Xin các bác tư vấn dùm giải pháp nghe nhạc số từ máy tính !

giaphongn

Well-Known Member
Cám ơn bác justbenice đã tư vấn ! Hic nhưng đúng là em Rotel này giá chát quá (trên dưới 30 triệu ) ,còn loa ,nguồn phát ( RPI3) ,dây dẫn , ổ cứng ... chơi hết không còn tiền mua sữa cho con bú chắc đi cái đít vô nhà trước cho con gấu nhà nó oánh quá... tội nghiệp em ,bác . Em nhỏ xíu con hà mà lại ốm tong làm sao chạy lại nó bác !
Em định bỏ ý định ban đầu với marant PM6006 (con marant này không chơi nhạc qua máy tính được vì không có cổng USB) + loa B&W 685 S2 vì nghe nói con B&W 685 s2 rất kén ampli và dây dẫn. Em tính lại như vầy :
RPI3 (khoảng1,5 triệu) + CXA80 Cambridge Audio (khoảng 17tr) hoặcTEAC AI-501 DA(khoảng 15tr) cả 2 đều có tích hợp DAC (cho rẻ tiền tí) và đều chơi nhạc qua máy tính được (Teac còn hổ trợ kết nối với iphone ,ipad) + loa monitor Silver 2 (khoảng 12,5 triệu) +ổ cứng rời 1TB(khoảng1,5triệu) + dây .Xin các bác cho ý kiến ghép như vậy ổn không và với silver2 thì nên ghép âmpli nào để nghe nhạc vàng và nhạc không lời hay nhất .Xin cám ơn
Em nghĩ để tiết kiệm bác khỏi dùng con PPI3, mà dùng qua smartphone kết nối USB (mua thêm cọng USB OTG & phần mềm USB Audio Player PRO, khoảng 300K, cái thẻ nhớ điện thoại nữa). Em cũng có con CXA80 Cambridge Audio, nhưng nghe nhạc trữ tình qua DAC tích hợp nghe không ổn, và phải đầu tư thêm con DAC Modi Multibit và bộ dây khoảng gần 5tr nghe mới ổn. Bác tham khảo http://www.hdvietnam.com/threads/loa-quadral-aurum-altan-8-megan-8.1248199/http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=20&p=2495441&sid=d1b2bf94bdb937afa01056f83b80cbd5#p2495441
Nếu bác vẫn có ý định mua CXA80 Cambridge Audio thì em sẵn sàng để cho bác giá tốt để nâng cấp lên dòng cao hơn

fantti

Active Member
Em cũng đang tìm Ampli có DAC chơi nhạc số cho B&W 685 S2. Có bác nào ghép thấy ổn chưa ạ.

chautranthanh

Well-Known Member
Mình đang chơi như sau: đt hoặc laptop -Router có cổng usb3.0 để ghim usb nhạc -pma50-mornitor Bronze 2- cũng rất Ok trong tầm giá

trangchodom

Well-Known Member
Em không biết các bác cảm nhận như thế nào. bản thân thấy chơi booksefl cho nó nghe được lại vất vả hơn rất nhiều so với dòng loa cột.Nhiều bác có cảm giác chơi bookseft chỉ cần Amp có công suất vừa phải là chơi được, theo em chơi bs cần Amp mạnh và hợp hơn loa cột vì độ nhậy của bs thấp hơn nhiều so với loa cột, cho nên chơi bs không chắc tổng giá trị đầu tư rẻ, chỉ được cái gọn nhẹ dễ sắp xếp. Cái mà em nói vất vả là chọn dây tín hiệu và dây loa cho nó cân bằng 3 dãy vì bản thân loa bass của bs nhỏ và tần số thấp nhất mà nó đáp ứng của nó khá cao.
Nhưng chơi gì mà chẳng vất vả các bác ;);), đôi khi sự vất vả đó lại được xem là niêm vui trong thú chơi.
Em viết theo quan điểm cá nhân, các bác thấy sai bỏ qua cho em.

Loa.vn

Member
nếu quan tâm đến giá tiền thật rẻ mà nghe khá thì anh xem thử giải pháp này
nuforce icon 2 ( DAC + intergrated amplifier ) có dây loa, dây nguồn + bookshelf tangent X4
về cắm máy tính qua cổng usb là nghe luôn mà hết có hơn 7 triệu

Bên trên