xin các bác chỉ giáo tí vấn đề

badboybeo

Well-Known Member
em đang phân vân không biết đi đường tiếng bằng dây hdmi hay quang, không biết trong 2 anh này, nghe cái nào chuẩn hơn, em cũng tham khảo nhiều người, người nói đi thêm 1 lần qua ampli đường hdmi sẽ lọc thêm lần nữa sẽ đẹp hơn và hay hơn, còn đường quang thì người bảo cắm thẳng vào ampli không qua thì cũng chuẩn hơn... nên cũng chẳng biết thế nào, mong các bác cho em chút í kiến,,, thankx nhiều >:D<

truongnhanpn

Ðề: xin các bác chỉ giáo tí vấn đề

em đang phân vân không biết đi đường tiếng bằng dây hdmi hay quang, không biết trong 2 anh này, nghe cái nào chuẩn hơn, em cũng tham khảo nhiều người, người nói đi thêm 1 lần qua ampli đường hdmi sẽ lọc thêm lần nữa sẽ đẹp hơn và hay hơn, còn đường quang thì người bảo cắm thẳng vào ampli không qua thì cũng chuẩn hơn... nên cũng chẳng biết thế nào, mong các bác cho em chút í kiến,,, thankx nhiều >:D<

Bác nói rõ hơn chút được không: Đi từ cái gì tới cái gì? Mục tiêu dùng để làm gì (coi phim/nhạc)?...

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Về mặt lý thuyết thì HDMI ưu việt hơn Optical, băng thông rộng, có thể truyền tải các định dạng âm thanh mới nhất như DolbyTrueHD hay DTS-HD... Dù HDMI hay Optical đều phải qua bộ giải mã của Receiver nên chuẩn hay không là do thằng này quyết định. Vấn đề ở chỗ nhu cầu của bạn đến đâu thôi, nếu không có nhu cầu cao thì chỉ cần Optical là đủ đỡ phải mua HDMI, tiết kiệm được một mớ tiền đấy ! :-bd:-bd:-bd

Nếu receiver có HDMI IN/OUT thì tội vạ gì không đi HDMI :>

Nếu Receiver có HDMI IN/OUT thì nên dùng mà Receiver và loa lại có DTS-HD DolbyTrueHD DTS-Master thì lại càng lên dùng:d

phuong210876

HDMI hỗ trợ định dạng âm thanh cao cấp nhất hiện nay là true HD và dts master còn cáp quang thì chỉ là DTS.
Nhưng mà lên true HD thì cũng tốn tiền đó
hết

Thế Anh

Mà theo như mình được biết, phần lớn các "Em" HD player trên thị trường mới chỉ có 1 đường HDMI, vậy không biết Pac chu thớt muốn lấy hình hay lấy tiếng đây ... :D
Buồn như con chuồn chuồn

Ko biết thì đừng có à phát biểu linh tinh L-)

1 HDMI vẫn ko thành vấn đề gì

badboybeo

Well-Known Member

em mới làm bộ sony 7.2 cũng giải mã đủ hết các chủng loại dts rồi .....
nghe các bác nói có lẽ dùng hdmi hay hơn, em về kiếm thêm dây nữa đi thử qua em ampli rồi so sánh xem sao. hôm rồi mấy chú đến lắp bộ sony chào em mua day hdmi sịn 500k xem hình cũng khác hẳn quả dây đểu của mình. nhưng tình hình là cò không tiến, nên không đú được, các bác cho em hỏi lun, có dây hd nào ổn ổn $ không quá 200k tư vấn giúp em nhé...
thankx các bác đã giúp đỡ

phuong210876

Nghe nói là chết rồi. Đọc manual của nó đi rồi tính.
Chỉ nghe DTS thôi thì Cáp quang là số 1.
Còn bộ SONY 7.2 mà giải mã hết các chủng loại dts rồi (được hiểu là DTS master) thế thì cái cọng cable quang đi làm dây buộc thôi vác HDMI về mà dùng. chơi được đến sony DTS master mà cái cọng HDMI không mua được là không xong rồi.

Bên trên