Xin các bác chỉ giáo về chất lượng hình ảnh và âm thanh của VTC khi phát trên Asiasat 5

Tôi thấy có nhiều bài viết liên quan đến các gói kênh mới của VTC phát trên Asiasat5 tôi cũng mong mỏi để được sử dụng các gói kênh mới này. Vậy tôi mong các bác trên diễn đàn đã sử dụng gói này chỉ giáo thêm để tôi mạnh dạn đăng ký gói cước mới.
1- Về chất lượng hình ảnh SD có hơn khi dùng vinasat1 không?
2-Về chất lượng âm thanh có khác khi sử dụng Vinasat1 không?
3- Chất lượng các gói kênh HD ra sao?
Trân thành cảm ơn các bác

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Xin các bác chỉ giáo về chất lượng hình ảnh và âm thanh của VTC khi phát trên Asiasat 5

Tiền thì tôi không tiếc nhưng phải được cái xứng đáng móc ví pác ạ. Bác cứ hay chỉ trích tôi thế. Hết box này tới box kia. Tôi nói thật chứ nói dóc khi nào đâu. Bác chưa từng thử làm sao bít. VTC lừa gạt trắng trợn, K+ còn quảng cáo nhưng có nhiều người nói dùng tốt.

Bác ơi, nhiều người nói dùng tốt, có thể, nhưng tiêu chuẩn của mỗi người khác nhau lắm bác ah, bác thì chỉ khóai SD, tôi và nhiều bác khác trong diễn đàn HD nên khoái HD, bác nên vào SDvietnam.com rồi chém gió, lúc ấy bác lại như cá gặp nước, hổ thêm cánh ấy chứ. Còn thực ra K+ có ra HD chăng nữa thì cũng là thằng đi sau, nên chấp nhận rằng VTC là thằng tiên phong thì a e trên HD này mới có cái WC HD mà xem chứ, vả lại K+ ra HD thì a e lại có cơ hội lựa chọn, đấy là tương lai, các cụ nói là ko nên đếm cua trong lỗ bác ah
Thân

Ðề: Xin các bác chỉ giáo về chất lượng hình ảnh và âm thanh của VTC khi phát trên Asiasat 5

Nói chung là chuối cả nải, cứ mua xem rồi biết kẻo lại bảo em nói phét mong sao K+ sớm có HD để cạnh tranh cho người tiêu dùng sáng mắt ra kaka

Chắc chắn là nói phét. Nếu đã dùng trên Asiasat 5 thì sẽ có nhận xét chi tiết, chứ không phải là phán như thánh thế này

dhpaul

Well-Known Member

Một điều cần nói là nếu kênh K+1 còn phát như kiểu hiện nay thì sớm muộn gì cũng sẽ có người bỏ K+ mà ra đi. Vì sao ư, vì K+1 ngoài trực tiếp bóng đá thì chẳng còn cái vẹo gì cả, tối ngày phát lại. Thua xa kênh SS3 và thậm chí là cả 2 kênh GoalTV, kênh đó lúc nào cũng có nhiều chương trình hay mặc dù có thể giữa tuần không trực tiếp bóng đá. Mà cái giá 3 triệu phải trả để xem 1 kênh chỉ có giá trị vào ngày cuối tuần thì phải nói là quá chát. Phim ảnh thì xin lỗi, phim Mỹ phim Tây mấy người xem? May ra thì chỉ lớn hơn cộng đồng HDvietnam khoảng 1.5 lần là cùng. Rất nhiều người không thích xem phim Mỹ, 1 điều cần phải nói là như thế, nên kênh K+1 cũng là kênh vứt đi với họ nếu không có bóng đá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Một điều cần nói là nếu kênh K+1 còn phát như kiểu hiện nay thì sớm muộn gì cũng sẽ có người bỏ K+ mà ra đi. Vì sao ư, vì K+1 ngoài trực tiếp bóng đá thì chẳng còn cái vẹo gì cả, tối ngày phát lại. Thua xa kênh SS3 và thậm chí là cả 2 kênh GoalTV, kênh đó lúc nào cũng có nhiều chương trình hay mặc dù có thể giữa tuần không trực tiếp bóng đá. Mà cái giá 3 triệu phải trả để xem 1 kênh chỉ có giá trị vào ngày cuối tuần thì phải nói là quá chát. Phim ảnh thì xin lỗi, phim Mỹ phim Tây mấy người xem? May ra thì chỉ lớn hơn cộng đồng HDvietnam khoảng 1.5 lần là cùng. Rất nhiều người không thích xem phim Mỹ, 1 điều cần phải nói là như thế, nên kênh K+1 cũng là kênh vứt đi với họ nếu không có bóng đá.
Tới tháng 8 em lắp thử K+ xem sao ? VTC thề không đội trời chung !!!

pthanh85

Đúng ở trong này có 1 số bác anti VTC đến điên cuồng và lố bịch,tôi chắc các bác như bodurie99 được trả tiền để vào đây quảng cáo cho K + đồng thời hạ thấp uy tín của đối thủ,hiệu quả chắc có chút ít nhưng thật hèn hạ.
Đọc rõ cái tiêu đề của topic là Xin các bác chỉ giáo về chất lượng hình ảnh và âm thanh của VTC trên AsiaSat5
Thế mà vào trả lời chả có tý thông tin nào,chỉ thấy quàng anh K+ vào để quảng cáo.
Tôi vốn dĩ cũng chả ghét gì K+ nhưng nhờ mấy bác vào quảng cáo bẩn mà thành ra tôi đâm ghét.

trooper

Member

Thôi tôi xin can cac bác, em mua HDTV không phải để về xem SD. Nếu thằng K+ nó phát HD mình cũng OK nhưng thành thực mà nói các kênh HD hiện nay chưa được đầu tư nhiều vào chất lượng chương trình nên tương đối nghèo nàn về nội dung.

Về chất lượng hình ảnh, âm thanh của VTC trên Asiasat 5 thì theo em thì cũng tương đương Vinasat 1 mà thôi, khéo còn kém hơn nếu các bác chỉnh chảo thu không chuẩn (không quen rất khó chỉnh). Âm thanh của VTC tất nhiên là hay hơn VTV rồi vì từ nguồn đã phát stereo nhưng nếu các bác đấu vào bộ âm thanh Hi-end thì thất vọng tràn trề, chỉ nên dùng hi-fi thôi. Tóm lại âm thanh kém DVD một tí, hình ảnh hơn DVD khá nhiều. Em có nhận xét là các chương trình HD do VTC tự sản xuất hình ảnh xấu hơn khá nhiều so với đài nước ngoài do vtc thu lại.

Tiger2010

Member

Chắc chắn là nói phét. Nếu đã dùng trên Asiasat 5 thì sẽ có nhận xét chi tiết, chứ không phải là phán như thánh thế này

Cứ hỏi những ai dùng rồi thì biết hoặc nếu Bác mua rồi thì mới thông cảm cho tôi được
bỏ tiền 30 kênh HD xem dược 20 kênh, 2 kênh sọc màu, 2 kênh xào đi xào lại, hình thỉnh thoảng lại dừng 1 tuần nay rồi
nói thế mong sao VTC tôn trọng KH 1 chút chứ
Các Bác cứ nói HD chứ khi xem để nắm thông tin thì các Bác xem cái gì ở HD (Trừ xem phim), còn nếu nói HD đẹp thì đúng nhưng chỉ để khoe thôi xem thời sự thì vẫn phải mấy kênh VTV, HTV, Hà nội...
Nếu VTV1, 3 mà có HD đắt tôi cũng dùng vừa đẹp vừa hữu ích, mất tiền mà bị gạt tức lắm. Dùng VTC từ khi T5, T9, T13, D901, HD01 ...nói chung các loại đầu thu tôi đã có và vẫn đang dùng thì HD của VTC chỉ có tính tiên phong thôi chứ khi nào có đài khác ra sau thì mất điểm lắm.

nnt25251325

đây là box Truyền hình HDTV.K+ chưa có HD thì xin đừng lôi vào đây nữa.

Thôi mong các bác đừng tranh luận nữa. Dù K+ hay bất cứ nhà đài nào khác mà các bác muốn sử dụng đều phải có tìm hiểu. Tôi lập topic này cũng chỉ mong tìm hiểu rõ thôi. Bác nào đã sử dụng các gói kênh mới VTC mong các cho mình chút ý kiến. Không có thì tôi cũng xin làm chuột bạch cho các bác. Tôi vẫn luôn trung thành với VTC vì tôi ở đây chưa có truyền hình cáp, anh K+ chắc cũng mùa quýt mới tới, rồi những anh Mytv .... chắc cũng chưa có mặt ở những nơi xa trung tâm.

anhtu229

Member

Thôi tập trung vào đề xuất của chủ topic đi. Ai có hình ảnh của các gói kênh HD2 và VIP thì up lên nhé

yeu_hdtv

Tôi thấy ông Tiger2010 và ông Bordurie99 là fan cuồng của K+ hay sao ý? K+ hay VTC thì đều có mặt mạnh mặt yếu riêng, có người hỏi ý kiến thì nói cho trung thực (nếu biết), còn không thì thôi. Mỗi người có một nhu cầu và sở thích riêng, ý kiến nhận xét cũng khác nhau, nhưng tôi thấy hai ông này càng nhận xét càng dở. Tôi phải đặt câu hỏi về trình độ và mục đích của hai ông??? Không biết cứ phải cố chê bai VTC cho bằng được để làm gì? Cả thêm cái ông HD Galaxy nữa(đã baned rồi). Tôi nghĩ nếu K+ có HD thì anh em có nhiều lựa chọn chứ thằng VTC cũng chả chết được, mà khối bác sẽ chơi cả K+ HD và VTC HD đấy. Nhưng giả sử K+ có HD, nhưng phí đầu tư vào khoảng 6 đến 8 triệu thì sao nhỉ?

Bác nói chí phải quá, nhiều người thực tế chưa bỏ tiền ra xem nhưng thích phê phán rất ác, K+ mới SD mà phí thuê bao với người VN nghe đã choáng, bán được chắc do mấy ông bán lẻ tiếp thị dấu đi vế thuê bao, người tiêu dùng nghe quảng cáo khuyến mại lớn thì nhảy vào, ko biết khi có HD thì khủng như thế nào nhỉ? với các kênh mới hiện tại của vtc mình thấy đáng bỏ tiền ra để xem so với các gói kênh công nghệ kỹ thuật khác

hnst2008

Member

Mỗi người có sở thích và quan niệm sống của mình nên chuyện khen, chê là bình thường thôi.
Cho dù ai bảo tôi dại, ngu... thế nào thì tôi cứ làm những cái tôi thích mà chả ảnh hưởng đến họ.

Cụ tỉ là tôi chơi tất cả những gì người ta cung cấp dù biết là trùng nội dung kênh rất nhiều.
Hiện tôi ở Thanh Hoá và dùng tất cả những gì ở TH có thể cung cấp:
- VTC HD (Gói HD1)
- TH Cab Thanh Hoá (58 kênh... và có cả K+ trong đó luôn nhá.)
(3w).vctv.com.vn/vie/thcap/thcap_ct_thanhhoa.htm
- LamSon TV (68 kênh...)
(3w).vnpt-thanhhoa.com.vn/Service/LamsonTV/tabid/171/Default.aspx

Tính tôi nó thế, biết sao được?

Nếu Bác viết tiếng Việt thì còn nhiều người hiểu hơn nữa, nếu VTC phát WC trên HD vip thì tôi xin lỗi vì đã gào lên hơi sớm khi 4 kênh thì 2 kênh sọc 2 kênh chả vip tí nào, gói HD2 thì thiếu hẳn 8 kênh HD vẫn thu tiền bình thường không hề có 1 câu đính chính hay thông báo lộ trình gì, chứ nếu thông báo phát WC trên gói HD1 ngay từ đầu thì miễn bàn làm gì và VTC cũng đừng vội quảng cáo và bán gói vip như thế chuối lắm: nhớ lại bộ mặt của cậu KTV xoay chảo 1 tiếng gọi kích hoạt xong quay ra xin lỗi mà tội nghiệp.???

Nghe nói chỉ tính tiền từ 1/7 mà? Việc gì phải gào lên thế?

timbolac

Member

Kiềm chế đi các Pác. Hồi sau sẽ rõ.

Nghe nói chỉ tính tiền từ 1/7 mà? Việc gì phải gào lên thế?

Chuẩn không cần chỉnh. Bây giờ thì cứ HD01 mà thưởng thức WC cái đã. Khi nào gói HDVIP thật sự chính thức phát sóng thì mình sẽ tính tiếp. ~O)

dhpaul

Well-Known Member

Tóm lại là anh em ta cứ thủ sẵn trong người khoảng 4 triệu 4. Trước mắt thẻ hết hạn thì cứ gia hạn gói HD01 đã, sau đó nếu thấy mấy kênh bên HD02 hay hay thì đăng ký thêm. Còn VTC-HD VIP thì cứ chờ cho VTC thông báo cụ thể phát cái gì lên đó, có phát kèm lên gói HD01 không... rồi hẵng múc (để tháng 8 cho chắc), nếu VTC phát ngoại hạng như kiểu World Cup thì giữ 2 triệu để sang năm gia hạn tiếp =))

Bên trên