Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

dokltd

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Dạo này mình AB của mình không tự tìm sub trên Subcense được. Các bạn có bị vậy không?

subsen có rất nhiều sub nhưng trên XBMC dạo này đôi khi không tìm dc, mình thấy opensubtitle cũng có sub việt nhưng không phong phú như Subsen.

Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Mình mong cao thủ nào làm giúp chơi hdrepo trên ps3 với,bữa giờ bị lỗi ko chơi dc,nếu hdplay chơi dc lun thì con gì bằng,đợi bạn FPT thấy lâu quá ko trả lời ko biết sao rồi.trên showtime cài HDrepo ko vào dc hiện lỗi hoài àh.Có ai giúp ko vậy?

nhungeli

Member

HÓng bác ấy làm bản ps3 plugin quá....nếu được thì cảm ơn bác quá :(

HÓng bác ấy làm bản ps3 plugin quá....nếu được thì cảm ơn bác quá :(

Làm plugin cho ps3 cũng như ko,tại vì HDrepo có chơi dc trên ps3 nữa đâu.Bạn chơi HDrepo trên PS3 dc ko ?

gjathuc

gét link fshare vào kiểu gì vậy mấy anh ơi. em đã cài hdrepo và fshare v 2.2

honey2005

HDrepo – Xem HD online tối ưu nhất

HDrepo là add-on phát triển trên nền tảng XBMC, chuyên dùng để xem phim HD được lưu trữ trên các server của Việt Nam.

Mã nguồn lên github https://github.com/trungk43/xbmc-plugins

Có 1 vấn đề nhờ bác chủ topic (trungk43) giúp mình 1 vấn đề hơi dại tý: mình lỡ stick vào autostart trên HDrepo, có cách nào mình bỏ stick này để quay lại XBMC để cài đặt thêm 1 số add-ons, vì hiện nay cứ chạy XBMC là vào thẳng các chương trình tv cài đặt sẵn.

Cảm ơn bác

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Có 1 vấn đề nhờ bác chủ topic (trungk43) giúp mình 1 vấn đề hơi dại tý: mình lỡ stick vào autostart trên HDrepo, có cách nào mình bỏ stick này để quay lại XBMC để cài đặt thêm 1 số add-ons, vì hiện nay cứ chạy XBMC là vào thẳng các chương trình tv cài đặt sẵn.

Cảm ơn bác

Vô setting - addons - diasbleaddon - diasble cái autostart đó đi.

Còn muốn giữ autostart thì khi vô xbmc nó vào thằng HDplay thì bác cứ back cho đến khi nào ra đến menu chính thì cô setting cài đặt lại các addon khác bình thường mà

honey2005

Mình có 1 vấn đề hỏi các bác tý: khi mình dùng HDplay, các kênh đều báo playback không chạy được, vào ftpplay thì không coi được gì (mình đã coi ftpplay trên tablet cả tháng nay rồi và chạy riêng ftp[lay bên ngoài HDplay cũng ok- còn trên trên Hdplay thì chiu (chỉ có VTCplay và HTVonline là chạy được- chỉ có vài kênh báo script failed-các kênh HD lại không sao, các kênh thường lai báo, mình có cài add-ons youtube nhưng không hết). Muốn giữ HDplay vì tiện cho các cụ lớn tuổi coi tv, nhưng chịu các cụ đôi luc back lố ra menu chính của HDplay và chọn kênh coi không đươc.
Vậy có phải là do mình cài bản Hdplay mới (13) nên có lỗi? Hay có cách nào khác để khắc phục nhờ các bác chỉ giáo.
Xin cảm ơn
P/S mình dùng đầu ATV1220 để có kênh kỹ thuật số back-up khi mất mạng.

babyworm

Well-Known Member
Mình có 1 vấn đề hỏi các bác tý: khi mình dùng HDplay, các kênh đều báo playback không chạy được, vào ftpplay thì không coi được gì (mình đã coi ftpplay trên tablet cả tháng nay rồi và chạy riêng ftp[lay bên ngoài HDplay cũng ok- còn trên trên Hdplay thì chiu (chỉ có VTCplay và HTVonline là chạy được- chỉ có vài kênh báo script failed-các kênh HD lại không sao, các kênh thường lai báo, mình có cài add-ons youtube nhưng không hết). Muốn giữ HDplay vì tiện cho các cụ lớn tuổi coi tv, nhưng chịu các cụ đôi luc back lố ra menu chính của HDplay và chọn kênh coi không đươc.
Vậy có phải là do mình cài bản Hdplay mới (13) nên có lỗi? Hay có cách nào khác để khắc phục nhờ các bác chỉ giáo.
Xin cảm ơn
P/S mình dùng đầu ATV1220 để có kênh kỹ thuật số back-up khi mất mạng.

Bác thử cài bản mới này xem. Bác thanh113113 mới update lại list ngày 16-02-20015 đó.
http://www.fshare.vn/file/MZV4PXAADNV6

Các bác ơi! Tôi cài kodi trên atv1200, sau đó cài addon hdrepo nhưng khi dùng toàn báo là script failed là thế nào ạ? Bác nào hương dẫn jup toi cách khắc phục đc ko a? Xin cám ơn

hieuykhoa

Member

Bác chủ thớt cho hỏi cái này còn xem được 4share không?

hashcode86

Không biết 4rum còn ai quan tâm tới cái HDRepo không nhỉ.
@bác TrungK43: cho hỏi là mình có sửa lại code của bác trên github, giờ phân phối thành bản riêng có được không hem :)

trungk43

Member

Không biết 4rum còn ai quan tâm tới cái HDRepo không nhỉ.
@bác TrungK43: cho hỏi là mình có sửa lại code của bác trên github, giờ phân phối thành bản riêng có được không hem :)

Cứ dùng thoải mái đi bạn. Càng nhiều addon càng vui mà.

hungmh80

Active Member

Cứ dùng thoải mái đi bạn. Càng nhiều addon càng vui mà.

Lâu rồi mới thấy bác Trungk43 cm , không có addon của bác chắc chả bao giờ em nghĩ đến chơi Android bác , kết nhất cái Hdrepo và 4share . Cảm ơn đóng góp của bác nhiều ( một thời để nhớ ) . Giờ repo của bác đã có bác thaini viết lại rồi .

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

Lâu rồi mới thấy bác Trungk43 cm , không có addon của bác chắc chả bao giờ em nghĩ đến chơi Android bác , kết nhất cái Hdrepo và 4share . Cảm ơn đóng góp của bác nhiều ( một thời để nhớ ) . Giờ repo của bác đã có bác thaini viết lại rồi .

Vâng, nhờ có bác Trungk43 mở hàng cái vụ Hdrepo, Hdplay mà bây giờ mới các add on Việt mới sôi động như bây giờ. Tiếc là bác chắc bận việc nên không phát triển nó nữa.

tuanqc78

Well-Known Member
Mình làm quen và đến với AB cũng từ HDplay và HDrepo. Thực tế bây giờ trên 2 con AB cũng chỉ có XBMC, MyTVnet, ngoài ra các thứ khác cũng chỉ để phục vụ cho XBMC. Cám ơn bác Trungk43.

hashcode86

Mình mới viết thêm một chút cho HDRepo để cho nó lấy được direct link được của fshare phiên bản mới, nhưng có vẻ mất công làm rồi, tưởng chưa ai viết ai dè :)

daviq

cài đặt Fvideo thế nào vậy bạn

Bên trên