang win xem thì hình ảnh sẽ mươt hơn vì trên win hỗ trợ cho card rời của mac tốt hơn,nhưng còn phần âm thanh thì e cũng đang tìm hiểu thêm để cho kết quả xem HD hoàn chỉnh hơn,e thấy mấy bác nói e mbp tích hợp sẵn cổng optical thì chỉ cần mua sợi quang cắm là ok,có bác thì bảo vẫn phải mua soundcard usb cắm ngoài,vây cuối cùng là sao ạ

bạn vô phần 'energy setting' rồi chọn lại 'higher peformance', bạn sẽ thấy khác biệt liền.default của MacOS sẽ chọn nVidia 9400 onboard, còn bên windows sẽ là 9600 512Mb đó bạn,

yanxinh86

bạn vô phần 'energy setting' rồi chọn lại 'higher peformance', bạn sẽ thấy khác biệt liền.default của MacOS sẽ chọn nVidia 9400 onboard, còn bên windows sẽ là 9600 512Mb đó bạn,

[MUSIC][/MUSIC]
Hay quá!em dùng Mac lâu nay mà ko biết phần này,cám ơn bác rất nhiều[-O<

luciano

Active Member

Nêú máy tính bác không tích hợp cổng quang thì phải mua thêm soundcard thôi, loại gắng qua USB đó nó hỗ trợ ra đúng 5.1 luôn

bác cho em xin cái hình để ra ngoài tiệm hỏi cho dễ ạ, chiều nay em đi dạo mấy vòng mà mấy em xinh xinh sales hổng hiểu gì hết:eek:

takeshi

Hi. Mình sài Macpro, Cable DVI->HDMI nên cắm thẳng vào cổng HDMI của LCD. Nhưng cổng HDMI không có âm thanh! vẫn phải nghe âm thanh trên đường output sound trên laptop!. Các bạn có biết cách giải quyết để có thể output âm thanh bằng cable HDMI luôn không? khi xem bằng VLC!

Cáp DVI->HDMI là cable hình sao ra dây tiếng được bạn? hiện tại mình phải dùng jack 3.5mm ra optical.

Sha

Các bác cho em hỏi chút, em vừa tậu một em MBP 13 thử coi phim HD 720p, nhưng hình ảnh có cảm giác không được sâu và không thực sự sắc nét lắm, máy của các bác có vậy không?

Bên trên