xin các bro chỉ e giúp!khẩn cấp!!!!(chỉnh phụ đề)

lovemvhd

tình hình là e tải phim hd trên mạng (720p thôi àh)e còn gà mờ lắm và e cắm usb xem phim wa tv hd nhưng phụ đề nhỏ quá các bro ah.mong được các bro chỉ giúp làm sao để e chỉnh phụ đề to hơn ah.càng dễ càng tốt vì e còn gà lắm.thanksss các bro nhiều lắm ah=D>

achinaro

Member
Ðề: xin các bro chỉ e giúp!khẩn cấp!!!!(chỉnh phụ đề)

Lúc bạn tải về thì phụ đề đã được add sẵn trong phim rồi phải ko vậy bạn?

lovemvhd

Lúc bạn tải về thì phụ đề đã được add sẵn trong phim rồi phải ko vậy bạn?
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
CHƯA BẠN ÀH,PHỤ ĐỀ RIÊNG MỘT BÊN MÌNH MÚN XEM WA USB KẾT NỐI TV MÀ KHI FULL TRÊN TV THÌ PHỤ ĐỀ NHỎ QUÁ.MÌNH MÚN CHỈNH PHỤ ĐỀ TRƯỚC RÙI CHIẾU LÊN ĐÓ BẠN!MONG ĐƯỢC GIÚP ĐỠ
P/S:CÒN NẾU PHIM ĐÃ CÓ SẴN PHỤ ĐỀ THÌ CÓ CÁCH NÀO LÀM CHO LỚN HƠN KO BẠN?

kokekutkit

Active Member

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
CHƯA BẠN ÀH,PHỤ ĐỀ RIÊNG MỘT BÊN MÌNH MÚN XEM WA USB KẾT NỐI TV MÀ KHI FULL TRÊN TV THÌ PHỤ ĐỀ NHỎ QUÁ.MÌNH MÚN CHỈNH PHỤ ĐỀ TRƯỚC RÙI CHIẾU LÊN ĐÓ BẠN!MONG ĐƯỢC GIÚP ĐỠ
P/S:CÒN NẾU PHIM ĐÃ CÓ SẴN PHỤ ĐỀ THÌ CÓ CÁCH NÀO LÀM CHO LỚN HƠN KO BẠN?

Bạn thử chủ động chỉnh lại kích thước phụ đề trên máy tính xem sao (bạn nối máy tính vào TV đúng k?).
Nếu fim đã có phụ đề thì tùy loại TV, tùy đời TV mà chỉnh được phụ đề hay không.
Theo mình, cách tốt nhất là (2 cách bên dưới độc lập nhau, bạn muốn theo cách nào cũng được)
1. Trộn phụ đề vào fim => mua thêm cái đầu HD player => chép fim vào cái đầu đó. Khi chiếu lên TV, cái đầu HD sẽ cho phép bạn chỉnh phụ đề to nhỏ, cao thấp.
2. Ghép cứng phụ đề vào phim rồi chép qua USB => cắm USB vào TV => coi fim. Theo đó, TV màn hình lớn thì phụ đề lớn, và ngược lại, tùy lúc bạn ghép cứng phụ đề thì định trước cỡ chữ bao nhiêu.

Các cách ghép cứng phụ đề, cách trộn phụ đề, bạn dạo quanh 4fum này một lúc sẽ thấy hướng dẫn chi tiết.
Chúc bạn thành công.

ThànhBMT

chắc là bác này tải bản nó đã dính phụ đề rồi

caothudeche

Moderator

Không sửa được đâu. Phụ đề ăn theo các thiết lập sẵn có của TV. Thường TV chỉ có đến 3 cỡ phụ đề thôi.

lehuytrinh

Well-Known Member

Làm cái HDP muốn chỉnh cỡ nào thì chỉnh Bạn ạ

Fri13th

Dùng chương trình subpro trên vi tính, sửa xong kết nối sang TV là xong bạn! :)

Bên trên