Xin AE chỉ giúp cách sử dụng ổ đĩa cứng xem HD

thanh_nguyen09

Mình muốn xem phim HD bằng ổ đĩa cứng dung lượng lớn, nhưng mà ngoài thị trường thì mình thấy mấy ổ đĩa chỉ toàn là ngõ ra USB không ah!! TV nhà mình chỉ có cổng HDMI nên không biết phải làm thế nào mới xem được? Monh anh em chỉ giúp!!

aliviss

Ðề: Xin AE chỉ giúp cách sử dụng ổ đĩa cứng xem HD

Mình muốn xem phim HD bằng ổ đĩa cứng dung lượng lớn, nhưng mà ngoài thị trường thì mình thấy mấy ổ đĩa chỉ toàn là ngõ ra USB không ah!! TV nhà mình chỉ có cổng HDMI nên không biết phải làm thế nào mới xem được? Monh anh em chỉ giúp!!

chắc bạn mới chơi HD nên chưa tìm hiểu kĩ :D

Muốn xem HD qua ổ cứng thì có 2 cách sau chứ tivi bi giờ chưa đọc được HD đâu<:p HDMI chỉ là chuẩn để cắm các thiết bị # vào thôi

1.HTPC ( tức là cắm vào 1 case máy tính xong xuất tín hiệu qua HDMI lên LCD)
2.HD Player (thiết bị giải mã tín hiệu HD khi đó chỉ cần đưa HDD vào là play được thôi)

tieuthieugia

Well-Known Member

lại một bác nữa đi vào con đường đau khổ...........chúc mừng bác chủ đến với HD VietNam

thanh_nguyen09

Zậy là em phải mua thêm cái HD player và ổ HDD. LCD nhà em là Samsung Seri 5 nên được Full HD. Em còn "gà" dữ lắm nên hông biết mua những món này ở đâu và giá cả thế nào.!!!

Ô bác chủ topic dùng chung dòng LCD với em.Help bác nhiệt tình luôn.Có phải serials của tv bác là 32A550 phải hem.

HTung

Member

Bác chủ topic ngâm cứu hết các bài trong box này đi rồi hẵng quyết định bỏ tiền ra đầu tư nhé.

Chào mừng bác đến với thế giới HD :D

thanh_nguyen09

Dạ LCD của em là 46A550. Em cũng mê âm thanh và hình ảnh của HD lắm!!! Nên mới mong sự giúp đỡ tận tình của anh em nè!!!

minhbt

Dear các bác HDVN Members

Em vừa gặp đại họa vào ngày mùng 1 Tết , sự việc như sau :
Hôm 22/01/09 em vừa mua 1 HDM2+HDD tại Tầm nhìn số , vừa xử dụng được vài hôm thì ngày mùng 1 Tết vừa qua nó không chạy được nửa mà chỉ báo "No Signal" .
Gặp 3 ngày Tết như thế này làm sao mà bảo hành được ?
Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em .
Chân thành đa tạ các huynh .

Bên trên