XIAOMI RA MITIVI 3 4k-60 VỚI NHIỀU CÔNG NGHỆ MỚI

Đây là chiếc MiTV thế hệ thứ 3 từ Xiaomi. Giá bán của nó rẻ bằng một nửa so với các mẫu TV 4K cùng kích thước.

Xiaomi đang muốn đánh chiếm thị trường TV bằng đúng cách họ đã làm với các mẫu smartphone. Hãng muốn tự thách thức chính mình bằng cách thử sức tạo ra một chiếc TV chất lượng cao ở mức giá rẻ nhất có thể, theo lời CEO Lei Jin trong màn ra mắt sản phẩm mới tại Bắc Kinh.

Cụ thể, Xiaomi vừa cho ra mắt một chiếc TV màn hình lớn độ phân giải Ultra HD (4K) với giá 4.999 tệ (khoảng 785 USD). Mức giá trung bình cho một chiếc TV 4K 60 inch thường gấp hơn 2 lần con số đó tại Trung Quốc, Lei cho hay.

Ngoài giá bán hấp dẫn, chiếc MiTV 60 inch của Xiaomi còn có thêm một đặc điểm sáng tạo khác. MiTV có bo mạch chủ và bộ xử lý đặt trên một thanh loa ngoài riêng biệt. Hầu hết các mẫu smart TV hiện nay đều có loa và linh kiện điện tử đặt bên trong khung máy.

Điều này có nghĩa, toàn bộ các cổng kết nối của TV đặt tại thanh loa này, thay vì màn hình máy. Phần màn hình kết nối với loa bằng một dây nối duy nhất, vừa cung cấp tín hiệu, vừa cung cấp nguồn.

Việc thiết kế loa tháo rời đồng nghĩa, người dùng có thể nâng cấp các tính năng thông minh của MiTV mà không cần mua một chiếc TV hoàn toàn mới. Người dùng cũng có thể mua phần loa ngoài riêng biệt để kết nối với một chiếc TV có sẵn với giá 999 tệ (khoảng 155 USD).

Chiếc MiTV thế hệ thứ 3 là TV 60 inch đầu tiên của Xiaomi. Trong 3 năm qua, hãng đã đàm phán chặt chẽ với các đối tác để giảm giá thành sản xuất. Màn hình của MiTV do LG sản xuất. Khung của máy là khung nhôm, điểm dày nhất là 36,7 mm. Chiếc MiTV 3 sẽ lên kệ tại Trung Quốc vào đầu tháng 11.

doanminhquyet14

Ðề: XIAOMI RA MITIVI 3 4k-60 VỚI NHIỀU CÔNG NGHỆ MỚI

Chất lượng mà ngon nữa về việt nam chắc cháy hàng !!!

phuongtv_76

Well-Known Member

Tớ đánh giá cao hàng của xiaomi

Mình đang dùng mitivi 2-55 ink,thấy hình ảnh và chất lượng gia công tốt của sản phẩm,
Đang kết em 60 ink nên,bác nào quan tâm pm nhé!

duckhoabg

Member

W57W
[/IMG]http://www.upsieutoc.com/image/W57Y [/IMG]http://www.upsieutoc.com/image/W57h [/IMG]http://www.upsieutoc.com/image/W575[/IMG] đẹp quá giá mà nó có bán ở VN

wan

Member

bác nào có hàng về thì test thử e cân nhắ xem sao chứ thấy design + thông số có vẻ ngon nhưng chưa biết thế nào

tanvinh

Active Member

ngon nhỉ ko biết chất lượng ra sao nhỉ ?

rua bo

Well-Known Member

Cho "500đ" hình đê, bác chủ ơi.

jack_kernel

Active Member

Con này mỏng quá, chắc là led viền thôi, mà led viền của LG thì bệnh hở sáng là kinh niên rồi. nhưng mà hơn 17tr mà lại có 4k + 60 inch thì đáng để thử đấy, tiếc là việt nam ko có bảo hành chứ có là mình mua luôn

ngc_luu

Well-Known Member

Nói không với Tàu khựa, được cái mã

Mình Đang sử dụng sản phẩm MITIVI rất hài lòng,Đang kết em 60

mrphamvn

Member

CŨng lăn tăn vấn đề bảo hành + sửa chữa. Nếu ko thì quất ngay em này rồi

Mà 17tr chỉ là cái TV thôi, phảimua thêm điều khiển từ xa + cái loa nữa thì cũng phải tầm 21-22tr

Đây là chiếc MiTV thế hệ thứ 3 từ Xiaomi. Giá bán của nó rẻ bằng một nửa so với các mẫu TV 4K cùng kích thước.

Xiaomi đang muốn đánh chiếm thị trường TV bằng đúng cách họ đã làm với các mẫu smartphone. Hãng muốn tự thách thức chính mình bằng cách thử sức tạo ra một chiếc TV chất lượng cao ở mức giá rẻ nhất có thể, theo lời CEO Lei Jin trong màn ra mắt sản phẩm mới tại Bắc Kinh.

Cụ thể, Xiaomi vừa cho ra mắt một chiếc TV màn hình lớn độ phân giải Ultra HD (4K) với giá 4.999 tệ (khoảng 785 USD). Mức giá trung bình cho một chiếc TV 4K 60 inch thường gấp hơn 2 lần con số đó tại Trung Quốc, Lei cho hay.

Ngoài giá bán hấp dẫn, chiếc MiTV 60 inch của Xiaomi còn có thêm một đặc điểm sáng tạo khác. MiTV có bo mạch chủ và bộ xử lý đặt trên một thanh loa ngoài riêng biệt. Hầu hết các mẫu smart TV hiện nay đều có loa và linh kiện điện tử đặt bên trong khung máy.

Điều này có nghĩa, toàn bộ các cổng kết nối của TV đặt tại thanh loa này, thay vì màn hình máy. Phần màn hình kết nối với loa bằng một dây nối duy nhất, vừa cung cấp tín hiệu, vừa cung cấp nguồn.

Việc thiết kế loa tháo rời đồng nghĩa, người dùng có thể nâng cấp các tính năng thông minh của MiTV mà không cần mua một chiếc TV hoàn toàn mới. Người dùng cũng có thể mua phần loa ngoài riêng biệt để kết nối với một chiếc TV có sẵn với giá 999 tệ (khoảng 155 USD).

Chiếc MiTV thế hệ thứ 3 là TV 60 inch đầu tiên của Xiaomi. Trong 3 năm qua, hãng đã đàm phán chặt chẽ với các đối tác để giảm giá thành sản xuất. Màn hình của MiTV do LG sản xuất. Khung của máy là khung nhôm, điểm dày nhất là 36,7 mm. Chiếc MiTV 3 sẽ lên kệ tại Trung Quốc vào đầu tháng 11.

mà cái thanh loa này gắn vào tivi khác dùng được không nhỉ. tivi khác có tận dụng được cái bo mạch của thanh loa này không

Keither

Member

Nói không với Tàu khựa, được cái mã

mình cũng rất dị ứng cái hàng tàu, nhưng ko thể quơ đũa cả nắm, tivi thì mình ko biết, chứ bác google xem ổ cắm điện của nó chất như thế nào

so với mấy hàng vn như điện quang lioa gì đó 1 trời 1 vực

182506

mua mà ko có bảo hành j à các bác, lỡ mua về dùng vài ngày nó lăn quay ra thì sao. tiện thể các bác tư vấn em cái tivi tầm giá 15tr đổ lại với ạ, nhà đang dùng con 42in la6200 của lg rồi, h muốn mua 1 con to to đặt phòng xem phim. thank you các bác

Mình đam mê công nghệ nên mua về trải nghiệm mà giá cũng tốt

Re: Ðề: XIAOMI RA MITIVI 3 4k-60 VỚI NHIỀU CÔNG NGHỆ MỚI

http://nghenhinvietnam.vn/tv/xiaomi-choi-troi-voi-smart-tv-man-4k-sieu-re-8508.html

Vậy là mình phải mua riêng loa và điều khiển , loa nhà có sẵn có đck các bác nhỉ, mình gà mờ về khoản này quá

Thấy có cái loa đi kèm mà bác , toàn bộ mainboard của TV, cổng kết nối đều nằm trên cái loa này. Nếu bác dùng điện thoại xiaomi nó có thể làm điều khiển TV được. Đáng tiếc em này không hỗ trợ DVB-T và DVB-T2.
3-png.4177

a-1-png.4190

e-png.4186

a-8-png.4197

Con này chất quá...o VN có 1 số bác nhận ship TV này về mà

Tới em này cho đặt thì lấy một em về trải nghiệm luôn,bác nào quan tâm mình nhận ship luôn

Bên trên