xem phim 3D iso trên PC kết nối với TV 3D ai giải đáp giúp em với??????????????

truongtinh1989

như tiêu đề hiện tại em đang dung TV 3D kết nối voi Pc qua cổng HDMI
bình thường em xem những phim dịnh dạng side by side hoặc Top-and-bottom thì chỉ cần bấm nút 3D trên remode TV sau đó chon định dạng phù hợp là xem hình ảnh nổi lên. 3D rất rõ ràng
còn khi em download phim bluray 3D định dạng .ISO về để xem thì thấy không hình ảnh không nổi như 2 định dạng trên mà chỉ nhìn y như dạng chuyển từ 2D sang 3D.( em dùng phan mềm powerDVD vẫn vậy) noi chung hình ảnh chẳng thấy tý gì là 3D cả.
em đã thiếu sót ở bước nào hay như thế nào mọi người giúp em với. em chan thành cảm ơn

congfade

Well-Known Member
Bác dùng tivi 3d hãng nào vậy?lúc trước em cũng như bác!kinh nghiệm của em thế này!khi play phim 3d iso bằng Powerdvd bác không phải bấm nút 3d trên remost của tivi!tivi sẽ tự nhận dạng tín hiệu 3d khi bác bấm vào nút 3d của phần mềm powerdvd!em dùng tivi lg và phát hiện một lỗi thế này,trước khi xem 3d ìso bằng pc thì bác đừng nên xem phim sbs hay UO ,vì khi bác bấm chọn định dạng để xem trên remost thì em k biết nó bị lỗi ji đó mà nếu bác chơi phim iso thì nó sẽ không nhận dạng dc tín hiệu bluray 3d iso.kiểu như bác nói là không có độ sâu giống như từ 2d cover sang 3d vậy đó!bác phải tắt tivi và bật lại rồi thử play lại lần nữa sẽ dc!em bị nhiều lần rồi !vài ý kiến cá nhân chia sẽ cùng bác!ak còn cái này nữa là khi xem phim 3d bác nên dùng một cáp hdmi cho một tivi thôi chứ đừng mở một lúc 2 màn hình nhà!vì như vậy phần mềm sẽ không nhận dạng dc tivi 3d trong phần setting 3d display!phải là hdmi 1.4 1080p24hz thì mới đúng!còn không nó sẽ chơi theo kiểu kính xanh đỏ!

truongtinh1989

Bác dùng tivi 3d hãng nào vậy?lúc trước em cũng như bác!kinh nghiệm của em thế này!khi play phim 3d iso bằng Powerdvd bác không phải bấm nút 3d trên remost của tivi!tivi sẽ tự nhận dạng tín hiệu 3d khi bác bấm vào nút 3d của phần mềm powerdvd!em dùng tivi lg và phát hiện một lỗi thế này,trước khi xem 3d ìso bằng pc thì bác đừng nên xem phim sbs hay UO ,vì khi bác bấm chọn định dạng để xem trên remost thì em k biết nó bị lỗi ji đó mà nếu bác chơi phim iso thì nó sẽ không nhận dạng dc tín hiệu bluray 3d iso.kiểu như bác nói là không có độ sâu giống như từ 2d cover sang 3d vậy đó!bác phải tắt tivi và bật lại rồi thử play lại lần nữa sẽ dc!em bị nhiều lần rồi !vài ý kiến cá nhân chia sẽ cùng bác!ak còn cái này nữa là khi xem phim 3d bác nên dùng một cáp hdmi cho một tivi thôi chứ đừng mở một lúc 2 màn hình nhà!vì như vậy phần mềm sẽ không nhận dạng dc tivi 3d trong phần setting 3d display!phải là hdmi 1.4 1080p24hz thì mới đúng!còn không nó sẽ chơi theo kiểu kính xanh đỏ!
thật sụ cảm on bác rất rất nhiều bây giờ mình đã xem được nhưng còn một số vấn đề thắt mắc đó là mình có xem được 3D ở dạng 4K ko hay chỉ xem được mã ở phan giải 1080p.
và tai sao chỉ xem được 3D phân giải 1080p 24hz trong khi 720p thì 60Hz có cánh nào đẻ xem 3D ở độ phân giải 1080p ở 60Hz hay ko.mình mới mua tivi va xem 3D gần đay chưa hiểu nhiều mong mọi người giúp đỡ

congfade

Well-Known Member
Cái vụ 1080p60hz bác tham khảo thớt này nhé http://www.hdvietnam.com/threads/lam-sao-xem-duoc-3d-chuan-1080p-60hz.1046428/ còn phim 3d 4k thì hiện tại vẫn chưa có phim 3d bluray 4k nào cả!mà có thì dung lượng sẽ hơn 100G một phim!theo mình thấy bây giờ chỉ cần phim 3d 1080 và xem trên tivi 3d 4k thụ động của lg là mãn nhãn lắm rồi!tiếc là em chưa có điều kiện lên đời 3d 4k ,vẫn còn dùng con LB650t !bác đừng lăn tăn cái vụ 4k đó làm jì

truongtinh1989

Cái vụ 1080p60hz bác tham khảo thớt này nhé http://www.hdvietnam.com/threads/lam-sao-xem-duoc-3d-chuan-1080p-60hz.1046428/ còn phim 3d 4k thì hiện tại vẫn chưa có phim 3d bluray 4k nào cả!mà có thì dung lượng sẽ hơn 100G một phim!theo mình thấy bây giờ chỉ cần phim 3d 1080 và xem trên tivi 3d 4k thụ động của lg là mãn nhãn lắm rồi!tiếc là em chưa có điều kiện lên đời 3d 4k ,vẫn còn dùng con LB650t !bác đừng lăn tăn cái vụ 4k đó làm jì
ok thank bác rát nhiều nhe.mình cũng chưa quan tâm lắm vấn đề 4K mình chỉ hỏi cho bit thui.
săn bác cho mình hỏi là thường mình download phim có loại xem full màn hình có loại có khoảng đen ở trên và dưới.
mình thì thích xem full màn hình hơn.vậy thì phim có khoảng đen trên,dưới và full mà hình là do nhà sản xuất mặc định đưa ra hay sao bạn.
ý mình hỏi nôm na là nếu trên cùng 1 bộ phim nó có thể có full man hình và loại khoảng đen trên dưới ko hay chỉ.hay chỉ phát hành duy nhất 1 trong 2 loại trên

congfade

Well-Known Member
Chỉ phát hành duy nhất một tỉ lệ thôi bạn!nhưng có những bác encoder lại cắt 2 vạch đen đi,như vậy giống như phóng to lên và mất một phần 2 bên!nói chung mình thích phim chuẩn hơn!ngày xưa có bác laumam là up phim 3d nhiều nhất và bác ấy cũng up luôn thể loại đó !bác chịu khó đánh tên phim muốn tìm và thêm BD25 ở cuối tên phim sẽ ra!nhưng không biết link còn sống không thôi

Bên trên