xem HD trên LCD toshiba bị nét gấp!

c975

Chào các bác! e là lính mới vào nghề nên còn nhiều cái chưa thực sự hiểu hết đc mong các bác giúp đỡ.
HIện tại e đang xem phim HD trên TV LCD toshiba 37" và PC của e cấu hình như sau:
Main: GIGA P43-UD3L
GPU: Nivida 9600
Ram: 4G
CPU: E7400
PW: CM 460W
Vấn đề của e là khi xem trên Monitor thì oki nhưng khi xem trên LCD thì cứ đến đoạn nào hình ảnh nhanh là trên màn hình bị một đường ngang màn hình như nếp gấp hoặc trông như vết nối hình ý (nói thật e cũng ko biết mô tả như thế nào). E xem phim bằng WMC hay KMP đều bị như vậy. Các PM này e đều config như hướng dẫn trên Forum.
Các bác tư vấn giúp e xem giải quyết cái này như nào với chứ mỗi lần xem lại nhìn thấy nó lộn ruột lắm ạ.

nqkonan

Ðề: xem HD trên LCD toshiba bị nét gấp!

Có bác nào chỉ giáo cho vụ này không, em cũng bị trường hợp này với LCD SamSung 32 serie 4.
Theo em thì tình trạng này do tần số quét của LCD không cao nên không đáp ứng được tốc độ của hình ảnh hay có thể hiểu cách khác là film có frame rates cao quá nên LCD yếu không chơi được... giải pháp là mua LCD khác có tần số cao hơn, cỡ 100Hz trở lên chẳng hạn. (chán cái là trước khi mua LCD tìm hiểu thằng SS không có thông số này, nó chỉ có ở các Serie cao hơn! bó tay)

Bên trên