Xin các bác tư vấn mixer hoặc âmly karaoke cho bộ loa nhà em?

linhth

Member
Chả là gấu nhà lệnh set bộ kok cho nhà hát, cũng sắp Tết nhứt rùi.
Nhờ các bác tìm giúp e mixer hoặc amly, micro cho mấy thứ e đang
sẵn có sao cho vừa hát hay nghe nhạc cũng ổn:
1. Re RXV567 (e định làm pow).
2. Loa Jamo S608 (ko bít hát có tung treb k).
3. Sub Y515.
4. Đầu phát kok là Dune duo, HTPC.

Mức đầu tư cũng bình dân thui các bác nhá,
Xin đc thank anh em trước.

linhth

Member
Ðề: Xin các bác tư vấn mixer hoặc âmly karaoke cho bộ loa nhà em?

Không bác nào giúp em à, hix...

bác phối với amply Jarguar 503A đi hát rất hay, lấy làm pre để kết nối với pow của bác. Nhưng em thắc mắc là hát karaoke gia đình mà bác dùng cả power và Sub thì ép tim lắm :-S

Mixer Guinness F-330 chuẩn không cần chỉnh ^.^

linhth

Member

Thank các bác, tiện qua HN e múc e MG82CX rùi, đấu vào thấy 608 dư bass chắc bỏ 515 thui. Mà các bác ai bít nút on/of Phantom làm j nhỉ?

Thank các bác, tiện qua HN e múc e MG82CX rùi, đấu vào thấy 608 dư bass chắc bỏ 515 thui. Mà các bác ai bít nút on/of Phantom làm j nhỉ?

Là nút để mở nguồn ảo +48v chỉ khi bạn dùng Microphone condenser thui, Còn dùng micro cardioid thường thì không cần cái nút này. Nói thẳng ra chức năng này rất ít dùng trong karaoke gia đình với micro dưới 3chai chỉ khi nào bạn dư giả quá sắm Shure beta87a thì cần nó đấy...O:)

linhth

Member

Là nút để mở nguồn ảo +48v chỉ khi bạn dùng Microphone condenser thui, Còn dùng micro cardioid thường thì không cần cái nút này. Nói thẳng ra chức năng này rất ít dùng trong karaoke gia đình với micro dưới 3chai chỉ khi nào bạn dư giả quá sắm Shure beta87a thì cần nó đấy...O:)

Thank bạn, nhân tiện cho m hỏi volume của riêng mỗi mic vặn max có sao k? Và chỉnh volume bằng nút gain max có sao k?

Bên trên