XIN CÁC BẬT TIÊN BỐI TƯ VÂN GIÙM

âmly denon avr1912 dùng loa nào là dc,em chu yếu là nghe nhạc vàng,nói chung là giá từ 10tr~15tr em không có nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangcuong_soft

Denon AVR1911 là chủ yếu để xem phim, nếu bác không cầu kỳ về nghe nhạc thì bác làm đôi loa bookshelf (phù hợp diện tích phòng < 15m2), sau này thêm cen-sur-sub thành bộ xem phim luôn, dưới 15tr thì bác có nhiều lựa chọn với loa mới, ví dụ như B&W 685, giá tầm 10tr, đẹp cả hình thức và nội dung, đã có nhiều người ghép với 1911 thỏa mãn nhạc/phim = 50/50, nếu nhạc vàng là nhu cầu chính thì bác nên nghe thử thêm các dòng loa khác hoặc đổi sang âmly 2 kênh.

new_baby

Member
Denon AVR1911 là chủ yếu để xem phim, nếu bác không cầu kỳ về nghe nhạc thì bác làm đôi loa bookshelf (phù hợp diện tích phòng < 15m2), sau này thêm cen-sur-sub thành bộ xem phim luôn, dưới 15tr thì bác có nhiều lựa chọn với loa mới, ví dụ như B&W 685, giá tầm 10tr, đẹp cả hình thức và nội dung, đã có nhiều người ghép với 1911 thỏa mãn nhạc/phim = 50/50, nếu nhạc vàng là nhu cầu chính thì bác nên nghe thử thêm các dòng loa khác hoặc đổi sang âmly 2 kênh.

Ampli 2 kênh là Rotel hả bác ? X_X

không em định lấy con denon avr1912 mới ra đó bác ,nhà em ở quê nên bỏ ở phòng khách ,phòng khoảng 24 m2
em đang định lấy con jamo c607 ,các bác xin tư vẫn giùm

hoangcuong_soft

Nếu bác thích thì đi nghe thử kỹ trước khi mua, nhưng C607 không hợp với nhạc vàng và AVR19xx kéo không ra được chất của C607. Không thấy bác đề cập nhu cầu phim ảnh hay nhạc đa kênh sao lại kết con AVR1912 đến vậy.

ktypro

Active Member
Ðề: XIN CÁC BẬT TIÊN BỐI TƯ VÂN GIÙM

Wharfedale DIAMOND 10.6 hợp đấy bác

em nghĩ con denon1912 vưa túi tiền ,cảm ơn bác hoàng cường đã tư vẫn nhiệt tình.để em ra tiệm nghe xem sao

Vo_Tuan

Ðề: XIN CÁC BẬT TIÊN BỐI TƯ VÂN GIÙM

Nếu bác thích nhạc vàng, theo mình bác nên chọn các loại loa có xuất xứ từ Châu Âu. Có tiếng dày, mid và bass tốt hơn các các loa Mỹ.
Đó là cảm nhận từ tai trâu của nhà cháu.

Bên trên