Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

armybaby

Active Member
Hồi nãy em ngó nghiêng qua bên siêu thị của mềnh thì thấy bác Trương Nghĩa có bán loại dây này : Transparent High Performance HP14-2 SPEAKER CABLE . Em thấy giá cả cũng phải chăng, tuy nhiên trước đến giờ em chưa nghiên cứu mấy loại này nên chả biết nó ra sao cả ? ( toàn dùng dây 5K/m ngoài sky market thôi ạ :D ) . Các bác cho em hỏi là dây này có ổn không ạ ? em định mua về chạy loại Front với Center . AVR của em là Denon 2802 , Fr B&W 684 , Cen là HTM 61 ! Thanks all !

viethung888

Well-Known Member
Ðề: Xin các bác tư vấn cho em vụ dây loa !

Em thì đầu tư dây loa cho mỗi bộ 2 kênh, còn xem phim thì toàn dùng dây cỏ 5ng/m. Loa vẫn kêu oang oác......

armybaby

Active Member

Em thì đầu tư dây loa cho mỗi bộ 2 kênh, còn xem phim thì toàn dùng dây cỏ 5ng/m. Loa vẫn kêu oang oác......
He he he tất nhiên là thằng Surr thì em đã cố gắng đầu tư dây 10K/m :)) thấy cũng đc rồi, tai trâu mà. Đầu tư thêm tý để đôi FR cải thiện phần nghe nhạc chút !

davidhand

Moderator

E thấy bác Tiến (tienlequoc) có bán loại dây này:
3. Dây loa Monster: 50.000đ/m dây mỏng, cực mịn, nhuyễn, thích hợp cho dấu dây, chạy dưới thảm..... Hàng đã về

Dây này dùng cho HT thì quá tuyệt rồi. E đang dùng 1 cặp Monster super flat này nghe rất ổn. :-bd

davidhand

Moderator

Nhà e dây surr. thì lại toàn dùng loại Monster 15 - 20k/m nghe chuẩn phết! :D

bmw252

Bác thử thay dây SR bằng hịn hơn đi, chỉ cần Monster XP thôi cũng thấy khác hẳn đấy \m/

armybaby

Active Member

Em ở Hà nội cơ ạ ! Dây Surr thì em đã dán chặt vào vách tường rồi. Giờ mà tháo ra thì vỡ mồm :(( , em đổ toàn keo 502 vào nên chắc là không update phần dây Surr . Trương Nghĩa bán tận 150K/m bác ạ...sao đắt thế nhỉ ?

le_hung214 Front thì làm dây Neotech 5001 đã viết:
dây transparent loại này dùng chạy dây sur thôi, giá 85K/m.[/COLOR]
Rẻ hơn ghé em lấy ít mét CAT-6 về thử,

bmw252

Bác dán bằng 502 càng dễ thi công (trông thế thôi, bóc ra nhanh lắm), trước Tết e vừa chạy lại toàn bộ dây nhà e, mất có 30'. Trước e cũng lười, không tin lắm về mấy khoảng dây dợ cho loa SR. Xong nghe khác hẳn bác à, nghe chi tiết hơn nhiều, nhất là mấy cái tiếng côn trùng kêu ri ri ấy >:)

armybaby

Active Member

Bác dán bằng 502 càng dễ thi công (trông thế thôi, bóc ra nhanh lắm), trước Tết e vừa chạy lại toàn bộ dây nhà e, mất có 30'. Trước e cũng lười, không tin lắm về mấy khoảng dây dợ cho loa SR. Xong nghe khác hẳn bác à, nghe chi tiết hơn nhiều, nhất là mấy cái tiếng côn trùng kêu ri ri ấy >:)

Để em đú theo bác 1 lần xem sao ! Nhưng chắc sang tuần em mới mua vì giờ bận quá chưa thi công được thêm nữa là em đang gom đạn để mua cặp Surr B&W 685

Chỉnh sửa lần cuối:

armybaby

Active Member

Em thuộc diện hộ nghèo trong địa bàn nên chắc chỉ dám đú đến Monster Xp thôi bác le_hung214 ạ !

davidhand

Moderator

Bác cứ chơi 2 loại dây đó đi (Main + Center: Monster super flat, surr. monster xp), đảm bảo ko hối hận đâu! :)

armybaby

Active Member

Em xin tiếp thu ý kiến của các bác :D ! À thêm nữa là các bác cho em hỏi là con Denon 2802 của em có cắm được rắc bắp chuối không ạ ? Lưng em nó như dưới đây ạ
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Các bác dùng ống ghen vuông Tiền Phong loại nhỏ ấy khoảng 20k ống 2,5m sau đó dán vào tường bằng băng dính xốp 2 mặt giá 20k/cuộn. khi hoàn tất các bác cho dây vào đảm bảo nhanh, bền, đẹp, nâng cấp dây cũng dễ.

armybaby

Active Member

Các bác dùng ống ghen vuông Tiền Phong loại nhỏ ấy khoảng 20k ống 2,5m sau đó dán vào tường bằng băng dính xốp 2 mặt giá 20k/cuộn. khi hoàn tất các bác cho dây vào đảm bảo nhanh, bền, đẹp, nâng cấp dây cũng dễ.

Thanks Bro ! Mình cũng đang nghĩ đến phương án này !

bmw252

Em xin tiếp thu ý kiến của các bác :D ! À thêm nữa là các bác cho em hỏi là con Denon 2802 của em có cắm được rắc bắp chuối không ạ ? Lưng em nó như dưới đây ạ
[/url][/IMG]

Cắm tốt chứ bác, nậy cái bảo vệ ra là xong.

JESSIEBO

Active Member

dây loa thì có nhiều loại lắm bác ơi!không phải loại tốt mất tiền mà hay đâu bác.bác muốn nâng cấp dây loa.trước tiên bác nên nghe dàn máy nhà mình đang thiếu âm gì nha bác.âm bass,âm mid hay là âm trelr,mà mua loại dây cho phù hợp.chứ mua lung tung là hối hận không kịp đó bác ạ!còn nếu bác chưa phân biệt được thì dùng dây thường là được rồi bác.

KTZ

ở hn bác lên số 8 ngõ huyện chuyên bán dây loa.e thấy bán dây loa monster theo m dùng cho HT khá ổn.dây surr e mua monster xp dùng hiệu ứng ầm ầm.

armybaby

Active Member

Y
dây loa thì có nhiều loại lắm bác ơi!không phải loại tốt mất tiền mà hay đâu bác.bác muốn nâng cấp dây loa.trước tiên bác nên nghe dàn máy nhà mình đang thiếu âm gì nha bác.âm bass,âm mid hay là âm trelr,mà mua loại dây cho phù hợp.chứ mua lung tung là hối hận không kịp đó bác ạ!còn nếu bác chưa phân biệt được thì dùng dây thường là được rồi bác.

Em thấy bộ của em fr thiếu bass bác ạ. Theo bác thì avr và loa của em thì nên dùng dây gì ?

Bên trên