Xin chỉ giáo về dàn AIO xem phim

chauint

Active Member
Nhu cầu của em là 80% xem phim, số tiền hạn hẹp nên chỉ co 2 lựa chọn hợp lý:
1 - LG HT904 TAK (thấy Nguyễn Kim ghi LG HT904 TA-AK ko bít co gì khác không)
2 - Logitech Z906

Bác nào rành hoặc đã từng xài qua cho em xin ý kiến để hốt về xem phim với

Xài chung với HDP AC Ryan

Chân thành cám ơn những ý kiến của các pác

itsaigon

Member
Bác muốn gọn gàng và đẹp thì chọn Z906. Còn nếu nhà Bác thoáng, rộng rãi thì chọn bộ LG nhìn hoành tráng và sang hơn

2 bộ này chủ yếu phục vụ phim ảnh, về nhạc thì tàm tạm thôi, không được hay.

Z906 hỗ trợ nhiều kết nối hơn, chuyên nghiệp hơn LG

Nếu Bác chủ yếu để coi phim với đầu phát HDP thì lời khuyên nên chọn Z906, kết nối bằng Optical hoặc Coaxial cho hiệu ứng thực từ DTS rất ấn tượng và hoàng tráng không thua gì các bộ AIO đắt hơn của Denon chẳng hạn

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: Xin chỉ giáo về dàn AIO xem phim

Bác xem qua các giàn: onkyo S3400
Denon 1312XP
Onkyo S5405 là chuẩn, khỏi lăn tăn gì

itsaigon

Member
Re: Ðề: Xin chỉ giáo về dàn AIO xem phim

Bác xem qua các giàn: onkyo S3400
Denon 1312XP
Onkyo S5405 là chuẩn, khỏi lăn tăn gì

Bác chủ thớt có 7, 8 củ muốn chọn 2 bộ trên tầm giá tiền, mấy bộ trên mười mấy củ, bác này tư vấn vậy Chủ thớt chạy mất dép bây giờ

Chỉnh sửa lần cuối:

leanh_mr

Member

z906 đi bác, nghe thời gian chán dễ bán hơn và ít lỗ hơn, mua dàn Lg khó bán mà lỗ nhiều lắm, xim film thì chất lượng ko khác nhau nhiều

sangcom

Member

Z906 thì mình chưa thử nhưng trước đây mình đã xài Z5500 thấy rất tốt trong tầm tiền, bạn nghiên cứu dùng Z906 đi!

ptkrelax

Active Member

LG cho nó máu. Dù sao Z906 vẫn là loa vi tính.
Cảm nhận riêng nhé

chauint

Active Member

em co tầm 7tr nên chỉ có 2 cái này la hợp lý thôi ah, thấy mọi người co vẻ nghiêng về Z906 nhỉ. Dù sao thì Logitech nó cũng chuyên âm thanh hơn LG nhỉ mấy bác

Bác làm dàn LG đi có giải mã True HD, dù sao cũng hơn thằng Z906 chỉ có DTS

Em nhớ không nhầm thì LG 904 đâu có giải mã True HD đâu bác, em đang xài LG904 TA-AK, coi phim cũng hoành tráng phết. Dàn này để phòng khách hù thiên hạ cũng tốt lắm. Nếu để trong phòng nhỏ thì bác chọn Z906 cũng được. Em tai trâu nên coi phim, nghe nhạc thấy cũng được. Lưu ý bác là lúc đầu ai cũng nói mua dàn để xem phim, ít nghe nhạc, nhưng mua về rồi đôi khi cũng muốn mở vài bài nhạc lên nghe, dàn mà nghe nhạc ẹ quá cũng bùn. Ít tiền phải gói gọn tất cả trong một thôi

vinhm3

e đang bán dàn z906 , theo cảm nhận thì loa xem phim nên âm thanh vang rộng , tạo âm thanh vòm , bộ này nhỏ gọn dễ sắp đặt , ko phù hợp với bác nào thích hoành tráng , riêng e thì lại thích dấu hết tất cả các loa , chỉ để màn hình , như vậy đồ đạc ít ảnh hưởng đến tâm lí người xem phim, cứ để mấy cái loa chình ình làm phân tán tư tưởng mất cả phim hay

vinhm3

bác nói đúng..ko thì tìm mấy thằng Pana hay Sony trong tầm giá ấy vẫn có..chủ yếu để ý là có giải mã DTS nguồn ngoài ko là ok
bác bị cái gọi là dân dụng vô hình nó ám rùi , 906 hay các HT LG , sony ...gì gì đó bé dưới 10 củ cũng chỉ là kẻ mở đường tiền nhiệm cho con đường đau khổ dân dụng thực sự , cái gì ngon bổ rẻ thì mua bác ợ

tuankhai

Well-Known Member

Tầm đó tiền em nghĩ còn nhiều lựa chọn nữa chứ nhỉ;;)

chauint

Active Member

e đang bán dàn z906 , theo cảm nhận thì loa xem phim nên âm thanh vang rộng , tạo âm thanh vòm , bộ này nhỏ gọn dễ sắp đặt , ko phù hợp với bác nào thích hoành tráng , riêng e thì lại thích dấu hết tất cả các loa , chỉ để màn hình , như vậy đồ đạc ít ảnh hưởng đến tâm lí người xem phim, cứ để mấy cái loa chình ình làm phân tán tư tưởng mất cả phim hay

Nhắn tin dùm em cái giá với bác, em ở Q.10

Tầm đó tiền em nghĩ còn nhiều lựa chọn nữa chứ nhỉ;;)

Còn lựa chọn nào nữa vậy bác???

khanh_zui

Member

Nhu cầu của em là 80% xem phim, số tiền hạn hẹp nên chỉ co 2 lựa chọn hợp lý:
1 - LG HT904 TAK (thấy Nguyễn Kim ghi LG HT904 TA-AK ko bít co gì khác không)
2 - Logitech Z906

Bác nào rành hoặc đã từng xài qua cho em xin ý kiến để hốt về xem phim với

Xài chung với HDP AC Ryan

Chân thành cám ơn những ý kiến của các pác

Em đang sài LG904TAK em có cảm nghĩ thế này. Xem phim cực hoành. Thiết kế đẹp. Với em ước gì 2 cái loa FONT của nó biến thành 2 cái loa cột giả gỗ em bầy cho đẹp luôn :)
Chất âm với em là trên cả tuyệt vời khi em mua toàn đĩa loại 10k trở lên. Đĩa tiếng thì đĩa lòng trắng. Nói chung là không phải đĩa in sao vớ vẩn thì với em nó là tuyệt đỉnh âm thanh rồi. Và vì bầy ở phòng nên không muốn giấu loa đi cực đẹp luôn. Và lưu ý với bác là chơi dân dụng đập chết em Logitech Z906 về khoản nhai được đĩa VCD. DVD.......Cái này tiện nhá.
Lưu ý kỹ cái này. Bác giảm volume của tất cả các loa FON , REAR , CENTER xuống và tăng âm BASS lên xíu thoi nhé như em đang làm đây. Phê lòi tù và bác ạ
Tối em về show ảnh :)

Bên trên