xin các bác tư vấn giúp máy chiếu phân cực ViewSonic

vipkoj

em đang chuẩn bị mở quán cafe 3D nên muôn hỏi các bác các dòng viewsonic PJD5233 6221, 6223, 6253 , 7382 dòng nào làm phân cực thì tốt. và chất lượng hình ảnh có bằng hd66 khi xem 3D và HD không. phòng em dài 6,5m rộng 4 mét. e đang định làm màn 160 inch. khoảng cách chiếu ra 160 inch là bn với dòng viewsonic nhỉ ? giúp em với nhé đang cần để làm xem euro. thanks. nếu bác nào biết giá cho e xin luôn nhé

Ðề: xin các bác tư vấn giúp máy chiếu phân cực ViewSonic

em đang chuẩn bị mở quán cafe 3D nên muôn hỏi các bác các dòng viewsonic PJD5233 6221, 6223, 6253 , 7382 dòng nào làm phân cực thì tốt. và chất lượng hình ảnh có bằng hd66 khi xem 3D và HD không. phòng em dài 6,5m rộng 4 mét. e đang định làm màn 160 inch. khoảng cách chiếu ra 160 inch là bn với dòng viewsonic nhỉ ? giúp em với nhé đang cần để làm xem euro. thanks. nếu bác nào biết giá cho e xin luôn nhé

Nếu bác lắp phân cực thì mấy em kể trên đều thỏa mãn. Hiện nay ae lắp nhiều nhất cho các phòng chiếu KD là dòng PJD6553w và PJD6243. Cả 2 model đều hỗ trợ HDMI, Bóng đèn 6000 giờ và có 3 năm bảo hành theo hãng.

Với diện tích phòng của bác như vậy, với PJD6553w khoản cách lắp chính xác để ra 160" là 4,2 - 5m (em này có Zoom 3X nên việc lắp đặt cũng rất dễ dàng). Thân

HD projector

PJD6553w hơn hẳn HD66 chứ bạn, ngoài độ phân giải giống nhau và HDMI, thì PJD6553w còn hơn cường độ sáng để xem 3D tốt, tuổi thọ đèn hình dài hơn, có Blank để dừng hình tạm thời và chế độ tắt nhanh ko ảnh hưởng đến máy... và hơn hẳn thời gian bảo hành. Em PJD6553w bảo hành chính hãng 3 năm cho thân máy, 1 năm hoặc 1000 giờ cho bóng đèn nhé. Hàng USA, Giá PJD6553w em thấy ae diễn đàn mua đc 19tr đó.

vipkoj

Các bác cho e hỏi phòng của em máy không treo trần được. chỉ có thể gắn tường. vậy phải làm thế nào khi mà khoảng cách tường la 6,5 mét. trong khi máy thì ra màn 160" là 4,2 đến 5 mét. cứu em với

jusechinh

Member

Các bác cho e hỏi phòng của em máy không treo trần được. chỉ có thể gắn tường. vậy phải làm thế nào khi mà khoảng cách tường la 6,5 mét. trong khi máy thì ra màn 160" là 4,2 đến 5 mét. cứu em với
Bác làm cây sắt hộp 3x6 bắt hai bên tường nhà là oke . vụ này bác cứ alo cho em em chỉ cách chế đồ cho 0976461358 mr chinh

mapuja

Well-Known Member

Bác có ở tp HCM không? đã giải quyết được cái khoảng cách kia chưa ạ? nếu ở SG thì nhà em ghé chỉ cho 1 chiêu đơn giản giúp thu bớt hình chiếu khi máy đặt xa hơn khoảng cách cần thiết (không ảnh hưởng chất lượng). Chi phí cho việc này (mua thêm đồ) chỉ là vài trăm K, tùy thuộc thực tế mới mua đồ chính xác được.

chauint

Active Member

Nếu bác lắp phân cực thì mấy em kể trên đều thỏa mãn. Hiện nay ae lắp nhiều nhất cho các phòng chiếu KD là dòng PJD6553w và PJD6243. Cả 2 model đều hỗ trợ HDMI, Bóng đèn 6000 giờ và có 3 năm bảo hành theo hãng.

Với diện tích phòng của bác như vậy, với PJD6553w khoản cách lắp chính xác để ra 160" là 4,2 - 5m (em này có Zoom 3X nên việc lắp đặt cũng rất dễ dàng). Thân

PJD6553w chi có WXGA 1280x800 Resolution, Native 720p HD Projector làm phân cực ko full hd dau nhé

---------- Bài trên gởi vào lúc 11:21:53 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:21:04 AM ----------

bác định mở ở đâu thế

vipkoj

em o tren Lai Chau co cac bac. co bac nao huong dan e lam sao xem 3D DLP shutter khong. ve hy huc mai khong xem duoc. hjx. may em la 6553w va kinh zd201. su dung phan mem streocopic play da crack duoc nhung cha biet xem tn. phim SBS

chauint

Active Member

bác cần 3DXL nữa

mapuja

Well-Known Member

em o tren Lai Chau co cac bac. co bac nao huong dan e lam sao xem 3D DLP shutter khong. ve hy huc mai khong xem duoc. hjx. may em la 6553w va kinh zd201. su dung phan mem streocopic play da crack duoc nhung cha biet xem tn. phim SBS
Bác phải chọn trong stereoscopic player cho đúng cùng với máy chiếu ở chế độ 3D sau khi bắt thông với kính sutter. Cơ bản xem lại cái máy 6553w của bác có cùng chế độ hồng ngoại với kính hay mỗi thằng xài một kiểu sóng thì bó tay bác ạ!

Bên trên